ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจาก VW แล้ว มีรถยนต์ค่ายไหนอีกจะมาทำเองในไทย  (อ่าน 3227 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
VW
MG

แล้วมีค่ายไหนอีกไหมครับ ที่บริษัทแม่จะมาลงทุน สร้างลายการผลิตใหม่ที่ไทย

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
VW จะเข้ามาทำเองจริงๆ เหรอครับนี่ ดีเลยครับ

ออฟไลน์ be_worldnext

• Jr. Member
  • **
เฉพาะ vw ก็ตามพ่วงมาด้วยหลายอันแล้วครับ
ที่ได้ข่าวมาคือโรงงานใหม่จะประกอบ vw, audi และอาจมี ตามมาอีกครับ

ออฟไลน์ Sinplug

• Sr. Member
    • https://www.facebook.com/groups/4G64Club
น่าจะตามมาหลายยี่ห้อถ้า VW นำร่องมาขนาดนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2014, 22:05:20 โดย Sinplug »
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ดีครับ บ้านเราจะได้มีรถดีๆ มีคุณภาพ ในราคาที่สมเหตุสมผล ออกมาให้เลือกซื้อ ไว้ใช้งานบ้าง อะไรๆก็ญี่ปุ่น  :D

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
อยากใช้ออดี้  ;D

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
อยากให้VW Groupมาครบๆจริงๆเลย ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ JeansZ

อยากให้ Mercedes Benz มา​ลงทุน​ใน​ไทย​เลย​ครับ ตั้ง​โรงงาน​ผลิต​ใน​ไทย​เลย แล้ว​เรา​จะ​ได้​เห็น C class ราคา​ต่ำกว่า​ล้าน และ E​ class เป็น​คู่แข่งกับ D segment

ดู​อย่าง​รถบรรทุก รถบัส Mercedes Benz ถือว่า​เป็นยี่ห้อบ้านๆ ไป​เลย ในขณะที่ Scania, Volvo เป็นยี่ห้อพรีเมียม
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ mick

อยากให้ Mercedes Benz มา​ลงทุน​ใน​ไทย​เลย​ครับ ตั้ง​โรงงาน​ผลิต​ใน​ไทย​เลย แล้ว​เรา​จะ​ได้​เห็น C class ราคา​ต่ำกว่า​ล้าน และ E​ class เป็น​คู่แข่งกับ D segment

ดู​อย่าง​รถบรรทุก รถบัส Mercedes Benz ถือว่า​เป็นยี่ห้อบ้านๆ ไป​เลย ในขณะที่ Scania, Volvo เป็นยี่ห้อพรีเมียม

ปัจจุบันก็มาอยู่แล้วครับ เอาจากเครือ ธนบุรีไปทำเอง
ที่ราคาสูง เพราะกำไรเยอะ ดูจากเวลาลดราคาสิครับ