ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับหลังคาซันรูฟรั่วครับ  (อ่าน 5176 ครั้ง)

ออฟไลน์ pop1313

• Newbie
  • *
รถ Toyota Alphard Hybrid  ปี 2008 ครับ มีอาการน้ำรั่วเข้าครงเสาหน้า ข้างคนขับครับ ไม่ทราบว่าเรียกว่าเสา A หรือเปล่าครับ เวลาล้างรถครับ แต่ถ้าฝนตกจะอาการหนักเลยครับ นำจะหยดลงตรงไฟเก๋งด้านหน้า หยดลงจนเต็มที่เก็บเหรียญเลยครับ ไม่ทราบว่ามีอู่ที่ไหน ที่เพื่อนๆ พอที่จะแนะนำที่ชำนาญด้านนี้บ้างไหมครับ ผมเข้าไปซ่อมที่อู่ประจำมา 2 รอบ เค้าบอกว่าท่อน้ำทิ้งตันครับ ก็ไม่หายครับ.

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับหลังคาซันรูฟรั่วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 02:51:53 »
ลองไปร้านซ๋อมแอร์เก่งๆหน่อย น่าจะช่วยระบายรู ตรงนี้ได้

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับหลังคาซันรูฟรั่วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 09:00:00 »
เข้าศูนย์โตโยต้าน่าจะซ่อมหายนะครับ ผมเคยเอาแลนครูเซอร์ไปซ่อมรั่วอาการแบบนี้เขาก็ซ่อมหายนะครับ แต่ก็เปลี่ยนใหม่หลายชิ้นอยู่ต้องสั่งอะไหล่จากญี่ปุ่นแล้วรอนานเลย
ถ้าอู่นอกนี่ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 09:11:38 »
ตรวจสอบให้แน่ใจว่าเป็นตัวหลังคารั่ว  หากรั่วจริง  เปลี่ยนพวกซีลยางรอบ ๆ พร้อมส่วนประกอบทั้งหมดไม่ต้องดูว่าอันนี้ดีไม่เปลี่ยน อันนั้นไม่ดีเปลี่ยน...บอกตรง ๆ ซีลพวกนี้ไม่ว่ายี่ห้อไหน  เสื่อมสภาพเร็วครับ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 13:37:54 »
ถ้าท่อตันต้องรีบรื้อมาแก้ไขครับ ไม่งั้นจะลามทำส่วนอื่นเสียหายไปด้วย

ออฟไลน์ pichet_hua

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 15:16:00 »
เข้า toyota body ที่บางนาเลยครับ
ที่นี่เน้นเรื่องตัวถึงรถ

ออฟไลน์ CATM96

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 20:51:42 »
รถ Toyota Alphard Hybrid  ปี 2008 ครับ มีอาการน้ำรั่วเข้าครงเสาหน้า ข้างคนขับครับ ไม่ทราบว่าเรียกว่าเสา A หรือเปล่าครับ เวลาล้างรถครับ แต่ถ้าฝนตกจะอาการหนักเลยครับ นำจะหยดลงตรงไฟเก๋งด้านหน้า หยดลงจนเต็มที่เก็บเหรียญเลยครับ ไม่ทราบว่ามีอู่ที่ไหน ที่เพื่อนๆ พอที่จะแนะนำที่ชำนาญด้านนี้บ้างไหมครับ ผมเข้าไปซ่อมที่อู่ประจำมา 2 รอบ เค้าบอกว่าท่อน้ำทิ้งตันครับ ก็ไม่หายครับ.

คงเป็นท่อที่นำน้ำจากซันรูฟตันหรือไม่ก็หลุด(โอกาสจะขาดไม่น่ามี)นะครับ ไม่น่าเสียอะไรมากคงอาจรื้อเสาแล้วทำความสะอาดต่อท่อใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2014, 20:53:26 โดย yotsawee1996 »