ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อความช่วยเหลือหน่อย มีaccord g8 กับกระบะ อีซูซุ 2011  (อ่าน 2704 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
เรื่องแรกครับ
-accord g8  เป็นรถของพี่ที่ออฟฟิต ตอนนี้ไฟท้ายไม่ติดครับเบื้องต้นผมอยากเช็คฟิวส์ก่อนอ่ะ แต่ไม่ทราบว่ากล่องฟิว์อยู่ไหน ผมไปดูกล่องฟิวส์ต้องกระโปงหน้ารถ ผมหาตัวฟิวส์ไฟท้ายไม่เจออ่ะครับ ไม่รู้ว่ามันมี กล่องฟิวส์อีกมั้ย หรือเราควรเช็คตรงไหนดีครับ

-กระบะ ออฟฟิตครับ ทำมั้ยเสียงหอนจากห้องเครื่องมันดังมากครับ เป็นเฉพาะเวลาออกตัวอ่ะคับ ประมาณว่าขับรถมาพอถึงยูเทริน เราออกตัวเกียร แล้วมันมีเสียงหอนอ่ะครับ ไม่ใช้เสียงเทอโบน่ะครับ คือมันดังกลบเครื่องเรื่อง คล้ายๆเราลากรอบสูง ตัวเราก็ไม่ได้ใช้รอบสูงนะครับ (พอนึกออกหรือป่าว) แต่พอความเร็วไปศํกพัก อาการเสียงนี้ก็หายครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
Re: ข้อความช่วยเหลือหน่อย มีaccord g8 กับกระบะ อีซูซุ 2011
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 11:25:40 »
ตอบเฉพาะ dmax นะครับ อาการนี้คือ คลัชพัดลมหน้าเครื่องจับครับ จะเป็นตอนที่วิ่งรถมาด้วยความเร็วเป็นระยะเวลานานๆแล้วหยุดติดไฟแดงหรือหยุดกลับรถ  เนื่องจากเครื่องทำงานมาด้วยความร้อน คลัชพัดลมหน้าเครื่องจึงจับพัดลมจึงทำงานครับจึงเป็นสาเหตุของเสียงดังวู้วู้ ตอนออกตัว ซึ่งเป็อาการปกติของรุ่นนี้เลยครับ ซึ่งถ้ารถยังอยู่ในประกันหรือเพิ่งหมดได้ไม่นานวิ่งเข้าศูนย์เลยครับเค้าจะเปลี่ยนคลัชพัดลมหน้าเครื่องให้ใหม่อาการจะดีขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: ข้อความช่วยเหลือหน่อย มีaccord g8 กับกระบะ อีซูซุ 2011
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 22:31:29 »
ตอบ G8 นะครับ

เคยเห็น มีฟิวส์อีกกล่อง อยู่ทางขวาด้านล่างฝั่งคนขับ (เอหรือฝั่งคนนั่งหว่า) น่าจะใช่ ก้มๆ ดู เคยเห็นเขาแกะออกมาครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ NoomTG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 06:14:23 »
ตอบ isuzu นะครับ
ผมว่ามันก็ปรกตินะ บ้านผมใช้มาตั้งแต่ตัว dargon eye 3.0 ก็หอนครับ แต่หอนแปปเดียว แล้วก็หายไปครับ เป็นเรื่องปกติ ไม่ต้องกังวนครับ