ผู้เขียน หัวข้อ: ห้างสรรพสินค้าที่ไหนบ้างที่มีหรือเคยมีโชว์รูมรถอยู่ในห้าง  (อ่าน 12856 ครั้ง)

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
ถามเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับว่าห้างไหนบ้างในไทยเรา ที่มีหรือเคยมีโชว์รูมรถอยู่ไม่นับบูทที่ไปเช่าชั่วคราวนะครับ เท่าที่ผมนึกออก
พารากอนมีโชว์รูมรถหรูๆ มาเซราตี บีเอม โรสรอยซ์ โลตัส 
มาบุญครองพ่อผมบอกเคยมีนิสสัน
ซีคอนสแควร์ศรีนครินทร์เหมือนจะเคยมีแต่จำไม่ได้ว่ายี่ห้อไหน

แล้วที่อื่นๆที่มีหรือเคยมีเพื่อนๆพี่ๆนึกออกมั้ยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

รู้สึกว่าเดอะมอลบางกะปิ (มั้งนะ)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เสรีเคยมีซีตรองอยู่นะ ตอนนี้เป็นพาราไดซ์เลยไปไหนไม่รู้
เดอะมอลล์บางกะปิมีโตโยต้าอยู่นะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ rut191

รู้สึกว่าเดอะมอลบางกะปิ (มั้งนะ)
ที่เคยเห็นมีToyota Nissan ก็เคยมีนะ แล้วก็ยนตรกิจด้วยครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
Future Mart พระรามสาม เคยมีโชว์รูมฮอนด้า
ตอนนี้โชว์รูมย้ายไปฝั่งตรงข้าม

ออฟไลน์ vsx555

• Jr. Member
  • **
เซ็นทรัลพระราม 3
มี Toyota กับ Mazda

ออฟไลน์ Northbridge

เซ็นทรัลพระรามสาม

สยามพารากอน

ออฟไลน์ HME

เมื่อก่อน เซ็นทรัลชิดลมมี Grey มาเปิดโชว์รูมด้วย ขายพวก Lotus Mini BMW ฯลฯ
แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นอะไรแล้วก็ไม่รู้ น่าจะยังทำไม่เสร็จ เห็นปิดพื้นที่เอาไว้ฮะ

ออฟไลน์ fairlady

• Newbie
  • *
ซีคอนสมัยก่อนฝั่งโรบินสันเป็นโชว์รูมฮอนด้าครับ

ไปทุกครั้งผมก็แวะนะ สมัย city CVT แรกๆ เลย คนเยอะนะ

ออฟไลน์ simcity

The Mall บางแคมี Toyota กับ Kia

ออฟไลน์ Equcha

Future Park รังสิต ยังมี Isuzu อยู่ครับ

ออฟไลน์ SnoopyFT

• Newbie
  • *
เซนทรัลปิ่นเกล้า สมัยก่อนมีโชว์รูมเบนซ์ครับ ตรงโซนติดอาคารสำนักงาน

ออฟไลน์ AkE

Future park คับ central chidlom มีเกรย์ WIZ แต่ไม่รู้ยังอยู่ป่าวคับ

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
เดอะมอลล์บางแคมีโตโยต้า กับอะไรจำไม่ได้ และก็เซนทรัลพระรามสาม มีโตโยต้า

ออฟไลน์ automotive

central พิษณุโลก ครับ มี ford กับ BMW

ออฟไลน์ madboy

missan + mbk นี่สมัยเด็กๆเลย  ;D

20 กว่าปีได้มั้งครับนั่น  :D

ออฟไลน์ joe560-4

แฟชั่นไอแลนด์เลยครับ แต่ก่อนมีโชว์รูมรถเยอะมาก

ออฟไลน์ Tiinn

• Newbie
  • *
  • Family Cars
the mall บางแค toyota kia ครับ
Family Cars
SK140
2010 Honda City V [GM5] =Sold=
2012 Honda Civic S (AS) [FD] =Sold=
2017 Honda Civic Hatchback [FK]
2019 Suzuki Swift GL [ZC33]

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ที่เคยเห็นมีToyota Nissan ก็เคยมีนะ แล้วก็ยนตรกิจด้วยครับ

คอนเฟิร์มครับว่า The Mall บางกะปิ ยังมี Showroom รถอยู่ เป็นของ ยนตกิจ อยู่ชั้น 2 ข้างศูนย์ Dtac (บางทีมีแต่ Showroom แต่ไม่มีรถ) ส่วน Toyota กับ Nissan นั้น เคยมีครับ เดิมที่ Nissan อยู่ติดกับยนตกิจเลย (ปัจจุบันเป็น ศูนย์ DTAC กับ  ร้าน Uniquo) ส่วน Toyota นั้น พึ่งเลิกไปได้สักไม่เกิน 2-3 ปี ครับ (ปัจจุบันเป็น ร้าน Miyabi gril แทน)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Highway Star

คอนเฟิร์มครับว่า The Mall บางกะปิ ยังมี Showroom รถอยู่ เป็นของ ยนตกิจ อยู่ชั้น 2 ข้างศูนย์ Dtac (บางทีมีแต่ Showroom แต่ไม่มีรถ) ส่วน Toyota กับ Nissan นั้น เคยมีครับ เดิมที่ Nissan อยู่ติดกับยนตกิจเลย (ปัจจุบันเป็น ศูนย์ DTAC กับ  ร้าน Uniquo) ส่วน Toyota นั้น พึ่งเลิกไปได้สักไม่เกิน 2-3 ปี ครับ (ปัจจุบันเป็น ร้าน Miyabi gril แทน)

ของยนตรกิจขายยี่ห้ออะไรครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Big-C หางดงเชียงใหม่ เคยมีโตต้าครับ สมัยเปิดใหม่ๆ จอดคล้ายๆมาโชว์ แต่ว่าอยู่นานมาก จนตอนนี้เลิกไปละ
Promenada เชียงใหม่ตอนนี้มี Mitsuoka ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ chatier

• Jr. Member
  • **
ห้าง supreme ตรงสามเสนครับ พึ่งเห็นเมื่อเดือนที่แล้ว
มีโชว์รูมฮอนด้าที่เล็กที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาอยู่ 1 ห้องครับ
มีรถจอดอยู่ 2 คัน  :o

ออฟไลน์ JIRATH

จำได้ว่าแฟชั่นไอส์แลนด์มีไทยรุ่งกับนิสสัน
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ groovy

Future Park รังสิต ตอนนี้ไม่ได้ไปนานแล้ว ไม่รู้ว่ายังอยู่เปล่า เท่าที่จำได้มี BMW ISUZU nissan และ เสรี เซ็นเตอร์ เคยมีโชว์รูม benz มือสองด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Imperial World/ Big C ลาดพร้าว จำได้ว่า(เคย)มี Isuzu Car Gallery ตอนเด็กๆครับ ไม่แน่ใจสมัยนี้ยังมีไหม

ออฟไลน์ Freekick042

เซ็นทรัลพระราม 3
มี Toyota กับ Mazda
mazdaนั่นโชว์รูปเหรอ นึกว่าตั้งออกบูธ มิน่าไปทีไก็เจอ

ออฟไลน์ RERFz

ว่าแต่โชว์รูมโตโยต้า ที่สยามพารากอนอยู่ชั้นไหนหรอครับ
เห็นรถออกใหม่ติดสติกเกอร์ตรงกระจกมองหลัง  Toyota Paragon กันหลายคัน

แต่ไปเดินห้างไม่ยักเจอโชว์รูปแฮะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ว่าแต่โชว์รูมโตโยต้า ที่สยามพารากอนอยู่ชั้นไหนหรอครับ
เห็นรถออกใหม่ติดสติกเกอร์ตรงกระจกมองหลัง  Toyota Paragon กันหลายคัน

แต่ไปเดินห้างไม่ยักเจอโชว์รูปแฮะ
ถ้าจำไม่ผิด Toyota Paragon มีศูนย์นอกพาราก้อนด้วยครับ

ออฟไลน์ Tonge

เอาแถวบ้านผมนะครับ Seacon ศรีนครินทร์
TOYOTA - อยู่ตรงศูนย์อาหารชั้นG ปัจจุบัน(หน้าโรบินสัน) พ่อเคยออกรถcorona ไฟท้ายแยกปี95ที่นี่
NISSAN - อยู่ตรงข้ามกับโตโยต้า สมัยรุ่นsunny B14
HONDA - อยู่หัวมุม ใกล้ๆกับร้านKrispy cream ปัจจุบัน จำได้ว่าสมัยFD เปิดตัว ยังอยู่นะ

Seri center (ปัจจุบัน Paradise Park)
จำไม่ผิดมี ยนต์ตระกิจ(ลุงออกรถE36ที่นี่) และก็ Benz(สมัยก่อนจอดเป็น100คัน ตรงฝั่งHome Pro ปัจจุบัน)

The Mall บางกระปิ
TOYOTA และ ยนต์ตระกิจ

Central พระราม3
TOYOTA และ Mazda

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
fashion island >> มี Car Gallary ของ ISUZU