ผู้เขียน หัวข้อ: mini 3rd gen จะมีประกอบไทยหรือป่าวครับ  (อ่าน 3637 ครั้ง)

ออฟไลน์ งวดหน้าถูก30ล้าน

• Newbie
  • *
mini 3rd gen จะมีประกอบไทยหรือป่าวครับ
« เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 15:02:04 »
ราคา cbu เกินงบไป(ไม่)หน่อย เลยได้แต่แอบหวัง :'(

ออฟไลน์ achila6642

• Newbie
  • *
Re: mini 3rd gen จะมีประกอบไทยหรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 15:16:41 »
แต่ที่อยากรู้สุดๆคือ มันจะแข็งกระด้างเหมือนทุกตัวที่ผ่านมาหรือเปล่านี่ซิครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: mini 3rd gen จะมีประกอบไทยหรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 15:58:52 »
เชื่อว่ายังไงก็ไม่ได้ประกอบแค่ countryman แน่ๆ แต่เมื่อไหร่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน

รู้แค่ มอเตอร์ไซด์ หลังจากประกอบ F800R เป็นรุ่นแรก ตอนนี้กำลังเตรียมจะประกอบ F800GS แล้ว

กลับมาเรื่อง Mini ถ้า CKD รุ่น Cooper เริ่มต้นอาจจะได้เห็น ล้านกลางก็ได้

ออฟไลน์ งวดหน้าถูก30ล้าน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 16:13:11 »
cooper 3rd gen เครื่องตัวธรรมดา(ไม่ s ) ผมว่ามันก็โอเคอยู่นะ 1.5 เทอร์โบ
ถ้า ckd ล้านกลางนี่ d segment มีสะเทือนเล็กๆแหงๆ
แต่คงยาก ถ้ามี ckd ก็คงน่าจะออกมาล้านปลายมากกว่า

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 16:51:22 »
ราคาน่าจะใกล้กับ countryman ตัวประกอบในนะครับ
ส่วนเรื่องความแข็ง ยังไงรอรถtest drive นะครับ

ออฟไลน์ DemonZ_Benz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 00:37:39 »
mini แข็ง เหมือนเดิมมั๊ย  ตอบ แบบจากที่ดูรีวิว ตามยูทูปของต่างประเทศนิ่มหนุบ กว่าเดิมครับ หมายถึง เกาะถนนก็ดีแต่ออกนิ่มหนีบ
              แบบเดิม มันออกแนวโกคาร์ทแข็งๆ รุ่นนี้ ใช้ตัวถัง สหกรขับเคลื่อนล้อหน้าของ BMW   คงเป็นตัวถังเดียวกับซีรีย์ 1ครับ ไม่แน่ใจน่ะอันนี้
              สรุป  นิ่มหนึบกว่าเดิมเป็นมิตรกับผู้ใช้มากขึ้น
เรื่องประกอบในประเทศ   ประกอบแน่ครับ  แต่ไม่รู้ตอนไหน 55+  ที่ว่าประกอบคือ  ยอดขาย mini ตัว Hardtop นี้ขายดีกว่าทุกรุ่นในมินิ ชนิดทิ้งห่างขาดลอย(ตามข้อมูลยอดขายปี 56)
               ดังนั้น บริษัทที่จะมีนโยบายประกอบในประเทศ ซึ่งประกอบ เจ้าตัว คันทรี่แมน ไปแล้วนั้นจะไม่ประกอบตัวที่ขายดีที่สุดได้อย่างไร และเหตุผล ในการประกอบ
               คันทรีแมน ก่อนนั้น เพราะคันทรีแมนขายดีเป็นอันดับ 2  และ  Hardtop กำลังจะเปลี่ยนโฉม  เลยต้องประกอบ คันทรี่แมน ก่อน และครั้งนี้ มินิ hardtop ก็เปลี่ยนโฉมแล้ว
               แน่นอนครับ ประกอบชัววววว  ถ

ปล. อันนี้ความคิดของผมเองน่ะครับ อาจจะผิดพลาดได้  ผมคิดในแง่ผมเป็นเจ้าของบริษัท ถ้าอะไรที่บ่งบอกถึงความเป็นmini cooper แบบที่คนทั่วไปรู้จัก เป็นเหมือนสัญลักษณ์ ของมินิ ก็คือ
      mini cooper hardtop แถมยังขายดีที่สุด กว่าทุกรุ่น(ในมินิด้วยกันเองนะ) แบบขาดลอย และบริษัท ก็ได้กำไรเยอะ (เฉพาะในประเทศไทย) ดังนั้น ไม่มีเหตุผลอันใดที่จะไม่ประกอบ
      และมีวี่แวว ว่าจะทำตลาดใน AEC ได้อีกด้วย
      เหตุผลที่ยังรออยู่ คงเป็นด้านความพร้อมของซัพพายเลอร์ และอีกอย่างมันยังใหม่อยู่ในตลาดโลก ณ ขณะนี้ ก็เป็นได้

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 09:03:30 »
นิ่มกว่าเดิมคับ ช่วงล่างนิ่มขึ้นตั้งแต่.   R58  แล้วคับ.

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 09:20:25 »
ใครจะรีบซื้อรถใหม่ล๊อตแรกๆก็ระวังกันไว้นิดนึงนะครับ....เป็นไปได้รอเค้าปรับปรุงซักปีค่อยจัดดีกว่า

http://mini-th.com/2014/04/10/mini-f56-defect/

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี