ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดไฟหน้ากับไฟท้ายตอนกลางคืนของmazda3ตัวcกับhต่างกันยังไง  (อ่าน 6140 ครั้ง)

ออฟไลน์ Calculas

• Newbie
  • *
ผมรบดวนถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับว่าnazda3ตัวcกับhเปิดตอนกลางคืนต่างกันยังไง
ผมจองตัวcไว้
พอจะมีใครถ่ายรูปให้ชมได้ไหมครับ
แล้วพี่ๆเพื่อนๆที่ได้รถไปอัตราบริโภคเปนอย่างไรบ้าง
ขับขี่เปนอย่างไรบ้าง
พอใจแค่ไหนกับตัวนี้

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
มารอฟังด้วยคน ผมเองก็ไม่รุ้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2014, 17:39:43 โดย jomyoot »

ออฟไลน์ phummali

• Newbie
  • *
ไฟท้ายตัว h จะมีเส้น led ตัว c จะไม่มี ตอนไปจองไม่ได้ลองรถหรอคับ

• Newbie
  • *
ลองมาตัวhครับตัวcไม่มีให้ลอง แล้วก็ลืมสังเกตไฟหน้าไฟท้ายด้วยครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
ไฟหน้าตัวHเป็นBi-Xenonครับ
แล้วก็มีLED Daytime Runing Lightด้วย
ส่วนไฟหน้าตัวCเป็นHalogenธรรมดาครับ
ไม่มีDayTimeด้วยครับ
ส่วนไฟท้ายตัวHเป็นLEDทั้งไฟหรี่แล้วก็ไฟเบรคเลยครับ
แต่ตัวCเป็นหลอดธรรมดาหมดเลยครับ ;D
ปล.ผมก็เพิ่งจองไปตัวท้อป :)
กว่าจะได้รถตั้ง มิ.ย. นู่น :-[
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

วีดีโอปลากรอปครับ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
หลอดไส้ กับไฟเส้นครับ

• Newbie
  • *
ถ้าตอนเพิ่มงบไปเล่นตัวHเพื่อนๆคิดว่าจะคุ้มไหม
เพียงแค่อยากได้ไฟLED

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถ้าตอนเพิ่มงบไปเล่นตัวHเพื่อนๆคิดว่าจะคุ้มไหม
เพียงแค่อยากได้ไฟLED
คุณน่าจะมองไฟ HID DRL rim18" มากกว่านะ?

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามาสด้า3 ตัวรองท๊อป 9แสนกว่า นี่ได้ อะไรครบๆแล้วหรือยังครับ

เรียนตามตรงไม่อยากจ่ายทะลุล้านจริงๆครับ แต่ชอบทรง มาสด้า3มาก

ออฟไลน์ Puitam

ถ้ามาสด้า3 ตัวรองท๊อป 9แสนกว่า นี่ได้ อะไรครบๆแล้วหรือยังครับ

เรียนตามตรงไม่อยากจ่ายทะลุล้านจริงๆครับ แต่ชอบทรง มาสด้า3มาก

ต้องเทียบเอาอ่ะครับ  :D สำหรับเจ้านกฮูก Mz3คุณjomyoot  จะได้เครื่องสองพันฉีดตรง  :oมีระบบTRC VSCช่วยการทรงตัวครบถ้วน  ;D เบาะหนังอะไรต่ออะไรก็พอๆกัน ::)

ในขณะเดียวกัน เครื่องสองพันไปอยู่ในFB :o  หรืออัลติสตัวเก่า ก็ว่ากันที่ล้านหนึ่งขึ้น :P  ถ้าต่ำกว่านั้นคุณไม่มี TRC VSC  :-X แต่มีเบาะปรับไฟฟ้า

แต่เจ้านกฮูกMz3คุณไม่ได้ครุส  :-[แอร์ตัวเลขซึ่งเจ้าอื่นมี :-\ [แต่อัลติสไม่มีฮีตเตอร์นะครับขอแง๊บๆนิสนึง ;D] ซึ่งจำเปนสำหรับการใช้งานของคุณรึเปล่า :D

Mz3ได้จอเจ็ดนิ้วตั้งแต่ตัวล่างๆ มีตัวหมุนๆอย่างไฮโซ ถ้าเอาเนก็จ่ายเพิ่มแค่หมื่นสองมั้ง :D แต่ถ้าFB altis จ่ายเพิ่มอีกสี่ห้าหมื่นกันทีเดียว  

สำหรับผม  เครื่องสองพัน กะ TRC VSC ล้อ18  ยางdunlopตัวท็อป นี่ถือว่าMz3ห้าวพอสมควร

อย่างเจ้านกฮูกการทรงตัวที่แข็งๆหนึบๆ ไม่เด้งมาก   ผมชอบเจ้านกฮูกMz3กว่าแฮะ

อย่าหวังเรื่องนั่งหลังว่าจะกว้างเท่าอัลติส  มันแค่พอๆกะFB
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2014, 17:43:42 โดย Puitam »