ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง กุญแจImmo ของ March  (อ่าน 2516 ครั้ง)

ออฟไลน์ kibrain

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่อง กุญแจImmo ของ March
« เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 09:40:22 »
พอดี กุญแจรีโมทมาร์ช ตัวท๊อบที่เก็บสำรอง หายไป 1 ดอก
คำถามคือ ถ้าดอกที่ใช้อยู่แบตหมด เข้าใจว่ามันคงไม่แบตหมดดับไปดื้อ มันจะค่อยๆหมด จะสตราทรถยังไง

ปล.เห็นด้านหลังมีดอกกุญแจ เอาไปทำอะไร ไขตรงไหนได้ ผมไม่เห็นมีรูให้ไขอะไรเลย

ออฟไลน์ chat_a4

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่อง กุญแจImmo ของ March
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 10:37:03 »
ถ้าหน้าจอเตือน แบตเตอรี่ กุญแจ ก็ค่อยเปลี่ยนแบตรีโมทครับ 
ตอนที่มันแบตใกล้หมด ก็ยังสตาร์ทได้ครับ เอารีโมทไปจ่อๆ ที่ปุ่ม push start ครับ

ตัวรีโมท ด้านหลังมีสลัก ถอดเอาลูกกุญแจออกได้ครับ เอาไว้ไขประตูรถครับ

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่อง กุญแจImmo ของ March
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 18:02:17 »
ถ้าหน้าจอเตือน แบตเตอรี่ กุญแจ ก็ค่อยเปลี่ยนแบตรีโมทครับ 
ตอนที่มันแบตใกล้หมด ก็ยังสตาร์ทได้ครับ เอารีโมทไปจ่อๆ ที่ปุ่ม push start ครับ

ตัวรีโมท ด้านหลังมีสลัก ถอดเอาลูกกุญแจออกได้ครับ เอาไว้ไขประตูรถครับ

และเอาไว้ล็อคที่เก็บของเวลาเอารถเข้าเช็คหรือเอารถไปล้างครับเพื่อปลอดภัยและเพื่อความสบายใจ(น่าจะเหมือนกับเทียน่านะ)

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 21:07:14 »
กุญแจหาย ทำใหม่ก็ได้คคับ เอาแผ่นรหัสโลหะที่มากับกุญแจไปที่ศูนย์ได้เลยครับ ส่วนลูกกุญแจ ถ้าถอดออกมาแล้ว ไขประตูได้อย่างเดียวครับผม

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 09:47:06 »
เวลาแบตจะหมดต้องเอากุญแจไปจ่อๆไว้หน่อยก่อนสตาร์ทครับ แล้วก็รีบไปเปลี่ยนแบต

ออฟไลน์ chat_a4

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 11:08:33 »
กุญแจหาย ทำใหม่ก็ได้คคับ เอาแผ่นรหัสโลหะที่มากับกุญแจไปที่ศูนย์ได้เลยครับ ส่วนลูกกุญแจ ถ้าถอดออกมาแล้ว ไขประตูได้อย่างเดียวครับผม

ถ้าเพลทหายทำไงอ่ะครับ (ของผมนี่แหละ หายไปแล้ว)  ???

ออฟไลน์ kibrain

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 11:23:13 »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ