ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารถที่ใช้มีไฟเตือนให้เข้าเช็คระยะ เข้าเช็คที่อู่นอก จะเอาไฟเตือนออกอย่างไรคับ  (อ่าน 2695 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถ้าสมมุติว่ารถยนต์รุ่นนึง มีไฟเตือนเข้าศูนย์บริการ ทุกๆ 1 หมื่นกิโล

ถ้าเราต้องการไปเข้าอู่นอก

อู่นอกสามารถลบไฟดังกล่าวให้เราได้หรือไม่ครับ หรือว่าต้องใช้เครื่องมือเฉพาะของศูนย์บริการเท่านั้น จึงจะลบ code นี้ได้ครับ

อยากสอบถามครับ เพราะเรื่องนี้ไม่เคยมีประสบการณ์จริงครับ :D ขอบคุณครับ

ปล..รูปจาก http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6688:%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-Mitsubishi-Attrage-(1-2-L-5MT-CVT)&catid=62:sub-b-segment-1000-1300-cc&Itemid=73
Credit พี่จิมมี่ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
อู่นอกที่ทำได้ มี ก็อย่าไปเข้าที่ทำไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อู่นอกหลายอู่มีคอมลิ้งรถแต่ละยี่ห้อ ลบสัญญาณได้ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ holahola66

ถ้าอู่ที่มีเครื่องจิ้ม scan เค้าจะ clear code ได้ครับ สมัยนี้อู่ไหนไม่มีนี่เชยครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมใช้ navara ใช้กดจากปุ่ม reset trip meter ได้เลยครับ และเดาว่าน่าได้เกือบทุกรุ่น ระบบแบบนี้ไม่ควรทำให้ยุ่งยากกับ user มากไป
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
มันตั่งค่าที่ตัวรถได้ครับ

jaesz

ถ้าแค่เตือนระยะถ่ายน้ำมันเ หรือเช็คระยะทั่วไป ลบเองได้ทุกยี่ห้อครับ (เท่าที่ผมรู้ในตอนนี้)

keanetona

ถ้าเป็น BMW เขามีเครื่องลบไฟ แค่จิ้มไฟก็หาย

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
บางยี่ห้อก็ลบได้ด้วยตนเองครับ...