ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าคนอายุ 29-30 ขับ C-segment หรือ D-segment ดูดีกว่ากันครับ  (อ่าน 12353 ครั้ง)

np72

• บุคคลทั่วไป
Accord จบ

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
เอา d ตัวล่างครับ สบาย ปลอดภัยกว่า

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
D  อาจจะดูดีกว่าในสายตาคนที่เราไม่รู้จัก   และคนเหล่านั้นก็ไม่มีส่วนอะไรกับชีวิตเรา

แต่กับคนที่เราขับรถไปติดต่อด้วย    ผมว่ารถที่เราขับไปไม่ได้มีส่วนมากมายนักที่จะทำให้เราดูดีขึ้นหรือแย่ลง  อาจจะใช่ในแว็ปแรกที่เห็น   แต่หลังจากนั้นอยู่ที่ตัวเรา การพูดคุย ความเก่งของตัวเราเองมากกว่า คนที่คุยกับเราเขาจะรู้เองแหละ

ตอบจากความรู้สึกตัวเองเวลามีคนอื่นเข้ามาติดต่อเรื่องงาน

สรุปขับรถที่ตัวเองชอบดีที่สุด

ออฟไลน์ inspiral

• Newbie
  • *
D-Segment สำหรับคนอายุไม่เกิน 30 ดูยังไงๆก็แก่ไปครับ ไม่ว่าจะรุ่นไหน

ผมว่า D-segment มันรถของคนอายุ 35+ แล้วนะ จุดประสงค์ไม่ใช่ซื้อมาขับคนเดียว หรือสองคนแน่ๆ

ยังไงผมมองว่า C-segment ก็ดูวัยรุ่นกว่า แต่ทั้งนี้ก็ต้องเลือกแบรนด์ด้วย บางยี่ห้อก็เกร่อไปบนถนน

จริงๆที D-segment หลายคนบอกดูมีระดับกว่าเพราะมันไม่ได้เอาไปทำแทกซี่ แต่มันก็มักจะถูกเอาไปทำเป็นรถเช่าอยู่ดี

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่เกี่ยวกับอายุหรอกครับ
อยู่ที่บุคคลิกคนๆนั้นมากกว่าครับ
และก็ความต้องการว่าอยากจะให้
ภาพลักษณ์ออกมายังไง

ลุงผม 60 ขับ Civic ดูยังไงก็ไม่วัยรุ่นครับ 555
แต่แกชอบ แกบอกรถใหญ่ๆเกะกะ หาที่จอดยาก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pasakorndvm

premium c segment ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ zev

• Newbie
  • *
ดูดี ทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

อายุประมานนี้ ขับ D-segment ได้สบายครับ ดูดีกว่าในสายตาคนทั่วๆไปแน่นอน
ขนาดเด็กมหาลัยสมัยนี้ เห็นใช้ J32 Camry พวกนี้ เยอะแยะไปครับ

ทั้งนี้ ขึ้นกับ สี และการตกแต่งภายนอกปลีกย่อยต่างๆด้วย เช่น สีดำ กับ สีทอง ก็ทำให้ภาพลักษณ์ของรถรุ่นเดียวกัน ต่างกันเยอะแล้วครับ

และแน่นอนที่สุด ขึ้นกับการใช้งานด้วย ปกตินั่งกี่คน ขับเร็ว ขับช้า

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ปัจันบันขับ C กะSUV ผมอายุ26 ถ้าให้เลือกในนี้   Teana แน่นอนครับ ไม่แคร์ ว่ามันจะดูแก่ เกินอายุอะไร ชอบขับดี สบาย ปลอดภัย หน้าตาสปอร์ต  ใจจริงอยากขับ E - segment ด้วยซ้ำ ชอบรถใหญ่ๆ และไม่เคยชอบรถเล็กคล่องตัวจอดง่าย ไม่รู้โรคจิตป่าว  :D