ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Attrage ตัวท๊อปกับ Mirage ตัวท๊อปผมควรซื้ออันไหนดีครับ  (อ่าน 4912 ครั้ง)

ออฟไลน์ MrMecH

• Jr. Member
  • **
ตัดสินใจแล้วว่ารถคันแรกในชีวิตของผมต้องเป็นมิตซู แต่ไม่รู้จะเลือกคันไหนดี รักพี่เสียดายน้องเลยอยากถามความคิดเห็นของกูรูทั้งหลายในบอร์ดหน่อยครับ

มิราจ ตัวท๊อป
- ราคาถูกกว่า Attrage เยอะมากแถมได้รับส่วนลด 75,000 บาทอีก ตกค่าผ่อนเดือนละ5,900กว่าบาท เงินส่วนลดก็เอาไปซับดาวน์ทำให้ดาวน์25%เหลือแค่ไม่กี่หมื่นบาท ช่วยเซฟเงินในกระเป๋าได้เยอะ แต่ยังไม่มั่นใจเรื่องการขับขี่เท่าไหร่เพราะเป็นล้อเล็กแถมมีแต่เบาะผ้าอีก

Attrage ตัวท๊อป
- แพงกว่ามิราจ ส่วนลดได้แค่ 50,000 บาท แต่ภายในน่าจะนั่งสบายกว่า ได้เบาะหนังกับกล้องหลังด้วย แต่ตกค่าผ่อนเดือนละ6,300กว่าบาท และดาวน์25%ต้องจ่ายมากกว่ามิราจหลายหมื่นอยู่ อีกอย่างเป็นรถใหม่ปัญหาน่าจะน้อยกว่า

ส่วนใหญ่ผมกะจะไว้ใช้ขับไปทำงานคนเดียวภายในกรุงเทพแต่มีบางครั้งอาจขับพาแม่กับน้องชาย2คนไปเที่ยวบ้างภายในกรุงเทพช่วงวันหยุด เงินเดือนผม16,000บาท+ค่าOTอีกนิดหน่อย ที่บ้านเป็นคนตัวสูงใหญ่ทั้งบ้านยกเว้นแม่(ผมสูง180หนัก100 ส่วนน้องอีก2คน 170+ทั้งคู่)

ผมควรเลือกคันไหนดีครับเนี่ย

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
มันก็เหมือนกัน Mirage ก็ยังคุ้มกว่าครับ และจำได้ว่าตอนลองนั่ง พื้นที่เหนือศีรษะมากกว่านะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
mirage ครับ ;)

ลด 75000 มากกว่าตอนรถคันแรกอีกครับ

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
แล้วแต่ความชอบครับ สำหรับผม ปกติผมชอบรถซีดาน แต่เวลาขับผมชอบแฮทแบคมากกว่า เรื่องเบาะ ผมว่าเบาะหนั่งกับเบาะผ้า มันก้พอๆกัน แต่อยากให้คิดเรื่องสัมภาระครับ ยังไงซีดานก้เก็ลบชองได้เย่อะกว่าครับ และก้โทนสีรถ ผมว่า เอทราจทำโทนสีได้สวยกว่ามิราจด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
ผมขับH/B 1.2 ซื้อมาก่อนแต่งงาน  ปัจจุบันใช้ มาสามปีกว่า มีลูกน้อยๆ 1คน  อยู่กับพ่อแม่ รวมเป็น 5 คน  ทีี่บ้านมีรถสองคัน(กระบะแค็ปอีก1)  เวลาไปไหนพร้อมกัน5คนรู้สึกรถมันคันเล็กไปหน่อย  ปัจจุบันอยากได้ซีดานที่มันกว้างและใหญ่ขึ้นครับ (อ้อ...ถ้าในอนาคตนึกอยากจะเปลี่ยนจะเอาซีดาน1.5-1.6 ครับ)

- ส่วนตัวถ้าท่าน จขกท. ไม่ติดขัดเรื่อง งบประมาณอยากแนะนำ แอททราจ ครับ ;)

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
ถ้าค่างวดและราคารถไม่ใช่ปัญหา แอททราจดีกว่าครับ มีท้ายขนของสะดวกกว่า อนาคตจะติดแฏซก็ได้ ท้ายไม่มีปัญหา

ส่วนตัวผมใช้ แอททราจครับ ไปไหนมาไหนคนเดียว  ;D
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมมองระยะยาว attrage ดีกว่า นั่งสบายกว่าด้วย แถมคุณเปนคนตัวใหญ่อีก มองยาวๆเผื่อคนอื่นนั่งด้วย attrage ก้อดีครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป

มิตซู-แอททราจ

นิสสัน-อัลเมร่า

ออฟไลน์ Volta

อ่านดูแล้ว จขกท. ให้ความสำคัญกับส่วนลดค่องข้างมาก และน่าจะซีเรียสเรื่องยอดผ่อนต่อเดือน
ในขณะเดียวกันก็อยากได้รถที่กว้างขวาง

ลองดูแอททราจตัวรองลงมาดูใหมครับ แล้วก็ค่อยเก็บเงินแต่งรถเพิ่มเติมภายหลัง

หรือไม่ลองสอบถามโปรโมชั่นจากหลายๆศูนย์ดู เผื่อมีที่อื่นให้มากกว่า
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Sappe!

Attrage เลือกจากความชอบล้วนๆ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Attrage + LPG ครับ

คุ้มเห็นๆ