ผู้เขียน หัวข้อ: BS Ecopia EP850 หรือ ML Latitude Tour ดีครับ  (อ่าน 3239 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlackMiracle

• Jr. Member
  • **
BS Ecopia EP850 หรือ ML Latitude Tour ดีครับ
« เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 23:16:19 »
กำลังจะเปลี่ยนยางครับ เป็นรถ Fortuner TRD ตัวแรก ว่าจะลดลงมาเล่นขอบ 16 ด้วยครับ เลยดูๆยางไว้ วันก่อนพ่อผมไปแวะ Auto Boy ได้ลองจับลองยกตัว Ecopia EP850 ดูพบว่าน้ำหนักเบากว่ารุ่นอื่นๆอย่างมีนัยสำคัญ เลยคิดว่าน่าจะวิ่งดีและประหยัดน้ำมัน เลยอยากมาถามความเห็นคนอื่นว่ามันเป็นไงครับ ขับในเมือง/ชานเมืองอย่างเดียวครับ ไม่มีลุย เน้นนุ่มเงียบและการรีดน้ำครับ

อีกตัวที่ดูไว้ก่อนจะมาเจอ Ecopia ก็เป็น Michelin Latitude Tour ครับ ทีแรกฟันธงจะเอาตัวนี้แล้วแต่ดันไปเจออีโคเปียเลยเริ่มไม่แน่ใจ เลยลองมาถามดูครับ ท่านใดมีประสบการณ์ตรงบ้าง มาร่วมแชร์กันครับ

ตัวไหนเงียบมากกว่ากัน/ประสิทธิภาพการรีดน้ำ/ยางหมดเร็วมั้ย/ความหนึบ ฯลฯ

ขอบคุณครับ  8)

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
Re: BS Ecopia EP850 หรือ ML Latitude Tour ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 07:38:33 »
Michelin โอกว่าคับ ep850 เค้าบอกว่าแก้มยางมันบาง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: BS Ecopia EP850 หรือ ML Latitude Tour ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 09:49:54 »
ใส่ EP850 อยู่ใน CRV ของพ่อ ก็โอเคนะครับเรื่องนุ่มกับเงียบ อย่างน้อยผมว่าดีกว่ายางติดรถล่ะ
แต่ถ้าซัดหนักๆนี่แก้มย้วยนะครับ คงจะบางจริง ขนาด GR100ของรถเก๋ง น้องผมไปดูมาบอกว่า
แก้มบางลงกว่า GR90 มาก

สงสัยBridgestone ยุคใหม่นี้ ห้ามตบ เดี๋ยวเจ็บ เพราะแก้มมันบาง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8