ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับ MAZDA 3 4 ประตูสีน้ำตาล กับ 5 ประตูสีแดง  (อ่าน 26270 ครั้ง)

ออฟไลน์ cj7

• Jr. Member
  • **
ขอความเห็นหน่อยครับ MAZDA 3 4 ประตูสีน้ำตาล กับ 5 ประตูสีแดง

จองรุ่นรองท๊อปไว้ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ ว่าจะเอาสีไหนดี

ถ้า 4 ประตู ผมว่าสีน้ำตาลดูลงตัวดี ตัวจริงสีมาแนวๆน้ำตาลของ Chev Captiva

ส่วน 5 ประตู สีแดง เร้าใจมากๆ เลือกไม่ถูก อยากขอความเห็นครับ

ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมรึเปล่า ว่าท้ายตัว 4 ประตูดูลงตัวมากกว่า 5 ประตู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2014, 20:00:42 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เชียร์ 5 D สีแดง ขาดใจ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ decptt

ออฟไลน์ Highway Star

5 D  Soul Red อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ Oah

• **
ผมว่าสีน้ำตาลของรุ่นนี้ตัวจริงสวยครับ ส่วนสีแดงสวยมากแต่ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเริ่มเก่าแล้วจะเป็นยังไง ถ้าหมั่นดูแลรถสม่ำเสมอสีแดงสวยกว่า แต่เวลาเลอะฝุ่นนิดๆสีน้ำตาลน่าจะดูไม่เลอะเท่า

ตอนแรกผมก็ว่าสี่ประตูสวย พอดูตัวจริงเทียบกันผมว่าห้าประตูดูลงตัวกว่าครับ (ปรกติผมชอบรถ hatchback มากกว่าอยู่แล้ว)

ออฟไลน์ Eddy5659

น้ำตาลครับ ถึงผมจะชอบสีแดงสุด แต่ถ้าให้เลือกผมเลือกสีน้ำตาลsedan
รถจะดูได้หลายมิติกว่า

สวยก็สวย
โหด  ดุ  สปอร์ต ก็ได้
หรือจะเป็นหรูมีชาติตระกูล ก็ยังได้
ตอบทุกด้าน และที่สำคัญผมว่ารุ่นนี้ sedan ดูดีกว่า ไม่เหมือน 2 รุ่นก่อนหน้านี้ที่ sedan ขี้เหร่กว่า คหสต นะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ 6162002

ปัญหาใหญ่ครับเรื่องนี้

บ้านผม แม่กับน้องสาว บอกสีน้ำตาล
พ่อกับผม สีแดง -.-

ออฟไลน์ dtmf

• **
5ประตู แดงครับ

ออฟไลน์ MILD

• Full Member
สีน้ำตาล  ดูผู้ใหญ่
สีแดง ดูวัยรุ่น

ออฟไลน์ templeboy

สีอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่สีแดงครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
"โหวตสีแดงครับ 5 D" ดูสปอร์ตดี

แต่...แล้วแต่คุณ จขกท.ว่าจะชอบสไตล์ไหน เพราะสีน้ำตาลเก๋ง กับ แดง5ประตูคนละบุคลิกเลย  ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมขอเชียร์ 5Door สีแดง มันสวยจริงๆนะ :)

ออฟไลน์ moonblock

• **
ผมจอง 4 ประตู แดง ไปฮะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
กิเลสพุ่งอีกแล้วววววว ผมเล็งไว้ที่ 3 รองท้อปเหมือนกันครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ tutoo

• Newbie
  • *
Soul Red ครับ  ;D

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
ข้องใจอยู่เหมือนกัน เค้าบอกสีแดงนี้เป็นสีพิเศษ
แล้วถ้าเกิดต้องซ่อมสี สีมันจะไม่เพี้ยนหรอครับ

ออฟไลน์ lorenzo

น้ำตาล4ประตูครับ ส่วนตัวผมชอบรถซีดานอยู่แล้วน่ะ

ออฟไลน์ l3aibai

• Newbie
  • *
แดงสวยครับ แต่ส่วนตัวผมกลัวว่าใช้ไปซํกพักมันจะเบื่อ

เบื่อ คือ มันจะไม่เห่อเหมือนแรกๆ เพราะสีแดงมัน สด สวย โดดเด่น

พอผ่านไป ความรู้สึกเหล่านี้มันจะทำให้เรารู้สึกดรอปลง กลายเป็นเบื่อ

เพราะจากแรกๆ เรารู้สึกว้าวกับมันมาก แต่อย่างสีโทน ขาว เทา ดำ

ผมว่ามันผ่านไปนานแค่ไหนก็ยังรู้สึกเหมือนเดิม เพียงแต่ปัญหาคือ ตอนนี้

บนท้องถนน สี 2 โทนนี้เยอะมาก โดยเฉพาะสีขาว

แต่ถ้าเป็นผมก็จะเลือกเอาที่ชอบครับ ผมเชื่อว่าลึกๆ จขกท. ก็มีสีที่ชอบกว่าอยู่แล้ว

แนะนำให้เลือกสีนั้นครับ  ;D

ออฟไลน์ mewzabahl

ขอเลือก สีน้ำตาลครับ เพราะมาสด้า3โฉมนี้ผมชอบ ซีดานมากกว่า โฉบเฉี่ยว หน้ายาว สมส่วน และท้ายสวยมากกกกกก (เหมือนสาววัยรุ่นที่มีก้นสะบึ้มเลย  ;D ;D)

ออฟไลน์ Jim lover

สีแดงละกัน
ถ้าอายุ 20-30+ คนมอง เท่จังเลย
ถ้า 40+ พี่ๆ วัยรุ่นมาก โครตหล่อเลย
แต่ถ้า 50+ ลุง ขโมยรถลูกมาขับหรอ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2014, 15:53:24 โดย Jim lover »

ออฟไลน์ TG333

เอารูปมาลงเผื่อจะช่วยตัดสินใจได้ครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ Jim lover

สี่ประตู สีน้ำตาล สุขุม นุ่มลึก ชอบครับ

ออฟไลน์ Redback

ผมว่าโฉมนี้ ตัว4ประตูดูลงตัวกว่านะครับ แต่ถ้าเป็นโฉมก่อนหน้า ตัว5ประตูดูลงตัวกว่าครับ
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ Perpmaru

• Newbie
  • *
เชียร์ 5 D สีแดง ขาดใจ
+1 เช่นกัน

ออฟไลน์ decptt

ปัญหาใหญ่ครับเรื่องนี้

บ้านผม แม่กับน้องสาว บอกสีน้ำตาล
พ่อกับผม สีแดง -.-

ซื้อ "สอง"คัน 4ประตู 5ประตู
ฮิ้วววววววววว อิอิอิ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ชอบน้ำตาล 4 ประตุค่ะ ดูหรูดี เสียดายรุ่น 4 ดูออฟชั่นด้อยกว่า 5 ประตูป่ะ...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Sedan Brown  ออกแนวดูดี

Hatchback Red สปอร์ตสุดๆ

ผมว่ามันต่างกันชัดเจนมากๆเลยนะครับ

เลือก 5ประตูสีแดงครับ

ออฟไลน์ TG333

Re: ขอความเห็นหน่อยครับ MAZDA 3 4 ประตูสีน้ำตาล กั&
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 19:49:50 »
เพิ่มเติมรูป

เสียดายที่ไม่มีสปอยด์เลอร์หางเป็ดมาเลย กับไม่มีปุ่มเปิดประโปรงท้ายทีฝากระโปรง จะมีที่รีโมทหรือด้านในรถแทน

ตัวนี้เป็นท่อคู่เช่นกัน แต่ปลายท่อแอบไว้ มองจากข้างนอกไม่เห็นเลย น่าเสียดาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2014, 19:59:34 โดย FevAn »
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ ichok

ตอนแรกไม่มีสีน้ำตาลคันจริงให้ดู ก็เลยถามเซลสีไหนสวย เซลเชียร์สีน้ำตาลก็เลยเชื่อเซล สรุปก็สวยถูกใจดีครับ สีแดงสวยครับแต่ที่บ้านมีเรนเจอร์ส้มแป๊ดแล้วคันนึงเลยไม่เอา แหะๆ

ออฟไลน์ OHMMY

เชียร์น้ำตาลครับ เห็นคันจริง กินขาดสีแดงไปเลย ทำให้ตัวรถดูมีมิติมาก ได้อารมณ์รถยุโรป
สีแดงของ 3 ตัวนี้คนละโค๊ดกับตัวมาสด้า 2 ที่สีแดงสวยกว่า