ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเพื่อนสมาชิกเรื่องการเปลี่ยนล้อหน่อยค่ะ  (อ่าน 2223 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
คือ ตอนนี้ใช้อัลเมร่า ตัวล้อกระทะค่ะ
ชอบล้อของ ซิลฟี่ ตัวรมดำที่ออกมาใหม่ค่ะ ขนาด 16 นิ้ว อยากถามว่า
1. ใส่อัลเมร่าได้มั้ยคะ
2. ถ้าใส่ได้จะมีปัญหาตามมามั้ยคะ เช่น ติดซุ้ม ช่วงล่างพัง ....
3. ราคายางประมาณเท่าไรคะ ต่างจากที่ใส่กับอัลเมร่าปัจจุบันมากมั้ย เอายางปกติที่เขาใช้กัน หรือยี่ห้อที่ติดมากับรถนี่แล่ะค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ Oah

• Jr. Member
  • **
ข้อมูลจากเน็ต
Almera ล้อ 4 รู 100
Sylphy ล้อ 5 รู 114.3
ถ้าตามนี้ เปลี่ยนกันไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ kris-lack

ข้อมูลจากเน็ต
Almera ล้อ 4 รู 100
Sylphy ล้อ 5 รู 114.3
ถ้าตามนี้ เปลี่ยนกันไม่ได้ครับ
อ้าวหราาคะ
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ต้องแปลงดุมอะคับ แต่อย่าเลย

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
หาแม็กซ์สวยๆ ใส่ง่ายกว่าคับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
หาแม็กซ์ 4-100 ง่ายกว่าครับ จริงๆ ไม่แนะนำเลยสำหรับขอบ 16 เพราะมันจะก้ำๆกึ่งๆ ระหว่างความสวย กับความพอดี
ถ้าจะใส่ขอบ 16 แนะนำขยับไปขอบ 17 เลยดีกว่า สวยเต็มซุ้มกว่า ยางกับล้อราคาแทบไม่ต่างจากขอบ 16 ครับ
หาล้อสวยๆง่ายกว่า ยางสเปกพอดีๆก็หาง่ายกว่ามากๆด้วย

ทำใจแลกกับความอืดนะ....ถ้ารับได้ก็จัดไปครับ
แต่ถ้าคิดว่าไม่อยากให้รถอืดและกินน้ำมันขึ้น
ขอบ 15 ลงตัวสุดครับ

PS> แม็กซ์ขอบ 17 ของไทยคุณภาพดีๆหน่อยวงนึงราวๆ 3,000-4,000 ครับ
ยางขอบ 17 เอาแบบกลางๆใช้ได้ดี เส้นหนึ่งราคา 3,000-4,000 ครับ

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
้ใส่ได้แต่ต้องแปลงครับ(แนะนำว่าอย่าดีกว่า)

ถ้าชอบจริงๆ ลองหาของยี่ห้ออื่นดู เอาลายที่เราชอบครับ(ไม่ต้องแปลง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

จำนวนรูไม่เท่ากันครับ ถ้าใส่ล้อ Sylphy จริงๆ ต้องอุด 1 รู แล้วย้ายอีก ไม่ง่าย