ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานนี้ประสบอุบัติเหตุกับรถน้อยๆของผมนิดหน่อย มาดูกัน  (อ่าน 6977 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
เมื่อวานนี้ที่แถวๆโรงพยาบาลรามา (ไม่แน่ในว่าแยกอะไร) ที่ถนนมี 4 เลนส์น่ะครับ ช่วงประมาณ 5 ทุ่ม พอดีว่าผมอยู่เลนส์ขวาสุด คู่กรณีอยู่เลนส์ที่ 3 ก็ติดไปแดงอยู่ พอไฟเขียวปุ๊บ ต่างคนก็ต่างออกตัว ผมกำลังตรงไป แต่คู่กรณีผมเลี้ยวขวา เท่านั่นแหละครับ เบรคเอี๊ยดดดดด  ดังสนั่นเลย ปรากฎว่า ไม่ชนกันครับ แต่รถเบียดกันนิดหน่อย ก็เลยลงมาดูรถ รถมันเบียดจนเกยๆกันอยู่ ซักพัก ตำรวจที่อยู่ตรงแยกก็มาดู เค้าก็เลยถามเรื่องราวงว่าเป็นยังไง

คู่กรณี : เนี่ยครับ  ผมกำลังเลี้ยวขวา แล้วน้อง(หมายถึงผม) เค้าตรงไป จะตรงไปได้ยังไง เลนส์ขวามันมีไว้เลี้ยว

ผม: อ่าว ก็ลูกศรมันชี้ให้ตรงอะ ผมผิดตรงไหนเนี่ย

คุณตำรวจเค้าเลยบอกว่า จริงๆแล้ว ทั้ง 4 เลนส์เนี่ย มันเลี้ยวไมได้เลย ที่คุณเห็นเลี้ยวๆกันเนี่ย มันลักไก่กันทั้งนั้น จริงๆแล้วผมเปิดเลนส์ที่ 5-6 ไว้ให้เลี้ยวแล้ว (เค้าปิดเลนฝั่งตรงข้ามอีก 2 เลน ไว้ให้เลี้ยวอะครับ)

ก็เลยอืมๆกันไป

แล้วที่นี้ คุณตำรวจเค้าก็เลยบอกว่าให้ไปจอดริมฟุตบาทก่อน แต่ทีนี้มันไปไม่ได้น่ะสิครับ มันติด!!!

แบบว่ารถมันเกยกันอยู่ คุณตำรวจเลยบอกว่าให้ผมหักพวงมาลัย แล้วถอย ผมก็ถอยสุดแรงเลยครับ ก็หลุดออกมาได้

แล้วก็ไปจอดข้างทาง

มีภาพปลากรอบครับ

อีกภาพๆ

แล้วทีนี้ก็เลยมาจอดดูสภาพรถข้างทางครับ เริ่มที่รถผมก่อน

งงง่ะ ไม่เป้นอะไรเลย มีสีรถเค้าติดมานิดหน่อย ที่ไม่เป้นไรส่วนหนึ่งก็คงเพราะ สภาพรถมันค่อนข้างเยินอยุ่แล้วด้วย 555รถมันเก่าอะนะ แล้วก็มีแผ่นยางปิดอยู่ข้างรถด้วยครับ

มาดูภาพปลากรอบกัน

ที่เห็นเป็นรถแตกๆนั่น เป็นอยุ่แล้วนะครับ สนิมกิน 555

ต่อมาก็เป็นของคู่กรณี
เป็นรอยอะครับ สีถลอกเยอะเหมือนกัน ตรงฝั่งประตูด้านคนขับ โอ้ว คงต้องทำสีใหม่ทั้งบาน

แล้วก็เป็นรอยยุบด้วยอะครับ บุบเข้าไปพอสมควรเลย

ขอโทษด้วยนะครับ ไม่มีภาพปลากรอบ

สรุปว่า ต่างคนต่างไปครับ ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวเขาไปซ่อมเอง ก็ทิ้งเบอร์โทรกันได้ แล้วก็รีบเผ่นก่อนตำรวจจะมา (เค้าไปไหนก็ไม่รู้อะ ให้ผมรออยู่นานเหมือนกัน) ขี้เกียจไปโรงพัก

แหะๆ งานนี้ก็ต้องขอโทษพี่เขาด้วย ยังไงก็คงต้องบอกว่าประมาทร่วมกันแหละ แต่ก็ไม่เป็นไรหยวนๆกันไป

แต่ที่แปลกใจก็คือรถเก่าๆของผมคันนี้นี่มันแข็งจริงๆ แข็งมากๆขนาดว่าฝากระโปรงหน้านี่ผมขึ้นไปยืนได้เลย(ผม นน เกือบ 80 โล) มีครั้งหนึ่งพ่อเคยขับไปซัดกับซีวิค ก้นบี้เลยครับ ส่วนของผมก็กระจังหน้าหลุด กลับมาบ้านติดกาวหน่อย   โอเคคค  ใช้ได้

คราวนี้ที่รถผมไม่บุบก็คงเพราะขอบรถที่เป็นยางด้วยส่วนหนึ่งแล้วก็ประกอบกับรถมันแข็งพอไปเกยกันก็เลยกลายเป็นรถของอีกฝ่ายที่บุบแทน อีกฝ่ายเป็นโตโยต้ารุ่นหนึง

แหะๆ ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆขับรถด้วยความไม่ประมาทช่วงปีใหม่นะครับ

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
เราถูกไม่ใช่เหรอ แต่รถเราไม่เป็นไร ก็หยวนๆได้

แต่มืดๆระวังนะครับ คิดว่าไม่เป็นไร ยอมๆ เช้ามา โอ้ววว มีบุบมีรอย เซ็งไป

ออฟไลน์ Nuttie

ที่เห็นเป็นรถแตกๆนั่น เป็นอยุ่แล้วนะครับ สนิมกิน 555

ต่อมาก็เป็นของคู่กรณี
เป็นรอยอะครับ สีถลอกเยอะเหมือนกัน ตรงฝั่งประตูด้านคนขับ โอ้ว คงต้องทำสีใหม่ทั้งบาน

แล้วก็เป็นรอยยุบด้วยอะครับ บุบเข้าไปพอสมควรเลย

ขอโทษด้วยนะครับ ไม่มีภาพปลากรอบ

ไม่เป็นไรครับ พอดีผมผ่านไปเห็นพอดี

เลยเอาภาพปลากรอบมาให้ดูกันครับ

นี่แน่ะ ภาพปลากรอบ 55^^

จะโดนด่าไหมเนี่ย ล้อเล่นนะครับ ^^"

ออฟไลน์ JIRATH

เราก้ถูกนี่ครับ แบบนี้ไม่เอาความหรอ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ i-din

::) กำลังจะถามพอดีเลยว่า ปลากรอบอยู่ไหน หาไม่เจอ เห็นมีแต่รถ

ปล รถอะไรอะคับ แข็งจริงๆ รถรุ่นเก่าจะแข็งกว่ารถรุ่นใหม่ เพราะรถรุ่นใหม เน้นไปที่ความปลอดภัยของคน มากกว่าของรถ เวลาชนกัน รถจะยุบเพื่อซับแรงเอาไว้ ไม่ให้ถึงตัวคนน่ะครับ ส่วนรุ่นเก่าๆ นี่วิทยาการด้านนี้ยังไม่พัฒนาพอ ก็เลยทำเหล็กหนาไว้ก่อนเลย อีกอย่าง ลดต้นทุนด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ Monstruo

แยกนั้นคือแยก 'ตึกชัย' บนถนนพระราม 6
แยกนั้นผมผ่านแทบทุกวัน ผมยืนยันได้เลยว่า "คุณไม่ผิดเลยแม้แต่น้อย" เพราะว่าเลนที่จะเลี้ยวขวาไปแยกอนุเสาวรีย์ชัยฯ คือเลนที่ 5&6 แต่เขาอยู่เลนที่ 3?!!

คุณสามารถเรียกค่าเสียหายได้นะ อย่างน้อยถ้ารถเขามีประกันชั้น 3 ก็ให้ประกันเค้าซ่อมรถเรา (ได้ทำสีตรงที่ผุไปด้วยเลย)

เรื่องประกันก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเขามีหรือเปล่า แต่ก็ไม่เป้นไรหรอกครับ นิดๆหน่อยๆ ไม่อยากวุ่นวาย ตอนนั้นก็เกือบจะเที่ยงคืนแล้วด้วย ขี้เกียจไปโรงพักอะครับ

อีกอย่างก็ได้เบอร์เค้ามาแล้วด้วย รู้สึกว่าเค้าก็จะเป้นตำรวจเหมือนกัน เห็นมี ว แล้วก็มีป้าย จปร อยู่ท้ายรถ -_-''

ก็เลยคิดว่าไม่เปนไร ยังไงคบกันเป็นเพื่อนไว้เลยดีกว่า เผื่ออีกหน่อยอาจจะมีอะไรให้เค้าช่วยมากกว่านี้ อิอิ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พวกขับรถบนท้องถนนนี่กวนมาก

ออฟไลน์ Ohmmypp

งั้นทุกคนที่ขับรถเป็นก็กวนหมดเลยน่ะสิครับ  ^^

ปล. แซวเล่นนะครับ
JC TU #54

อ่อ จะเล่าเพิ่มเติมอีกนิด ประวัติเยอะ รถคันนี้ 555

สมัยก่อน พ่อก็เคยเอาไปชนท้ายซีวิคไดเมชันมา แต่ตอนนั้นเราผิดเต็มๆ เพราะฝนตกแล้วมันเบรคไม่อยู่ ซัดเข้าไปตอนนั้น ความเร็วมประมาณ 40 ได้มั้ง ตู้มมมมม

ท้ายเละ เห้นว่าซ่อมไป 2 หมื่นกว่า ส่วนรถผม กระจังหน้าแตก (เอากาวแปะปุ๊บ เหมือนเดิมเลย 555) แล้วก็กันชนยุบนิดหน่อย (กันชนมันเป็นเหล็กชุบโครเมียมตามประสารถรุ่นเก่าๆอะนะคับ) เอาเคาะๆหน่อย รุ้ๆสึกจะ 900 มั้ง

แล้วอีกครั้งนึง อันนี้ผมเอง ถอยไปซัดเบนซ์ e220(น่าจะนะ) ตัวก่อนไฟตากลมมา อันนี้ก็ผมผิดเองอีกนั่นแหละ เหอๆ
กันชนท้ายยุบ รอยยังอยู่เลย ส่วนเบนซ์ก็ทำสีใหม่ กระจังหน้าแตก ฝาครอบหม้อน้ำแตก แล้วก็คานอะไรยุบซักอย่างนี่แหละ ต้องเอาไปดึงออกมา (เห็นบอกว่ามันเป็นคานเซฟตี้ของเบนซ์ ไม่แน่ใจนะอันนี้ ต้องถามผู้รู้)

ต้องยอมรับเลยว่ามันแข็งจริงๆ ก็ก็ไม่เคยโดนที่ความเร็วสูงๆ(แล้วก็ไม่อยากโดนด้วย) คิดว่าคงไม่เหลือเหมือนกัน แต่ยังไงมันก็ขับเร็วไม่ได้อยุ่แล่วล่ะ อิอิ 100 นึงนี่ สั่นเป้นเจ้าเข้า

methus zaa

• บุคคลทั่วไป

งั้นทุกคนที่ขับรถเป็นก็กวนหมดเลยน่ะสิครับ  ^^

ปล. แซวเล่นนะครับ
คิอบางคนก้อชอบปาดหน้าอ่ะครับ

ถ้าบนท้องถนนมีคนใช้รถใช้ถนนมีน้ำใจอย่างนี้เยอะๆ ก็คงจะดีนะ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จะบอกว่า กาแลนท์ รุ่นเนี้ย โปรดบูรณะ ให้ดีๆเลยเถอะครับ

หายากแล้วรุ่นนี้ ผมจำได้ว่า ผมน่าจะมีรูป หรือแค็ตตาล็อกตัวนี้หรือเปล่าหว่า ต้องค้นก่อน
ถ้าเป็นรุ่นใหม่กว่านี้ ตัวหน้าเฉียง มีแน่ ๆ

โอ้ว  พี่จิมมี่รุ้ด้วยแฮะ ว่าเป็น mitsu รุ่น ex เอ๊ย galant อิอิ

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
ถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกันครับ ดีนะเนี่ยไม่เป็นอะไรเท่าไหร่ รถก็แข็งใช้ได้เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ gateaux

ดีแล้วครับที่ใจเย็นทั้งคู่ จบง่ายหน่อย