ผู้เขียน หัวข้อ: All New Toyota Passo 15-Feb-2010  (อ่าน 7338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
All New Toyota Passo 15-Feb-2010
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 00:12:16 »
"กับ 100 % ความน่ารัก
Full Model Change
All New Toyota Passo"

Passo ใหม่จะ debut กลางเดือนกุมภาพันธ์ปีหน้านี้ครับ
Passo เป็นรถที่คนญี่ปุ่นชื่นชอบมากพอๆ กับ Vitz
ทั้งๆ ที่รุ่นปัจจุบัน วัสดุอะไรต่างๆ ก็ไม่ได้ดีเท่าไหร่ ประกอบพอใช้
performance ก็กลางๆ (ทั้งหมดแย่กว่ารถที่ขายในบ้านเราเยอะ)
เป็นรถสำหรับสาวๆ กับแม่บ้านจริงๆ ครับ
ส่วนคุณภาพความคงทนดีหายห่วงตามสไตล์ Toyota ครับ

แต่เห็นมั๊ยว่ามันมีความคล้ายกับ All-new March ที่จะเปิดตัวในบ้านเรา
มีนาคมปีหน้านี้ขนาดไหน มันมากจนแยกกัน "ลำบาก" สำหรับคนทั่วๆไป
ถ้าไม่สักเกตุดีๆ ที่เห็นในภาพเป็นรุ่นท๊อป ส่วนรุ่นล่างลงมากันชนหน้า
จะดีไซน์อีกแบบจะดูน่ารักกว่านี้ครับ

ส่วนตัวผมชอบที่มุมแก้มไม่มีแนวแถบๆ เหมือน Yaris Minor กับ March ใหม่
ในรูปเสก็ตช์ March ยังไม่มีเลย แต่ทำไม spyshot ตัวจริงมันมีหว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2009, 01:46:01 โดย ned »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: All New Toyota Passo 17-Feb-2010
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 00:16:58 »
ขอบคุณมากครับสำหรับการอัพเดท

ลืมนึกไปเลยเรื่องเจ้า พาสโซ่ เนี่ย

แล้ว RVR ก็จะเปิดตัว ก.พ. นี้ด้วย...

รู้สึกว่า ความตื่นเต้นจากฝั่งญี่ปุ่น มันหดหายไปนานมากแล้วแหะ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
Re: All New Toyota Passo 17-Feb-2010
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 00:18:50 »
เอ...

Passo / Passo Sette ที่เคยเห็นจากรูปที่น้อง Homy เอามาลง

มันเก่าจนจะ Model Change ในอีกไม่ถึง 2 เดือนนี้แล้วเหรอ ?

โห... เพิ่งรู้นะนี่  ก่อนหน้ากระทู้นี้ นึกว่า มันเพิ่งออกใหม่ มาแข่งกับ Freed

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 00:20:51 »
ขอบคุณครับพี่ๆ เขินเลยแหะๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 00:31:47 »
เดี๋ยวๆๆๆๆ

17 ก.พ. หนะ มัน RVR ไม่ใช่เหรอ??????????

เพิ่งมาเห็น โทษทีครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 01:47:20 »
เดี๋ยวๆๆๆๆ

17 ก.พ. หนะ มัน RVR ไม่ใช่เหรอ??????????

เพิ่งมาเห็น โทษทีครับ

ขออภัยหัวข้อเขียนผิดครับผม
17 ก.พ. RVR
ส่วน Passo 15 ก.พ. ครับ
เปิดตัวติดๆ กันเลยทีเดียว

Re: All New Toyota Passo 15-Feb-2010
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 02:09:01 »
ที่น่าสนใจอีกก็จะมี
Toyota Vitz Full Model Change เดือนกุมภาพันธ์ 2011
Toyota Corolla Full Model Change เดือนตุลาคม 2010
Tiida Full Model Change เดือนกันยายน 2010
Nissan Serena Full Model Change เดือนพฤษภาคม 2010
Swift Full Model Change เดือนตุลาคม 2010

เนื่องแหล่งข้อมูลที่มียังไม่เป็นทางการ
จึงน่าจะมีคลาดเคลื่อนบ้างคงไม่เป๊ะขนาดนี้
แต่ก็พอดูเป็นไกด์ไลน์ได้ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 08:44:58 »
เอ...

Passo / Passo Sette ที่เคยเห็นจากรูปที่น้อง Homy เอามาลง

มันเก่าจนจะ Model Change ในอีกไม่ถึง 2 เดือนนี้แล้วเหรอ ?

โห... เพิ่งรู้นะนี่  ก่อนหน้ากระทู้นี้ นึกว่า มันเพิ่งออกใหม่ มาแข่งกับ Freed
อันนั้น Passo Sette ครับพี่ที่เปิดตัวตอนคริสต์มาสปีที่แล้ว
(ตามหลัง Estima mc แค่วันเดียว)

ส่วน Passo ทำตลาดเมื่อ พ.ค. 2004 แล้วครับ
---------------------------------------
Passo นั้นดูผ่านๆคล้ายเจ้า March มากเลย
(แต่ไฟกลมย้อนมาจาก Duet แล้วสินะ)

ส่วนของที่มุมแก้มนั้นคงเข้าใจว่าทำหลอกๆเป็นคิ้วกันกระแทกมุมกันชนมากกว่านะ

รอดูว่าเจ้า Racy มันจะสปอร์ตแนวไหน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
Re: All New Toyota Passo 15-Feb-2010
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:11:25 »
Toyota Vitz Full Model Change เดือนกุมภาพันธ์ 2011
Toyota Corolla Full Model Change เดือนตุลาคม 2010
Tiida Full Model Change เดือนกันยายน 2010
Nissan Serena Full Model Change เดือนพฤษภาคม 2010
Swift Full Model Change เดือนตุลาคม 2010

เนื่องแหล่งข้อมูลที่มียังไม่เป็นทางการ
จึงน่าจะมีคลาดเคลื่อนบ้างคงไม่เป๊ะขนาดนี้
แต่ก็พอดูเป็นไกด์ไลน์ได้ครับ

มันไล่ๆกันเลยน่ะนี้
ตลาดบ้านเราจะเป็นไงบ้าง เมิื่รถเหล่านี้เปลี่ยนโฉม
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:53:29 »

เอ่อ...
Corolla ทำไมมันเร็วจังล่ะครับ ? Minor change ยังไม่ได้มาเลยไม่ใช่เหรอครับ ? พิมพ์ปีผิดหรือเปล่าครับ ? 
สมมติถ้าไม่ผิด งี้ Altis โฉมนี้ในบ้านเราก็คงอายุสั้นจู๋เลย แค่ 3 ปีกว่าๆ เท่านั้น

ส่วน Swift จะเปลี่ยนแล้วเหรอ จริงๆ ทำ Minor change อีกสักที ก็ยังได้เลยนะ โฉมเนี้ย ยังสวยอยู่เลย
งี้ บ้านเราก็คงขายโฉมนี้ไม่เกิน 2 ปี ก็เปลี่ยนแล้วสิ

อันนั้น Passo Sette ครับพี่ที่เปิดตัวตอนคริสต์มาสปีที่แล้ว
(ตามหลัง Estima mc แค่วันเดียว)

ส่วน Passo ทำตลาดเมื่อ พ.ค. 2004 แล้วครับ

อืม...โอเคครับ เข้าใจล่ะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:09:11 »

เอ่อ...
Corolla ทำไมมันเร็วจังล่ะครับ ? Minor change ยังไม่ได้มาเลยไม่ใช่เหรอครับ ? พิมพ์ปีผิดหรือเปล่าครับ ? 
สมมติถ้าไม่ผิด งี้ Altis โฉมนี้ในบ้านเราก็คงอายุสั้นจู๋เลย แค่ 3 ปีกว่าๆ เท่านั้น
[/quote]
เปลี่ยนโฉมไปแล้วครับ พี่  มีไฟหน้าซีนอน ไฟหน้าใหม่ กระจังหน้าใหม่ และเปลี่ยนภายในอีกนิดหน่อย คือหน้าปัดคล้ายของรุ่นที่ขายในไท
ย เบาะนั่ง ลายไม้ลายใหม่ แค่นี้แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2009, 10:20:47 โดย TANNO »

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:47:56 »

เอ่อ...

ส่วน Swift จะเปลี่ยนแล้วเหรอ จริงๆ ทำ Minor change อีกสักที ก็ยังได้เลยนะ โฉมเนี้ย ยังสวยอยู่เลย
งี้ บ้านเราก็คงขายโฉมนี้ไม่เกิน 2 ปี ก็เปลี่ยนแล้วสิ

เรื่องของเรื่องถ้าจำไม่ผิด Corolla ที่ญี่ปุ่นเปิดตัวก่อนโฉมบ้านเราเกือบๆปีแล้วนะครับ ถ้าจะเปลี่ยนก่อนก็ไม่แปลก
แต่โฉมบ้านเรานี่ ท่าจะนาน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:52:58 »

เอ่อ...

เรื่องของเรื่องถ้าจำไม่ผิด Corolla ที่ญี่ปุ่นเปิดตัวก่อนโฉมบ้านเราเกือบๆปีแล้วนะครับ ถ้าจะเปลี่ยนก่อนก็ไม่แปลก
แต่โฉมบ้านเรานี่ ท่าจะนาน

จำไม่ผิด
ที่ญี่ปุ่น 10 ตุลาคม 2006
ที่ไทย 12? กุมภาพันธ์ 2008

มันน่าจะเร็วอยู่นะ แต่เร็วไปหรือเปล่า น่าจะปี 2012 นะ
(นิสัยพี่โต รุ่นไหนขายดีจัดจะยืดเวลาขายถึง 6 ปี(เว้น Platz))
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 21:25:36 »
ช่วงหลังๆมานี้ โตโยต้าทำงานดีไซน์ออกมาดีขึ้นนะ เข้าตาผมเยอะขึ้นแฮะ (หรือผมเริ่มแก่หว่า  --')

ปล. เมื่อวานเจอ มาร์ค เอ็กซ์-ซิโอ วิ่งผ่าน  โหวว สวยโคตรร

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 00:07:07 »
โฉมญี่ปุ่นจะ Full Model Change แล้วครับ เพราะ Axio จะมีอายุอานามเกิน 4 ปีแล้ว
ส่วนโฉมตลาดโลก Altis บ้านเราเริ่มแผนไมเนอร์แล้วอีกประมาณปีกว่าๆ ครับ
แต่ผมยังหวังไว้นิดหน่อยว่าจะได้เห็นโฉมหน้า Altis ไมเนอร์ก่อนหน้านั้นเพราะ
Toyota Ireland เปิดตัวโฉมของบ้านเราก่อนหน้าทุกประเทศในโลก และก่อนบ้านเรา
เกือบหนึ่งปี เพราะฉะนั้นบวกลบคูณหารแล้ว ผมขอได้เห็นหน้า Corolla Ireland ที่เป็น
Minor Change ซักต้นปี-กลางปีหน้าครับ (ว่าแต่ว่าข่าวใน Ireland หายากจริงๆ เลยได้แต่
วนๆ เข้าไปดูเวป Toyota ที่นั้นเท่านั้นเอง)