ผู้เขียน หัวข้อ: Vios 2008 อาการเบรคล้อหลังซ้าย เวลาเบรคแล้วครูดกับพื้น มีเสียงดัง  (อ่าน 2225 ครั้ง)

sombr

• บุคคลทั่วไป
Vios 2008
อาการเบรคล้อหลังซ้าย เวลาเบรคแล้วครูดกับพื้น
ทำให้มีเสียงดัง กึกๆๆ
เกิดจากอะไรครับ และเป็นอันตรายต่อการขับขี่มากไหมครับ
ไมล์ 40,000 กม. ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
ทำความสะอาดตัวจานและผ้าเบรค ก่อนครับ

อาการนี้นิสสันมาร์ชเจอกันเยอะ ผมก็เป็นดัง ครืดดด และบางจังหวะดัง บ๋องๆ แล้วก็เงียบไป

ส่วนใหญ่ที่ทำกันคือเปลี่ยนผ้าเบรค

อันตรายไหม

จังหวะเบรคมันจะเพี้ยนๆ นิด ถ้าไม่สังเกตุจะไม่ค่อยรู้ ถ้าอยากรู้ ลองเบรคตอนรถจะจอดไปแดง ค่อยๆ เลียเบรคเบาๆ มันจะมีจังหวะผ้าเบรคจับ กับ ไม่จับสลับกัน รถจะไหล
หน่อยๆ ตอนก่อนจะจอดสนิด

ถ้าไม่ใช่ case เดียวกัน ขออภัยนะครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้