ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip:Skoda Octavia Combi TDi -จัดคลิปต้อนรับคนกลับบ้านซะหน่อย++  (อ่าน 8813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
หลายๆคนที่ออกไปเที่ยวกันมา ตอนนี้ก็คงค่อยๆทยอยกันกลับเตรียมรับชีวิตเดิมๆกันแล้ว

เอ้าถ้างั้น ต้องจัดคลิปให้หน่อยดีกว่า ..วันนี้เพิ่งคล้อยหลังเทศกาล BestDrive อยู่ไม่กี่วัน
คิดว่าบรรยากาศมันยังคงอยู่ งั้นผมคิดว่าเราก็มาลองดูเจ้า Skoda Octavia กันหน่อยดีกว่าว่า
เป็นอย่างไรกันบ้าง

ปล. อย่าลืมว่ามันอาจจะ ฺBuilt for J!MMY แต่ถ้าคิดจะควักเงิน 1.79 ล้านทั้งที
หาข้อมูลเยอะๆนะครับ รู้ข้อดี รู้ข้อเสีย ทำความเข้าใจกับมัน บริหารเงินและความเสี่ยง
ถ้าลงตัวแล้ว ก็ลองดูลองขับของจริงกันก่อน อย่าซื้อรถเหมือนม่อเพศตรงข้ามครับ
แต่ให้ซื้อเหมือนหาคู่ชีพเข้าบ้าน จะดีที่สุดกับคุณเองครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
ขอบคุณครับสำหรับคลิปรถที่เป็น HLM best drive 2014 ส่วนตัวชอบดีไซน์และการออกแบบของรุ่นนี้มากๆ ขอมาเข้าคิวรอชม full review ต่อไปครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2014, 00:03:16 โดย pony »

ออฟไลน์ mazeraty

ขอบคุณครับ กำลังอยากรู้เลยว่าไมถึงได้เบสไดฟ์ :) :) :)

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมไม่ได้ตามเจ้าคันนี้เลย
จนกระทั่งมันได้ตำแหน่ง Best Drive
ถึงได้ลองดูมันเต็มๆอีกครั้ง 
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

ปล.พี่แพน E300AMG ที่พี่ J!MMY บอกเรื่อง
อัตราการกินน้ำมันไป มีคลิปด้วยไหมครับ ถ้ามี
จะได้ชมประมาณไหนครับ อยากทราบรายละเอียดครับ
ขอบคุณมากๆครับพี่ รอ Full Review ตัวนี้อยู่คับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kwancanoe

• Full Member
ของเค้าดีจริง ผมล่ะโคตรอยากได้เลยคันนี้ ติดอย่างเดียว ไม่มีเงินพอ :'( :'( :'( :'(

จนกระทั่งมันได้ตำแหน่ง Best Drive

ปล.พี่แพน E300AMG ที่พี่ J!MMY บอกเรื่อง
อัตราการกินน้ำมันไป มีคลิปด้วยไหมครับ ถ้ามี
จะได้ชมประมาณไหนครับ อยากทราบรายละเอียดครับ
ขอบคุณมากๆครับพี่ รอ Full Review ตัวนี้อยู่คับ

น่าจะเป็นพ.ค. ไม่ใช่เดือนนี้แน่นอนเพราะมีคิว City SV กับ Colorado ต่ออยู่ครับ

ออฟไลน์ focus2012

จากที่ดูๆให้มาครบจริงๆเลยครับ ภายในสวยงาม เรื่องอัตตราเร่ง ช่วงล่าง

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
  :)  ขอบคุณคร้าบ ดูแล้วกิเลสพุ่งปรี้ด..  เป็นรถที่น่าใช้มากครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

น่าจะเป็นพ.ค. ไม่ใช่เดือนนี้แน่นอนเพราะมีคิว City SV กับ Colorado ต่ออยู่ครับ
รับทราบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
เย้ๆมาแล้ว แอบเข้ายูทูปไปส่องอยู่หลายวัน อิอิ ขอบคุณครับ ::) ::) ::) ::)
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
BEST DRIVE มาแล้ว ครบเครื่องจริงๆคันนี้ ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณสำหรับคลิปมากๆครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ art_duron

ผมยังไม่ได้ดูคลิป นะครับ แต่ก็เดาได้ว่า รถในเครือ vw สมัยนี้เป็นรถที่ครบเครื่องเอามากๆ
แต่สำหรับรถคันนี้ผมดูแล้วก็ประทับใจมากนะครับถ้าเอามาเป็นคู่ชีวิต (ถ้าผมมีตังค์พอซื้อนะครับ   :()
แต่มีอยู่สองสิ่งที่ต่อให้มีตังค์พอแค่ไหนก็ชั่งใจหนักคือ 1.) บริการหลังการขาย 2.) ค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2014, 18:41:34 โดย art_duron »

ออฟไลน์ Sammy_

ขอบคุณสำหรับคลิปนะครับ
ปล.เกียร์เปลี่ยน ไวมาก  :o

รถเครือ VW ในปัจจุบันผมไม่กลัวเลยเรื่องประสิทธิภาพรถ

ผมกลัวเมื่อตอนใช้ไปนานๆมากกว่า อย่างผมนี่ซื้อคันนึงใช้ 7ปี รถที่อายุมากที่สุดในบ้านตอนนี้ครบ 22 ปีแล้ว
ถึงวันนั้นจะเอาอยู่หรือเปล่า โดยเฉพาะในเมื่อทุกวันนี้รถของ VW ไม่ได้ simple เหมือนพวก Golf Mk3แล้ว

ออฟไลน์ Biteonehand

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับคลิปครับ
ชอบรถทรงนี้จัง  :o

ออฟไลน์ jumpon77

กำลังดูครับแต่เห็นตั้งแต่เมีอคืนครับ....ป.ลผมกลับจากเล่นสงกรานนทีตะลัมบาร์ แถวๆเลียบคลองประปาครับบบกลับมาบ้านเจอคลิปOctavia เดียวเช้าดูครับแต่ดูแล้วรถมันดีจริงเพียงแต่ปัญหามีเรีองเดียวปัญหาเรีองจดทะเบียนครับยังไงก็ขอให้กำลังใจลูกค้าSkoda ครับบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับ ดูตัวรถเหมือนไม่เด่นแต่เอาเข้าจริงเจ๋งนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไขข้อสงสัยเลยครับ สิ่งที่ได้มา+ราคาที่เหมาะสม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ H.

รถน่าใช้  ;D
H.

ออฟไลน์ fhasociety

รถของค่ายนี้มันเด็ดจริง ๆ
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สมราคาครับ ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ ferero000

ตัวรถน่าใช้มากน่ะครับ แต่ผมขอติเรื่องดีไซน์ หรือคอนเซปการออกแบบของรถยี่ห้อนี้ ผมว่ามันจืดดดดดดดด สนิทเลยล่ะครับ  :-[

ออฟไลน์ Chanapai630

เดี๋ยวเย็นนี้ต้องดูสักหน่อยแล้ว  ;D
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขอบคุณครับ เข้าใจแล้วทำไมได้เบสท์ไดรฟ์ เพราะคุณภาพที่มาคับแก้วกับราคาที่จับต้องได้ <<สำคัญมาก

ออฟไลน์ redsun

ขอบคุณคุณ J!MMY และ คุณแพนมากครับ

ถ้าพูดถึงแบรนด์ SKODA
ผมประทับใจการขับขี่มากๆครับ
แบรนด์ไม่ต้องดัง แต่รถขับดีเหลือเกิน

SKODA Octavia Combi TDi
สวยและมีเสน่าห์ ลงตัวมากครับ

รถแนว SPORT WAGON รถยุโรปจัดเต็มๆ
ในราคาขายเทียบ D-SEGMENT แบรนด์ตลาด
ถ้าหลังการขายเวิร์ค ก็คงไม่มีอะไรมาหยุดมันได้ครับ
น่าซื้อสุดๆจริงๆ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2014, 18:05:07 โดย redsun »

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ชอบมากครับ คันนี้เป็น Best Drive ซะด้วย รอชม Full Review ครับผม
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD