ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเพื่อนๆ เรื่องปัญหารถแหกโค้งชนรั้วของโรงงาน  (อ่าน 7926 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกคนมากครับ

ผมเสนอนายไปละครับ :D

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
อาจจะฟังดูแล้วบ้านๆไปหน่อย  แต่ก็อาจจะช่วยได้นะครับ  ปลูกต้นกล้วย  เอาให้หนาทึบไปเลย  ต้นกล้วยมันอ่อนนิ่ม  สามารถเปนเกราะกำบังที่ดีแถมยังช่วยรองรับแรงกระแทกได้เป็นอย่่างดี  อาจจะปลอดภัยทั้งรั้วและผู้ขับขี่ครับ  ปล.ความเหนส่วนตัวนะครับ

น่าสนใจดีครับ ลงทุนไม่เยอะ ดูร่มรื่นดีด้วย อิอิ

แต่ไม่รู้ต้นกล้วยจะโตทันรึเปล่า ถ้าช่วงพีคๆ  เอิ๊ก *-*

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
คงต้องเอาป้ายหยุดตรวจพร้อมไฟกระพริบแบบที่ตำรวจใช้ตั้งด่าน มาตั้งล่ะครับ

ผมไม่ทราบว่า บริษัท จขกท อยู่ในนิคมหรือ อยู่ริมซูปเปอร์ไฮเวย์

ผมเคยเข้าไปนิคมอุตสาหกรรมหลายๆแห่ง

ผมก็ไม่เข้าใจว่านิคมอุตสาหกรรมหลายๆแห่งทำไมออกแบบถนนให้มีโค้งหักศอก

ปล. บ้านเราเมื่อเกิดอุบัติเหตุ

จะด้วยว่า จะยังช็อคอยู่ไม่อยากพูดถึงความสูญเสีย หรือ จะกลัวเสียหน้าว่าขับไม่เก่ง ขับไม่ระวัง ก็ตาม

เรามักจะพูดเชิงปัดๆให้เรื่องมันจบๆไปว่า "ถือว่าฟาดเคราะห์"

คำพูดง่ายๆ สั้นๆ นี่แหล่ะที่ปิดกั้นการค้นหาสาเหตุของอุบัติเหตุเพื่อนำมาแก้ไปปรับปรุง ป้องกัน