ผู้เขียน หัวข้อ: /// มีเรื่องจะแจ้งให้ทราบครับ ///  (อ่าน 16719 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **
Re: /// มีเรื่องจะแจ้งให้ทราบครับ ///
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 08:33:33 »
อันนี้ขอขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีๆที่ทำให้ผมได้รู้ว่าสำหรับบางท่านผมมีความสำคัญขนาดไหน

ส่วนท่านที่คิดว่าตลกดี ก็ขอให้ทราบว่าอันนี้คงเป็นกรรมเก่าของผมอย่างหนึ่ง ..ซึ่งเล่าให้ฟังได้สั้นๆว่าตอนผมอยู่ประถม 4 และปิดเทอม พี่สาว และผมจะไปแกว่งอยู่แถวๆสำนักอธิการบดีที่สวนสุนันทา..แล้ววันหนึ่ง (ซึ่งไม่ใช่ April Fool) ผมเดินออกไปซื้อของกินกับหนังสือโดยเดินไปกับพี่สาว ระหว่างนั้นผมคิดว่าอยากลองแกล้งแม่เล่น ผมเลยเดินนำหน้าพี่สาวไปเร็วๆ เพื่อที่จะไปหลอกแม่ซึ่งนั่งทำงานอยู่ในออฟฟิศของเขา

พอเดินใกล้ถึงประตู ผมก็ทำเป็นวิ่งแรงๆให้กระหืดกระหอบดูสมจริง แล้วก็ถีบประตูเข้าไปแล้วตะโกนว่า "แม่! พี่แหวนถูกรถชน!"
ผมเห็นแม่ยกมือขึ้นทาบอกแล้วก็ทรุดลงกับเก้าอี้ ก่อนจะตั้งสติได้และวิ่งมาหาผมเพื่อถามว่า "แล้วพี่อยู่ไหน! พาแม่ไปเดี๋ยวนี้!"
..แล้วจากนั้นพี่สาวผมก็เดินดูดกาแฟเข้ามาในออฟฟิศแม่

นั่น เป็นครั้งแรกในชีวิตผมที่ผมเห็นแม่น้ำตาไหล ทำท่าจะโผกอดพี่สาวผมแต่หันมาด่าผมแทนแล้วก็กลับไปนั่งกุมขมับอยู่บนโต๊ะ ทำอารมณ์ไม่ถูกเลยว่าจะยิ้ม จะหัวเราะ จะโกรธ หรือจะร้องไห้ดี แต่ก็ตัดสินใจบอกผมแค่สั้นๆว่า "อย่าล้อเล่นกับแม่แบบนี้อีก"

ดังนั้นถ้าคุณแคร์ใคร

มีสองสิ่งที่คุณไม่ควรเอามาล้อเล่น  1. ชีวิต ความเป็น ความตาย 2. ความรัก

ฝากไว้เพียงเท่านี้ ส่วนการจะเอาคืนหรือไม่ ผมคิดว่าคงไม่จำเป็น ของแบบนี้เป็นความรู้สึกที่ต้องได้ลองเจอด้วยตัวเองถึงจะเข้าใจคุณค่าของมัน

เข้าใจที่คุณแพนพูดเลยครับ   :) :)

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
Re: /// มีเรื่องจะแจ้งให้ทราบครับ ///
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 10:40:34 »
โอย หวังว่าจะไม่ดราม่าระหว่างพี่ๆทั้ง2คนนะครับ
พวกพี่ฝ่าฟันอุปสรรคด้วยกันมาตั้งนาน
ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ
 ???
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 11:30:51 »
เผอิญไปอ่าน เรื่อง Mazda6 ก่อนเลยไม่ตกใจ
ม่ายงั้นก็ เฮ้ยเป็นไรมากไหม

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 11:59:09 »
 :D  โห แร๊งส์สสสสสส ตกใจหมดเลยพี่จิมมี่

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 12:35:03 »
 คุณจิมมี่ เล่นคุณแพน แร็ง แรง ผมไม่เชื่อตั้งกะอ่านจบเลยนะ
...
 เพราะจำได้สนิทเลยว่า  1 เมษา วันโกหก
ที่สำคัญมันเป็นวันเกิดของผมด้วย เลยจำได้
...
 แต่เรื่องวันเกิดผม ผมไม่ได้โกหกนะ!!! ;)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 22:00:40 »
ว่าแล้วเชียว April fool day
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 22:19:47 »
อย่าเล่นแบบนี้อีกเลยนะครับ ผมเชื่อคนง่ายด้วยโชคดี Rep 3 ก็เฉลยแล้ว