ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง ACV40 คอนโซลเหนียวหน่อยครับ  (อ่าน 4460 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
พอดีที่บ้านมี ACV40 อยู่คันหนึ่ง (หลายท่านคงจะเคยได้ยินผมพูดถึงบ้าง) ตอนนี้รถกำลังจะเปลี่ยนมือครับ แต่คอนโซลเหนียวเหมือนมีคนเอากาวมาราด (ซึ่งลองเช็คจากหลายต่อหลายที่รวมถึงเวปต้องห้ามพบว่ารุ่นนี้เป็นกันมาก)

และผมอ่านสรุปได้ว่า เอาไปเคลมได้แต่ต้องเสียตังอยู่พันกว่าบาท

สรุปแล้ว เคลมได้ใช่ไหมครับ รถที่บ้านเป็นรุ่นปี2006 ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง ACV40 คอนโซลเหนียวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 16:01:08 »
เสียเงินนะครับ  ถ้ารถไม่ถึง6ปีฟรี  เกิน6ปีเสีย50%ครับ

ออฟไลน์ berm

Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง ACV40 คอนโซลเหนียวหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 18:17:50 »
ที่รู้มาก็ตามนี้ครับ http://www.camryclub.com/forum.php?mod=viewthread&tid=12

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 02:19:57 »
ของผมไม่ได้เหนียวอย่างเดียวนะ มันแตกร้าวด้วยวิ่งเป็นเส้นเลย

ทางศูนย์บอกรถเกิน7ปี วิ่งเกิน2แสนโล

คือมันเป็นก่อนหน้านี้แล้วแต่ก้อไม่รู้ว่าเคลมได้มารู้ตอนหลังจาก2แสนโลแล้วเลยมีข้ออ้างให้ศูนย์เลย

จ่าย50เปอร์เซ็นต์แบบท่านบนว่าก้อยังดี นี่ไม่มีข้อเสนอนี้ให้ผมเลยอะ :(

ปล. มีวิธีไหนจาไปเคลมได้มั่งครับใครรู้PMบอกที หรือจาแจ้งเป็นคอนโซลแตกเค้าจารับเคลมมั้ยครับ

ออฟไลน์ Peungi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 05:46:05 »
เคลมได้จริงครับ แต่ต้องโทรไป TMT แจ้งเรื่องก่อน แล้วระบุศูนย์บริการที่เราจะเข้า
ยืนยันว่าเคลมได้ตั้งแต่ 50% -100%เลย อยู่ที่การเจรจาต่อรองกับ TMT และศูนย์บริการ
ยังไงข้อมูลเพิ่มเติมเข้าไปดูที่ camryclub ได้เลยครับ ชัดเจนมาก!

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:45:08 »
ถ้าเข้าศูนย์นั้นประจำไม่มีปัญหาครับ ของน้องผมปี 2007 เคลมฟรี ไม่เสียค่าอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 10:32:29 »
อ้าว...ไม่รู้ว่าเคลมได้ ญาติผมไปหุ้มร้านข้างนอกใหม่7000
ก่อนหน้านั้นเหนียวเฉยๆ พอดีตู้แอร์รั่ว ช่างถอดคอนโซนออก ก็เป็นยุ่ยๆขุยๆ+กับเบาะแตกเกือบทุกที่นั่ง เลยจัดการหุ้มใหม่ไปแล้ว
ด้วยคุณภาพหลายๆอย่างของcamryด้อยลง ญาติทั้งสองที่ใช้ acv40 เปลี่ยนไป accordคน teanaคน