ผู้เขียน หัวข้อ: ้honda freed ตัวใหม่จะมาเมื่อไหร่ครับ แล้วมีรถแบบนี้ เจ้าอื่นจะมาแข่งบ้างไหมครับ  (อ่าน 6631 ครั้ง)

ออฟไลน์ propo

• Full Member
้honda freed ตัวใหม่จะมาเมื่อไหร่ครับ แล้วมีรถแบบนี้ เจ้าอื่นจะมาแข่งบ้างไหมครับ

อยากได้พวก mini mpv อย่าง ford c max , s max หรือมาสด้า 5 ไรงี้ ไม่มีแววเลยชิมิ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ผมก็กำลังดูๆFreedมือ2 อยุ่ครับ ราคา5-6แสน น่าจะคุ้มค่า และเหมาะสมกับการใช้งาน

จะซื้อมือ1 ราคาก็นะ 9แสน เหนื่อยไปครับ ใส่เข้าไปอีก1แสนก็ ได้ MU-Xตัวล่างสุดแล้ว

(ที่ผมว่ามันถูก คือ กรณีซือ้เงินสด น่าจะคุ้มค่านะคับ ถ้ารถสภาพดีๆไมล์แท้ๆวิ่งน้อยๆ)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าเอาเจ้า honda mobilo ดีกว่าไหมคับ ถูกลงไปอีกด้วย

ออฟไลน์ TerngST

ตอนนี้ยังไม่ model change ที่ญี่ปุ่นเลยครับ อยากเหนเหมือนกัน และลุ้นว่าจะทำตลาดเมืองไทยขายไหม เพราะจะมี mobilo จากอินโดมาขาย

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
ก็พูดลำบากนะครับสำหรับฟรีดใหม่ เพราะที่ญี่ปุ่นก็ยังไไม่มีวี่แววส่วนของไทยยอดขายก็งั้นๆอาจทำให้ฮอนด้าถอดใจเลิกขายได้ หรืออาจจะเลิกขายฟรีดแล้วเอาโมบิลโลมาขายแทนก็ได้ครับ แบบเดียวกับวิชกับอินโนวา
ปล แต่ขออย่าให้เป็นอย่างหลังนั้นเลย ฟรีดสวยกว่าเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2014, 21:11:03 โดย birmax »

ออฟไลน์ yod artstu

ผมว่าถึงมี ก็อาจจะไม่มาแล้วครับ
ถ้าอยากได้ Freed ลองดูมือสอง หารุ่น SE ได้ก็ดีครับ ราคาหล่นพอควร
หลักๆให้เช็คประตูเลื่อนแหละครับว่ามีปัญหาไหม

อย่างไรก็ดูอินโดเป็นสำคัญ เค้ามีอะไร เราก็อาจจะมีแบบนั้น
รอดู Mobilo ละกันครับ เพียงแต่มันไม่มีประตูเลื่อน
: )

ออฟไลน์ decptt

ถ้า Freed ตัวท็อปอยู่ระดับ 7-8 แสน ผมว่า ขายกระจาย
สิ่งที่ทำให้ Freed ขายไม่ดี เพราะการตั้งราคาครั้งแรกสุด มันเกินล้าน ทำให้จากนั้นมา เงียบสนิท
ผมว่า การตั้งราคา มันมีผลครับ
ดูLivinaสิ ราคาอยู่ระดับไหน ถ้าFreed มาแถวๆLivina ตั้งแต่แรก ผมว่า Avanza ดับกว่านี้อีก
แฟนชอบFreedมาก แต่ราคาไม่ผ่านงบผมอ่ะ

ออฟไลน์ PengZZ

น่าจะยังไม่มีเร็วๆนี้นะครับ เพิ่มจะไมเนอร์เอง

ออฟไลน์ Paully

อยากให้ Nissan เอา NV200 เข้ามาแข่ง