โพลล์

ระหว่าง 2 คันนี้ท่านชอบคันไหนมากกว่ากันเพราะอะไร

Honda Civic FD2 Type-R (White)
32 (58.2%)
Honda Civic FD2 Mugen RR (Red)
23 (41.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 55

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นคุณจะเลือกคันไหนระหว่าง Type-R กับ Mugen RR  (อ่าน 26412 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ถ้าเป็นท่านๆจะเลือกคันไหนเพราะอะไรครับ และถ้า 2 คันนี้ขับผ่านมาคุณคิดว่าคนรอบข้างจะหันมาองคันไหนมากกว่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2014, 20:07:57 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
Re: เป็นคุณจะเลือกคันไหนระหว่าง Type-R กับ Type-RR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 13:03:27 »
ผมว่า Type-R สวยกว่า ถ้าสีแดงด้วยนี่แจ่มครับ

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
Re: เป็นคุณจะเลือกคันไหนระหว่าง Type-R กับ Type-RR
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 13:03:57 »
หันมองคงต้องเป็น RR ครับ ด้วยสีและพาร์ทที่แตกกต่างจาก FD ทั่วไป

แต่คู่นี้ผมเลือก Type R เพราะผมไม่ชอบโป่งแปะของ RR เลยเป็นการส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 13:04:27 »
ชอบคันสีแดงอ่ะครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 13:04:42 »
ถ้ามองแบบคนทั่วๆไปที่ไม่รู้เรื่องรถเลย บ้านๆเลยนะครับ มันก็ซีวิคแต่งทั่วๆไป ซึ่งในไทยเราก็มีอยู่ทั่วท้องถนน ต่อให้มี สัญลักษณ์รุ่นมาแปะ เค้าก็มองว่าซีวิคอยู่ดี ผมถามแบบนี้เลยดีกว่า จะมีซักกี่คนที่ืรู้ว่า ตัวนี้ R แท้ ตัวนี้ RR แท้ เพราะบอกตามตรง ขับผ่านผมก็ไม่รู้ เพราะปัจจุบันนี้ ซีวิค FD ทุกคัน แต่งกันรอบคัน แนวซิ่งๆทั้งนั้น ไม่รู้เลยว่าคันไหน k20a คันไหนเครื่องเดิมแต่งสวย เพราะฉะนั้นเรื่องคนมอง คงลำบาก ครับ หรือจะรู้ก็ต่อเมื่อลองหวดกันดูอ่ะครับ ถึงจะรู้ว่าใช่ไม่ใช่ แต่บางคันก็ k24 ไปละ

ออฟไลน์ kwancanoe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 13:34:06 »
ถ้ามองแบบคนทั่วๆไปที่ไม่รู้เรื่องรถเลย บ้านๆเลยนะครับ มันก็ซีวิคแต่งทั่วๆไป ซึ่งในไทยเราก็มีอยู่ทั่วท้องถนน ต่อให้มี สัญลักษณ์รุ่นมาแปะ เค้าก็มองว่าซีวิคอยู่ดี ผมถามแบบนี้เลยดีกว่า จะมีซักกี่คนที่ืรู้ว่า ตัวนี้ R แท้ ตัวนี้ RR แท้ เพราะบอกตามตรง ขับผ่านผมก็ไม่รู้ เพราะปัจจุบันนี้ ซีวิค FD ทุกคัน แต่งกันรอบคัน แนวซิ่งๆทั้งนั้น ไม่รู้เลยว่าคันไหน k20a คันไหนเครื่องเดิมแต่งสวย เพราะฉะนั้นเรื่องคนมอง คงลำบาก ครับ หรือจะรู้ก็ต่อเมื่อลองหวดกันดูอ่ะครับ ถึงจะรู้ว่าใช่ไม่ใช่ แต่บางคันก็ k24 ไปละ

ถูกต้องทุกประการครับ ผมเองก็มองแล้วเฉยๆ เพราะไม่รู้หรอกว่ามันแท้หรือเทียม

ถ้าจะให้ผมเลือกมองแล้วมีอาการ "อุ้ย!!! ดูนั่นสิ" แบบนี้ ก็จะมองอะไรที่มันชัดๆไปเลยดีกว่า อย่างเช่น Civic 5 ประตู เป็นต้น เพราะมันรู้ได้เลยว่าไม่มีในไทยแน่ๆ และ/หรือ ถ้าจะให้ชัดๆก็มองรุ่นหรือยี่ห้อที่มันชัดเจนไปเลย เช่น BRZ, GT86, Rx8, GT-R, 370Z เป็นต้น แม้แต่ Evo10 ยังมองยากเลย เพราะไม่รู้ว่ามันเป็น Lancer EX แต่งหรือเปล่า นี่แค่รถยี่ปุ่นนะครับ ถ้าอยากให้ใครเห็นก็เหลียวมอง จัดที่มันชัดเจนดีกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 13:55:13 »

ถูกต้องทุกประการครับ ผมเองก็มองแล้วเฉยๆ เพราะไม่รู้หรอกว่ามันแท้หรือเทียม

ถ้าจะให้ผมเลือกมองแล้วมีอาการ "อุ้ย!!! ดูนั่นสิ" แบบนี้ ก็จะมองอะไรที่มันชัดๆไปเลยดีกว่า อย่างเช่น Civic 5 ประตู เป็นต้น เพราะมันรู้ได้เลยว่าไม่มีในไทยแน่ๆ และ/หรือ ถ้าจะให้ชัดๆก็มองรุ่นหรือยี่ห้อที่มันชัดเจนไปเลย เช่น BRZ, GT86, Rx8, GT-R, 370Z เป็นต้น แม้แต่ Evo10 ยังมองยากเลย เพราะไม่รู้ว่ามันเป็น Lancer EX แต่งหรือเปล่า นี่แค่รถยี่ปุ่นนะครับ ถ้าอยากให้ใครเห็นก็เหลียวมอง จัดที่มันชัดเจนดีกว่าครับ  ;D
ขอเห็นด้วยทุกประการอีก 1 เสียงค่ะ
มีเพื่อนซื้อ EVO ตัวก่อน EX
มาบอกว่า ล้านเก้า
เอาจริงๆนึกว่า แลนเซอ เอามาใส่สปอยเลอร์ และรอบคัน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 13:58:07 »
ชอบ RR เพราะสีสะดุดตามาก่อนเลยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ tyo00

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 14:00:10 »
ผมก็มองว่ามันเฉยๆ ไม่ดูแล้วหวือหวาหรือแตกต่างจากรุ่นธรรมดาสักเท่าไหร่

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 15:35:46 »
สำหรับฮอนด้า.. ยิ่งมี R หลายตัวยิ่งแรง....ผมเลือก RR ครับ

แต่ถ้าเป็นไปได้จะเอาสัก RRRR แรงทะลุโลก

ออฟไลน์ Tongnismo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 15:47:15 »
เหมือนเคยเห็น RR มีคนเอาเข้ามาขาย 4ล้านกว่า เห็นราคาแล้วอึ้งไปสั้กพักถ้าหากซื้อมาขับจิงๆ จะมีใครรู้ไหมเนี่ยว่าเราขับรถคันละ 4ล้านกว่าอยู่นะ
ไม่ใช่ fd ตามท้องตลาด แต่ดูภายในของ RR แล้วสุดยอดมาก สวยสุดๆ

ออฟไลน์ Meow

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 15:47:55 »
- ชอบ Type R ครับ เพราะชอบแบบเรียบๆ ไม่ดุมาก

- ส่วนถ้า 2 คันนี้ขับผ่านคนรอบข้างจะมอง Mugen RR มากกว่า เพระาสีมันสะดุดตา : P

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 16:23:23 »
Type R ก็คือตัวแรงของ civic ผลิตโดย honda เอง
ส่วน RR นี่คือ Mugen นำตัว type R ไป tuning พร้อมปรับ look ใหม่

ส่วน Type-RR ไม่มีคำนี้นะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 18:39:19 »
คันแดงครับ คันขาวท่อแหว่งไปข้างนึงดูไม่สมประกอบ

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 19:06:54 »
สาวนตัวชอบtype rมากกว่าดูลงตัวกว่าไม่เลอะเทอะ  ส่วน type rr ไม่มีนะครับตัวนี้เค้าเรียกmugen rr

ออฟไลน์ 1212312121

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 19:55:07 »
ชอบ RR นะแต่ไม่ชอบฝากระโปรง ถ้าผมใช้ civic FD ผมก้อคงแต่ง RR

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 20:06:37 »
ตัวสีแดงสิ ตัวแรกดูเหมือนFD ไปโชว์สาวคงโดนแขวะว่าทำไมซื้อรถเก่าแต่แพง

ออฟไลน์ kris-lack

Re: เป็นคุณจะเลือกคันไหนระหว่าง Type-R กับ Mugen RR
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 22:06:39 »
ตอนหัวค่ำ ขับรถกลับคอนโด เห็นซีวิค Type R ขับผ่าน
อมยิ้มเลยค่ะ คือที่อมยิ้มเพราะนึกถึงกระทู้นี้ขึ้นมาเลยว่า มันของจริงหรือของปลอม (วะ)

ออฟไลน์ Emission

• Newbie
  • *
Re: เป็นคุณจะเลือกคันไหนระหว่าง Type-R กับ Mugen RR
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 22:36:49 »
ผมเลือก Mugen RR ครับ

1) FD2R ฮอนด้าผลิตมาเพื่อเป็นรถใช้ในชีวิตประจำวัน + ซิ่งในสนามก็ได้
2) FD2 Mugen RR เป็นรุ่นพิเศษ ตกแต่งโดยสำนักมูเก้น ผลิตแค่ 300 คัน

ลองดูภายในด้วยครับ

ออฟไลน์ toxoplasma

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 22:51:47 »
สำหรับฮอนด้า.. ยิ่งมี R หลายตัวยิ่งแรง....ผมเลือก RR ครับ

แต่ถ้าเป็นไปได้จะเอาสัก RRRR แรงทะลุโลก
:D :D :D

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 00:49:32 »
ถ้าเน้น คนมอง ไปคันอื่นเถอะครับ

ถ้าอยุ่เมืองนอกราคามันสมเหตุสมผลกว่านี้

แต่ราคาในไทยนี่ผมว่า ไปเลือกรถสปอร์ตแท้ๆ ราคาใกล้ๆกันดีกว่า ให้อะไรได้มากกว่า

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 02:07:24 »
ส่วนตัว ผมชอบ Type R มากกว่าครับ

แต่พูดตรงๆว่า คนไทยส่วนใหญ่ ก็คงมองว่าเป็น Civic ธรรมดาๆ คันนึงอยู่ดี
ถ้าเน้นคนมอง ไม่ได้เน้นความชอบส่วนตัว ไปคันอื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ pamoch88

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 03:32:48 »
ถ้าจะให้คนมอง ก็คงไม่มีใครมองครับ เพราะมันแค่ซีวิค ใส่พาร์ท ธรรมดาๆ 
ถ้าจะเล่นรถให้คนมอง ก็ เล่นให้ตรงแนวไปเลยครับ  audi tt. Slk. Z4 350. 370.  พวกนี้ ยังไงก็ต้องเหลียวมองครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 08:15:33 »
ถ้าจะให้คนมอง ก็คงไม่มีใครมองครับ เพราะมันแค่ซีวิค ใส่พาร์ท ธรรมดาๆ 
ถ้าจะเล่นรถให้คนมอง ก็ เล่นให้ตรงแนวไปเลยครับ  audi tt. Slk. Z4 350. 370.  พวกนี้ ยังไงก็ต้องเหลียวมองครับ
เหมือนจะมีเพื่อนผู้หญิงคนนึงของผมพูดทำนองนี้กับ GTR เหมือนกันนะ มันบอกก็แค่นิสสันคันนึงทำไมแพ้งจัง ผมก็ขำๆนะผู้หญิงเขาคงมองอย่างงี้จริงๆ

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 08:55:13 »
ผมพนันได้เลยว่า ขับแค่ ซีร๊อคโค่ ญ ยังมองมากกว่าสารพัด civic ครับ เสียงมาดังแปลกๆก็โดนแซวรถกระป๋อง  :D   

ย้อนกลับมาถามตัวเองก่อนเลยซื้อรถให้เขามองหรือซื้อให้เราขับ แล้วคำตอบมันจะชัดเจนเองครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 14:01:32 »
Mugen RR คับ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 21:28:01 »
ชอบตัว Mugen RR ครับ แต่เข้าใจเลยว่าคงมีไม่กี่คนที่ดูออกว่ารถคันละเท่าไหร่ (ยิ่ง Civic FD นี่แต่งเป็น type R หรือ Mugen เยอะมาก)
ส่วนตัวผมไม่ค่อยสนใจเรื่องคนมองรถครับ เน้นรถขับแล้วเราชอบมากกว่า สิบกว่าปีก่อนซื้อ EVO 8 มา ปัจจุบันก็ยังใช้อยู่ครับ ขับสนุกและเป็นรถที่รักมากด้วย  ;D
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 22:56:14 »
ผมเห็นด้วยนะครับ ยังไงคนมองมันก็คือซีวิคครับ

ส่วนตัวแล้วชอบ Type-R ดูลงตัว เรียบๆ แต่สวย ดุนิดหน่อย