ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นคุณจะเลือกรถหรูซักคันคุณจะเลือกคันไหน และเหตุผลเพราะอะไรครับ  (อ่าน 10915 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ผมขอเลือก Ferrari Aventador LP700 F12 Berlinetta

รุ่นนี้จับผสมพันธ์กันใช่มั้ยครับ  :D

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
เป็นผมขอนอกตัวเลือก เป็น NSX ตัวใหม่ ไม่ก็ i8 ครับ  ชอบรถทรงออกเหลี่ยมๆ

ถ้าเอาตัวเลือกที่พอเป็นไปได้ในชีวิตจริง ขอ lexus RC 350 ก็บุญแล้ว 555

4กับ5เลือกไม่ถูกเลย เบนท์เล่รถนั่งสบายแต่พลกำลังมหาศาลฉีกห่างรถแต่งเต็มที่ทั่วๆไปได้อย่างสบายมาก  :-* ส่วนแอสตันมาร์ตินมีความแรงพร้อมภาพลักษ์ที่ดูดีมากกกกกประหนึ่งชายหนุ่มสัดส่วนทองคำใส่สูทเนี๊ยบตลอดเวลาแต่มีปืนพกdesert eagleอยู่ด้านใน  :-*
พูดซ่ะเห็นภาพ พ่อเจมส์บอนด์ 007 555  :D

Ferrari F12 Berlinetta เพราะ บั้นท้ายมันช่างสวยงามเหลือเกิน ^^

เพราะแบบนี้ใช่มั้ยครับ  ;D

ออฟไลน์ wooot

• Full Member
Ferrari F12 Berlinetta เพราะ บั้นท้ายมันช่างสวยงามเหลือเกิน ^^

เพราะแบบนี้ใช่มั้ยครับ  ;D

บร๊ะเจ้า!! เจอพี่อุบลวรรณ กับไอเดีย ขดลวดเตาไฟฟ้า มาเจอบั้นท้าย f12  กับ UTERUS... จินตนาการสำคัญดั่งไอสไตน์ว่ามาจริงๆครับ

สำหรับผมขอเลือก DB  ครับ เท่ห์ หรู

ออฟไลน์ hamber

• Jr. Member
  • **
Bentley Continental GT

เหตุผล.....หล่อ ใจดี สปร์อต กทม. ครบสูตรครับ   ;D

ออฟไลน์ ferero000

4s ไม่ก็ f12 คับ อะไรก็ได้จริงๆนะ  ;D

ออฟไลน์ dazetos

Re: เป็นคุณจะเลือกรถหรูซักคันคุณจะเลือกค
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 14:49:20 »
ขอเป็น 911 targa 4s ได้ไหมครับ

ขับได้ทุกวัน กระจกหลังบานใหญ่ๆ ผมว่ามุมมองด้านหลังรถเก๋งยังอาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2014, 14:58:22 โดย dazetos »

ออฟไลน์ frame@kk

Re: เป็นคุณจะเลือกรถหรูซักคันคุณจะเลือกค
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 15:03:43 »
ขอเป็น 911 targa 4s ได้ไหมครับ

ขับได้ทุกวัน กระจกหลังบานใหญ่ๆ ผมว่ามุมมองด้านหลังรถเก๋งยังอาย

แนวนี้เลย ถ้าเป็น 911 ขอเป็น targa นี่แหละ มันจ๊าบมากอ่ะ

ออฟไลน์ Carrera

ไม่ชอบเลยสักคัน   :P  Bentley Continental GT  น่าจะดูเข้าท่าสุด  แต่การซดน้ำมันนี่  ไม่ไหวจะเคลียร  :'(
จิ้ม911 ไปละกัน  ดูมันโอเค  กลางๆ สุดละ

ถ้าให้ซื้อใช้จริงๆ  ขอแค่Macan Turbo  ไม่ก็รอ Macan Hybrid ดีกว่า ....   ไปไหนไปกัน   อเนกประสงค์  แต่เวลาอยากแรงก็มีอะไรให้สนุก

เมื่อไหร่ baby panamera จะมาหว่า   หรือ all new panamera ผมว่าสองรุ่นนี้  น่าจะเป็นอะไรที่ลงตัวมากระหว่างชีวิตประจำวัน  กับความมันส์ในแบบรถสปอร์ต

ออฟไลน์ MystogaN

F12 คับ ชอบ ไร้เหตุผล

ออฟไลน์ KarnP_Photo

จะผิดไหม ถ้าขอตอบว่า V12 Vantage

ออฟไลน์ AkE

F 12 คับ รถในฝันเลยคับ ผมว่าทรงลงตัว สวยแถมแรงก้จัดเต็มเลย นั่งดู review ต่างประเทศแล้วเห็นบอกขับดีมาก จิงๆ Avantador ก้สวยมากละคับ แต่ชอบ F12

มากกว่าคับ

ออฟไลน์ archian

ออฟไลน์ neutrino

ออฟไลน์ joe560-4

ตัวเลือก 1 กับ 2 ผมว่ามันดูไม่หรูนะ ส่วนถ้าให้เลือกรถหรูในตัวเลือกเอา ASTON MARTIN

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2014, 19:35:01 โดย joe560-4 »

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Bentley ครับ ผมชอบลีลาหนาๆ  อวบใหญ่ไปทั้งคันของมัน

ออฟไลน์ beau_t

aventador เลยครับ เท่สุดๆ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
5 ตัวนี้ตัด Ferrari F12 กับ Lamborghini Avantador ออกก่อน เพราะไม่ค่อยชอบ Exterior Design ของทั้ง 2 คัน แต่ผมชอบ Interior Design ของ Avantador นะ

ถ้าให้เลือกจริงๆ ภายใน 5 ตัวนี้ อันดับ 1 คงเอา Bentley Continental GT เพราะชอบความหรูหราและยังคงความ Sport ได้อยู่ และผมมีความรู้สึกว่า ขับ Bentley มันดูภูมิฐาน ดูเป็นคนที่ประสบความสำเร็จในชีวิตอะ ดูเป็นคนที่พิถีพิถัน แล้วดูเป็นคนที่ซื้อรถระดับนี้มาเพื่อใช้งานได้มากกว่า ซื้อมาขับเท่ห์ๆ อะ

ส่วนอันดับ 2 ผมเลือก Aston Martin DBS เพราะสวย สวยมากๆ (สวยกว่า Bentley อีก) เหมือนกลายเป็นผู้ดีอังกฤษขึ้นมาทันทีได้ สงสัยติดภาพ เจมส์ บอนส์ แต่รู้สึกว่ามันเป็นรถสำหรับ ขับเท่ห์ๆ เวลาไปออกงาน มากกว่าจะเป็น Daily Used

อันดับ 3 ยกให้ Porsche 911 Carrera 4S แต่อยากได้ GT3 PDK เพราะมันดูเป็น Daily Used Car มากที่สุดนะ เป็นมันดูเป็นรถซิ่งของวัยรุ่นกระเป๋าหนักไปหน่อยอะ 555

แต่ถ้าให้เลือกจริงๆ ถ้ารถที่เป็น Daily Used Car ด้วย ผมจะซื้อ Maserati Quatroportte GTS แต่ถ้าไว้ซิ่งๆ ผมกลับเอา Aston Martin นะ แต่เป็นตัว VANQUISH Volante
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
Aston Martin DBS

ไม่ว่าจะม้า หรือกระทิง ก็ชอบนะครับ

แต่ถ้าเอามาใช้งานจริงๆ DBS ลงตัวสุดสำหรับผม  ;)

ปล. ได้แต่เพ้อ  ;D

ออฟไลน์ goldsfirm

• **
ขับ Aston martin Vanquish volante ไปพลางๆ...

ระหว่างรอ Lamborghini Aventador roadster ตัวต่อไป

5555555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอเป็น vanquish ได้มั้ยน้าาาา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2014, 01:06:46 โดย iVeyroN »

Bentley Continental GT

เหตุผล.....หล่อ ใจดี สปร์อต กทม. ครบสูตรครับ   ;D
สูตรนิยมของสาวๆเลยนะครับ ;D

Bentley ครับ ผมชอบลีลาหนาๆ  อวบใหญ่ไปทั้งคันของมัน
ชอบอวบๆเหมือนผมเลยนะครับ 5555 ;D

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
Aventador  เพราะ สวย เร้าอารมณ์(แรง+สวย+เสียงเพราะ)
สรุปแล้วลงตัวไปหมดครับ แค่เห็นก็น้ำลายไหลแล้ว ยิ่งได้ยินเสียงด้วย สุดยอดปายเลย

ออฟไลน์ Northbridge

Aston Martin DBS ครับ ลงตัวดี ชอบที่สุดในบรรดาตัวเลือกนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Zardus

เลือก Aston Martin ครับ
SuperCar ที่ใสใจรายละเอียดทุกอย่างเป็นอย่างดี ประณีต พิถีพิถัน คู่ใจ สายลับ JamesBond

ข้ออื่นมันไม่ไหวเพราะ

1.Ferrari F12 Berlinetta - สุดยอดของคำว่ารถเลยแบรนด์นี้ แต่ภายในดิบๆนี่ รับไม่ได้จริงๆ

2.Lamborghini Aventador LP700 - ยี่ห้อแทรกเตอร์เก่า (อิงประวัติศาสตร์ครับ) ถ้าจะใช้ SuperCar แค่คันเดียวก็อย่าเลย

3.Porsche 911 Carrera 4S - ผมว่า มันออกเกลื่อนๆ และ สู้ศักดิ์ศรี คันอื่นๆไม่ได้ครับ (ข้อดีคือ ถ้าซื้อศูนย์ ให้ Warranty 9 ปี แน่ะ)

4.Bentley Continental GT - ด้วยความหรูหราเกินไป มันเสียความเป็นสปอร์ตไปด้วยครับ แต่ก็น่าจะขับสบายที่สุดในนี้
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ H.

เบนท์เล่ย์ครับ ขับเรื่อยๆ หล่อๆ
H.