ผู้เขียน หัวข้อ: อะไหล่ครึ่งคันหน้าของปาเจโร่และไทรตัน มันใช้ชุดเดียวกันหมดป่าวครับ  (อ่าน 4538 ครั้ง)

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
เช่น ฝากระโปรงหน้า กระจกบังลมหน้า โปร่งล้อหน้า กระจกมองข้าง(อันนี้แน่นอน) ช่วงล่างหน้าทั้งชุด โช๊คอัพและสปริง

ส่วนพวกนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ
1.โคมไฟหน้า(ไม่เหมือน แต่คล้ายกันมาก ถ้าไม่นับโปรเจคเตอร์)
2.กระจัง มันก็บล็อคเดียวกันเลยใช่ป่าวครับ ต่างกันแค่ลายเท่านั้น
3.กันชนหน้า(คนละชุด)
เพราะเห็น ไทรตันเปลี่ยนแค่3อย่างนี้ มันคือปาเจโร่เลย ขนาดว่าไม่ได้เปลี่ยน มองไกลๆหน่อย ก็แยกไม่ออกแล้ว ปาเจโร่ หรือ ไทรตัน เป็นอีกเหตุผลนึงของผมที่ไม่อยากซื้อ PPV ก็แบบนี้แหละ 5 5 5

คหสต.ของผมคิดว่า ถ้าไม่นับช่วงล่างที่ถูกเซ็ทมาให้ขับดีกว่า นั่งสบายกว่า และออฟชั่นที่อัดให้มา รูปทรงครึ่งคันหลังทีสวยกว่ากระบะ เพราะเป็นรถทรง7ที่นั่ง มีเบาะแถว3 ไม่มีกระบะท้าย มันเหมือนเราขับกระบะคันนึงเลย คุณว่าจริงไหมครับ ขอบคุณครับ

yutthapong

• บุคคลทั่วไป
แปลงได้ครับ ราคาชุดแปลงหน้าปา

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
แปลงได้ครับ ราคาชุดแปลงหน้าปา
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ราคากระจกบังลมหน้า มันเท่าไหร่หรอครับ

yutthapong

• บุคคลทั่วไป
กระจกหน้ามันตัวเดียวกันกับไทรตันนิครับ

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
ก็มันคือ ppv ก็คือรถกระบะดัดแปลง
มันก็ต้องเหมือนกระบะถูกต้องแล้วครับ
ถามว่าเหมือนขับกระบะไหม ทุกค่ายก็พยายามทำให้แตกต่าง
โดยช่วงล่างหลังก็เปลี่ยนไปใช้ coil spring เพื่อความนุ่มนวลมากขึ้น
ส่วนพื้นฐานอื่นๆ ก็เหมือนกัน เพียงแต่แต่งหน้าทาปากต่างกันไปนิดหน่อย

ส่วนต่างของราคามาจากภาษีด้วยครับ
กระบะ 4 ประตู 12%
ppv 20%

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
จริงครับ มันก็คือกระบะดีๆนี่แหละ