ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจะติดป้ายทะเบียนแบบนี้ในมาซด้าสาม มันจะผิดกฎหมายรึเปล่าครับ  (อ่าน 8313 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
ถ้าผมจะติดป้ายทะเบียนแบบนี้ในมาซด้าสาม  มันจะผิดกฎหมายรึเปล่าครับ

เครื่องมันจะฮีตรึเปล่าครับ  ก็เพราะมันจะบังหน้าช่องลมของหม้อน้ำ  

ยังไม่เคยเห็นชุดแต่งที่ย้ายลงมาด้านล่างสุดแบบนี้  กลัวทำไปแล้วจะมีปัญหาที่หลัง

อันนี้สีแดง

อันนี้สีขาว

อันนี้แบบติดปรกติ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2014, 23:29:50 โดย Puitam »

ออนไลน์ shando

• Hero Member
คงไม่ผิดครับ แต่จะสวยรึเปล่าอีกเรื่องเพราะดูแล้วต้องดัดแปลงเยอะอยู่นะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าซิื้อมาสด้าสาม ผมก็จะติดตรงนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

คงไม่ผิดครับ แต่จะสวยรึเปล่าอีกเรื่องเพราะดูแล้วต้องดัดแปลงเยอะอยู่นะ

ใช่ครับคงต้องเอาเหล็กที่เปนรูๆไปยึดไว้กะแผ่นพลาสติกใต้skirtหน้า แล้วงอขึ้นมารับ

แผ่นป้าย อันนี้แบบแนว diyเลย  แต่กลัวมันฮีตอย่าเดียวอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2014, 23:20:20 โดย Puitam »

ออฟไลน์ diow_1991

ติดป้ายด้านข้างแบบ Evo ก็น่าจะสวยอยู่นะครับ

ออฟไลน์ pee1818

ผมว่าที่เดิมดีแล้วครับ

ออฟไลน์ EvilArt

• Jr. Member
  • **
ไม่ผิดครับ  แต่ถ้าปรับเงยขึ้นผิด

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
มันจะบังรังผึ้งแอร์เต็มๆ

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
ถ้าขับไม่เร็วมากติดบนหลังคาเหมือนแท็กซี่ก็ดีนะครับ ด้านหน้าจะสวยมาก. 555 ล้อเล่นนะครับ

ติดป้ายด้านข้างแบบ Evo ก็น่าจะสวยอยู่นะครับ

เดี๋ยวผมจะลองทำรูปมาดูครับ  ;D  โมแบบใช้หูุลากเปนนจุดยึดได้ ;D

ถ้าซิื้อมาสด้าสาม ผมก็จะติดตรงนี้ครับ

ได้แนวร่วมแระ :o ขอบคุณครับท่านFly to dream ;D

ขอบคุณครับท่านpee1818  :D  ที่จริงถ้าติดที่เดิมผมว่าต้องกรอบป้ายสีดำด้านจะได้กลืนๆกันครับ :D

ไม่ผิดครับ  แต่ถ้าปรับเงยขึ้นผิด

ขอบคุณครับท่านEvilArt ;D แบบป้ายทะเบียนพับใช่มั้ยครับดูในเน็ตผมเห็นคนบอกว่าโดนตำรวจเรียกเลย :o

อันนี้ถ้าผมทำ  ผมจะให้ตั้งฉากปรกติแบบท่านบอกครับ ;D กัวโดนเรียกเหมือนกันครับ

ช่ายเลยครับท่านAutoPlace :o  ผมว่าเหตุผลนี้แหละจะทำให้ติดตรงนี้ไม่ได้ :P  ขอบคุณครับท่านAutoPlace ;D

ถ้าขับไม่เร็วมากติดบนหลังคาเหมือนแท็กซี่ก็ดีนะครับ ด้านหน้าจะสวยมาก. 555 ล้อเล่นนะครับ

โห๋เอางั้ยเลยนะครับท่านbump_F10_525d  :o  เดี๋ยวผมต้องไปทำแร๊คหลังคาก่อน  :P เเล้วก็เปลี่ยนสีเปนเขียวเหลืองด้วย

เอามาหารายได้พิเศษเลย ;D  ปรากฎว่า  ผู้โดยสารบ่นอุบ  ไหง...มันแคบงี้  >:( 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2014, 08:48:08 โดย Puitam »

อันนี้แบบติดด้านข้างมีคนลองทำดูเหมือนกันครับ :)

แต่ผมว่าน่าจะเอาที่ปลายบนให้ตรงกับจุดยึดได้ น่าจะสวยกว่า

ออฟไลน์ Highway Star

ติดแบบรูปบนน่าจะโอเคสุดครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ระวังครูดพื้นหรือเนินเล็กๆนะครับ
ติดตรงนั้นทำให้ต่ำมากเลยนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ templeboy

ติดตรงที่เค้าทำมาให้ติดแหละดีสุดแล้วครับ....ป้ายทะเบียนไทยไม่เหมือนของฝรั่งที่มันยาวจัด ของเราสั้นๆ ไม่ได้ทำให้ดูแย่อะไรเลย เคยเห็นคันจริงติดก็ดูโอเคดี

แถมปลอดภัย ไม่ต้องเสียหัวเรื่องป้ายทะเบียนชำรุดหลุดหาย ต้องไปทำเรื่อง วุ่นวายสารพัดครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

เดี๋ยวผมจะลองทำรูปมาดูครับ  ;D  โมแบบใช้หูุลากเปนนจุดยึดได้ ;D

ได้แนวร่วมแระ :o ขอบคุณครับท่านFly to dream ;D

ขอบคุณครับท่านpee1818  :D  ที่จริงถ้าติดที่เดิมผมว่าต้องกรอบป้ายสีดำด้านจะได้กลืนๆกันครับ :D

ไม่ผิดครับ  แต่ถ้าปรับเงยขึ้นผิด

ขอบคุณครับท่านEvilArt ;D แบบป้ายทะเบียนพับใช่มั้ยครับดูในเน็ตผมเห็นคนบอกว่าโดนตำรวจเรียกเลย :o

อันนี้ถ้าผมทำ  ผมจะให้ตั้งฉากปรกติแบบท่านบอกครับ ;D กัวโดนเรียกเหมือนกันครับ

ช่ายเลยครับท่านAutoPlace :o  ผมว่าเหตุผลนี้แหละจะทำให้ติดตรงนี้ไม่ได้ :P  ขอบคุณครับท่านAutoPlace ;D

โห๋เอางั้ยเลยนะครับท่านbump_F10_525d  :o  เดี๋ยวผมต้องไปทำแร๊คหลังคาก่อน  :P เเล้วก็เปลี่ยนสีเปนเขียวเหลืองด้วย

เอามาหารายได้พิเศษเลย ;D  ปรากฎว่า  ผู้โดยสารบ่นอุบ  ไหง...มันแคบงี้  >:( 

เล่นเว็บ 1000ดิ๊พ ใช่มะครับ  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าไม่ผิดนะครับ

แต่จะกลายเป็นสวยกว่าเดิม

;D ;D ;D

ระวังครูดพื้นหรือเนินเล็กๆนะครับ
ติดตรงนั้นทำให้ต่ำมากเลยนะครับ

เออใช่ผมไม่ได้นึกถึงตรงจุดนี้เลย ด้านล่างแผ่นป้ายเลยจุดต่ำสุดลงไปอีกสักสองเซนต์ได้

เจอเนินเข้าไปมีหักแน่  ขอบคุณมากครับท่านNikle_pk

ติดแบบรูปบนน่าจะโอเคสุดครับ

ขอบคุณท่านbirmaxครับ ผมได้ผู้สนับสนุนอีกหนึ่งครับ  แต่เดี๋ยวดูช่วงห่างพื้นอีกที

ติดตรงที่เค้าทำมาให้ติดแหละดีสุดแล้วครับ....ป้ายทะเบียนไทยไม่เหมือนของฝรั่งที่มันยาวจัด ของเราสั้นๆ ไม่ได้ทำให้ดูแย่อะไรเลย เคยเห็นคันจริงติดก็ดูโอเคดี

แถมปลอดภัย ไม่ต้องเสียหัวเรื่องป้ายทะเบียนชำรุดหลุดหาย ต้องไปทำเรื่อง วุ่นวายสารพัดครับ

ช่ายที่ท่าน templeboyว่ามาก็ถูกต้องครับ ตอนน้ำท่วมป้ายรถเพื่อนหายต้องทำเรื่องเยอะอยู่ครับ ขอบคุณมากนะครับ

เล่นเว็บ 1000ดิ๊พ ใช่มะครับ  :D

พันดริ๊ฟ  ;Dนี่ผมเปนแค่ผู้อ่านครับ มิกล้าแสดงความเห็นอีก :-[ โดนยึดอมยิ้มแบบเหมาโหลไปเมื่อหลายปีก่อนเลยเลิกเลย :'( ตูทำไรผิดฟะ งงๆ ::)

เลิกอ่านไปหลายปีอยู่  แต่พอดีจาหาโปรดีๆ ซื้อรถนะครับ  แต่อ่านเวปหัวไฟเปนหลักเลย  รู้สึกว่ามีแต่ผู้ใหญ่

ไม่เจอพวกป่วนๆ ;) แถมพี่จิมมี่กะทีมคุมเกมส์ได้สมูทดีครับ  ;D

ชอบ จนตอนนี้ผมจะได้รถใหม่ที่ถูกใจแล้วครับ  :o ต้องขอบคุณพี่จิมมี่กะเพื่อนๆสมาชิกด้วยนะครับ  อิอิ ;D

;D ;D ;D

ขอบคุณมากเลยครับท่านiVeyroN  ;Dเดี๋ยวผมจะลองทำดู  :)แต่ต้องแก้ปัญหาที่เพื่อนๆติงมาให้ได้ก่อน :o  ตอนนี้คงต้องติดแบบเดิมไปก่อน ::)

ถ้าทำได้จะเอามาDIYให้ดูนะครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

แนะนำให้ติดแบบอีโวด้วยคนครับ

มาสด้าอุตส่าห์ออกแบบกระจังมาซะสวย แต่สุดท้ายก็ต้องมาตายเพราะตำแหน่งที่ติดป้ายทะเบียน
ตอนดูรูปที่ไม่มีป้ายนี่งามมากๆเลย พอเห็นกระทู้นี้แล้ว

จขกท ไม่ผิดหรอกครับที่คิดเหมือนผม แต่ตรงที่ติดอะ มันบังรังผึ้งอะครับ

ออฟไลน์ Anvers30

สงสัยจะมีผมคนเดียวรึเปล่า ที่คิดว่าย้ายไปติดแบบอีโว แล้วดูไม่ได้เลย  :-\

ผมว่าถ้าติดต่ำลงมาจากเดิม ซักช่องนึง ก็น่าจะโอนะครับ :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

;D ;D ;D

ขอบคุณมากเลยครับท่านiVeyroN  ;Dเดี๋ยวผมจะลองทำดู  :)แต่ต้องแก้ปัญหาที่เพื่อนๆติงมาให้ได้ก่อน :o  ตอนนี้คงต้องติดแบบเดิมไปก่อน ::)

จัดเลย ขอเนียนๆ เอามาให้ชมด้วยนะครับ

แนะนำให้ติดแบบอีโวด้วยคนครับ

มาสด้าอุตส่าห์ออกแบบกระจังมาซะสวย แต่สุดท้ายก็ต้องมาตายเพราะตำแหน่งที่ติดป้ายทะเบียน
ตอนดูรูปที่ไม่มีป้ายนี่งามมากๆเลย พอเห็นกระทู้นี้แล้ว

จขกท ไม่ผิดหรอกครับที่คิดเหมือนผม แต่ตรงที่ติดอะ มันบังรังผึ้งอะครับ

ใช่ครับผมชอบกระจังทรงนี้มันรับกะไฟหน้าดี  พอมีป้ายแล้วเหมือนส่วนเกิน  เดี๋ยวหาตำแหน่งใหม่  ขอบคุณท่านkiwiwiครับ

;D ;D ;D

จัดเลย ขอเนียนๆ เอามาให้ชมด้วยนะครับ

ได้เลยครับท่าน  iVeyroN  ด้วยความยินดี ;D

สงสัยจะมีผมคนเดียวรึเปล่า ที่คิดว่าย้ายไปติดแบบอีโว แล้วดูไม่ได้เลย  :-\

ผมว่าถ้าติดต่ำลงมาจากเดิม ซักช่องนึง ก็น่าจะโอนะครับ :)

ลดลงอีกช่องนึง  เดี๋ยวผมลองดูครับ  ผมเองว่ามันน่าจะต้องแนนวกลางนี่แหละ  ขอบคุณท่านAnvers30มากครับ  เดี๋ยวเอารูปมาโฟสให้ดูครับ