ผู้เขียน หัวข้อ: ฟรอนส์Camry 2007 DVD ไม่มีNavi น้ำเข้า ทำไงดี??  (อ่าน 2114 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pokpakle

• Newbie
  • *
ฟรอนส์เดิมCamry 2007 DVD ไม่มีNavi น้ำเข้า ทำไงดี??
1.อาการหน้าจอ ภาพเริ่มสั่น และดับมืด
2.ไม่สามารถกดปุ่มใดๆได้ บนฟรอนส์
3.ดับเครื่องยนต์ ตัดไฟรถแล้ว แต่มีอาการดัง มาจากเครื่องเล่น
เป็นเวลาประมาณ1ชม. และเสียงเงียบหายไป

ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ คจช.ซ่อม เท่าไรค่ะ แล้วซ่อมที่ไหนดีค่ะ??
ถ้าซ่อมแล้วจะคุ้มไหมค่ะ?? หรือเปลี่ยนฟรอนส์ใหม่ดี??

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
Re: ฟรอนส์Camry 2007 DVD ไม่มีNavi น้ำเข้า ทำไงดี??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 08:39:01 »
หาอาการน้ำเข้าให้เจอก่อนว่ามันรั่วจากไหนครับ แก้ได้แล้วค่อยทำขั้นตอนที่สองต่อไป

ผมคิดว่า เปลี่ยนใหม่ดีกว่า ซ่อมไม่คุ้มครับ หน้าจออย่างเดียวก็หลายพันแล้วไม่รวม ข้างในที่ดูเหมือนจะช้อตไปหมดแล้วด้วย ตัว 2 din ใหม่ๆ ตอนนี้ หมื่นนิดเดียว ดีกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
Re: ฟรอนส์Camry 2007 DVD ไม่มีNavi น้ำเข้า ทำไงดี??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 10:42:54 »
เปลี่ยนใหม่ง่ายกว่าครับ ค่าซ่อมมันเยอะพอๆๆกับซื้อของใหม่จากประเทศตอนเหนือเราได้เลยครับ