ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านซ่อมกระจกมองข้างพับไฟฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 4986 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
มันมีเสียงเหมือนมอเตอร์หมุนค้างตลอด
แต่ยังพับเข้า ออกได้
แนะนำร้านซ่อมหน่อยครับ

ราคาประมานเท่าไหร่ครับ เป็นรถ honda city ครับ
(โซนจรัล ฝั่งธน ยิ่งดีครับ)
 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ลองดูในกูเกิลแถวลาดหญ้า วงเวียนใหญ่ครับ

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
ถ้าว่างไม่ลองทำเองดูครับ เบิกอะไหล่มาเปลี่ยนเอง(ถ้ามันเสีย) เปลี่ยนไม่ยากครับ
ราคาน่าจะข้างละพันสี่กว่าๆ ส่วนวิธีการหาดูในคลับ city ครับมีละเอียดเลย

ถ้าแค่เปลี่ยนไม่ต้องเดินสายใหม่ไม่น่าจะเกินครึ่งชั่วโมงก็เสร็จครับ

ของผมตัว V ทำพับไฟฟ้า เบิกอะไหล่มาลองใส่เองใช้เวลาครึ่งวัน เสียเวลาตรงเดินสายไฟนี่แหล่ะครับ
แต่ถ้าแค่เปลี่ยนมอร์เตอร์แป๊บเดียวครับ
หนุกดี  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เคยเป็นเคสนี้กับ Camry ACV30
ทำงานค้าง เสียงดังไม่หยุด
เข้าศูนย์แนะนำให้เบิกทั้งยวงใหม่ครับ ประเมินมาเฉียดหมื่น (วิธีแก้เบื้องต้นคือถอดฟิวส์)
ผมอยู่เชียงใหม่ ถ้าคนแถวนี้คงแนะนำร้านแดงกลอนประตู
ผมไปแก้ร้านนี้ ช่างรื้อดูเจอเฟืองตัวนึงรูด ค่าเสียหาย 300 บาท  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^