ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเกี่ยวกับรถเก่าของตัวเองกับคันใหม่ (มือ 2)  (อ่าน 7389 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
ลองใช้วิธีเปลี่ยนหัวฉีด e85 ไหมครับ
รถผม มิตซู แอททราจ  อยากติดแกซเหมือนกัน แต่กลัวเครื่องโทรม

ผมเลยใช้ e85 ครับ ลงทุนเปลี่ยนหัวฉีดให้ใหญ่ขึ้น  ผมใช้ของ G35 nissan  ปลั๊กเดิมติดรถ มารชก็ใช้ได้เช่นกัน  ใช้ euc รถเดิมๆมันคำนวนเองได้ครับ   ค่าหัวฉีด 3 หัว 3000 กว่าบาท เอง

ผมใช้ มา 2หมื่นโล แล้ว e85 ตลอด 7เดือนที่ออกรถมา

เฉลี่ย วิ่ง รถติดสุด 9โลลิตร ทางไกล วิ่ง 120 ตลอด ได้ราวๆ 15 โลลิตรครับ แต่โดยฌแลี่่ย จะราวๆ 12-15 โลลิตรครับ

ก็โลละ 1.4-2.5 บาท ครับ ส่วนมากจะไม่เกิน 2 บาทเลย ถ้ารถไม่ิตดแบบโหดๆครับ  
เป็นทางเลืิอกที่ ดีตัวหนึ่งครับ

ไว้ e85 แพงมากๆ แบบที่ผมต้องวิ่งเกิน 2 บาททางไกล ผมค่อยติด LPG ครับ ยังไม่อยากให้รถโทรมตอนนี้

***ถ้าอยากติด lpg จริงๆ แนะนำ ของ europe gas ตัว ทอปสุด s.a.s obd ก็ดีนะครับ ราคาไม่แพงเว่อ  จ่ายแกซแม่นยำไวดี  จ่ายแกซแบบสองทางเข้ารางหัวฉีดครับ  วิ่งเหมือนน้ำมันที่สุดแล้วตั้งแต่เคยใช้แกซมาทั้ง  AG GI BSM AUTRONIC   ลองค้นเนตดูครับ  ติดแกซจ่าย 2 ทาง   (รถที่ผมติดอยู่รถของพี่ชาย CRV 2.4 ตัวล่าสุด)

ถ้าจะใช้ Europe อย่าเอาหม้อต้มตระกูล magic ทั้งหลายนะครับ พี่ที่ทำงานชอบเรียกว่า หม้อละปี
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
จับมาร์ชติดแก็สดีกว่าครับ