ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีคร้าฟ พี่ๆน้องๆท่านไหนมีรถที่ติดตั้งสายอากาศอยู่ด้วย นำมาโชว์กันบ้างนะฮะ  (อ่าน 9684 ครั้ง)

ออฟไลน์ hozeyello

• Newbie
  • *

สวัสดีอีกรอบครับทุกคน ผมบอสครับ เป็นนักวิทยุสมัครเล่น Callsign < E22UXO >

ชื่นชอบรถยนต์ที่ติดตั้งสายอากาศวิทยุสื่อสารครับ แม้บางคนจะบอกเหมือนรถบังคับวิทยุก็ตาม 555+ ก็มีส่วนนะฮะ

อยากจะขอชมรถพี่ๆน้องๆท่านไหนมีรถติดสายอากาศนำมาให้ดูกันบ้างนะครับ  THK u  คร้าฟ  ;D

คันนี้ Honda city ปี 95 ครับ   ถ้าเคยไปขับรถปาดหน้าใครขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะครับ  :D แฮ่ๆ

[/url] [/img]

[/url][/img]

If the sun is still up. Life must go on.  :)

• Newbie
  • *
If the sun is still up. Life must go on.  :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
มีแต่สายรับของวิทยุเดิมๆอ่ะครับ ยิงเข้ามาในคลื่น FM ทั่วไปผมก็ได้ยินคุณได้

• Newbie
  • *

สายรับยี่ห้ออะไรหรอครับพี่ รบกวนสอบถามหน่อย  :o

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
ขอโทษนะครับ ขอถามเป็นความรู้ ไมาได้กวนนะครับ
คือผมสงสัยมานานแล้ว ว่าทำไมเสาเยอะจังครับ อลังการมาก บางคันนี่มีทุกมุม บนหลังคาอีก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

• Newbie
  • *

๕๕ ครับพี่ Eddy   ถ้าหมายถึงผมนี่ ผมชอบความ Balance อ่ะครับ มีต้นเดียวแล้วมันแหม่งๆยังไงก็ไม่รู้  :P  แต่ผมก็ใช้อยู่ 2 ต้นนะครับ

แต่ถ้าหมายถึงรถอื่นทั่วไป เขาอาจจะใช้หลายความถี่ก็ได้มั้งครับ เพราะแต่ละหน่วยงานใช้ไม่เหมือนกัน ^-^

• Newbie
  • *