ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเปลี่ยนกันชนแต่งยกชิ้น ของเดิมเอาไปไว้ไหนกันครับ  (อ่าน 3010 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
กันชนผมมีรอยครูดนิดๆหน่อยๆเพียบด้วย ร้านที่เปลี่ยนของแต่งเค้ารับซื้อไปทำอะไรต่อได้มั้ย
แล้วมันจะมีคนมาซื้อต่อมั้ยของเป็นรอยเนี่ย
หรือเก็บกลับบ้านจะดีกว่า สงสัยๆ

และกันชนหน้ามีไฟตัดหมอกมาด้วยถอดมาขายเองหรือขายร้านไปเลยดีกว่า

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
น่าจะมีคนไปซื้อต่อนะครับ แล้วค่อยเอาไปทำสีใหม่ เมื่อวานผมขับตามกระบะคันนึงบรรทุกกันชนเต็มท้ายและสูงเกินหลังคารถเลย ส่วนใหญ่ก็มีรอยทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
จะถอดขาย หรือขายยกชิ้นก็ได้ครับ

แต่ของผม ทุกชิ้นที่เปลี่ยนผมเก็บไว้หมด
เพราะตินขายรถทำกลับเดิมๆขายได้ราคากว่า
แถมของแต่งก็ขายได้อีกต่างหาก ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• Jr. Member
  • **
จะถอดขาย หรือขายยกชิ้นก็ได้ครับ

แต่ของผม ทุกชิ้นที่เปลี่ยนผมเก็บไว้หมด
เพราะตินขายรถทำกลับเดิมๆขายได้ราคากว่า
แถมของแต่งก็ขายได้อีกต่างหาก ครับ

เหมือนกัน ถอดเก็บไว้ พอจะขายรถก็เอาของเดิมมาใส่ได้เลย
ไม่ต้องเสียเวลาหาซื้อ บางทีหาซื้อยากแถมแพงด้วย

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG

เหมือนกัน ถอดเก็บไว้ พอจะขายรถก็เอาของเดิมมาใส่ได้เลย
ไม่ต้องเสียเวลาหาซื้อ บางทีหาซื้อยากแถมแพงด้วย
ผมก็เก็บของเดิมไว้หมดเลยครับ แม้กระทั่งล้อแม็กเดิม..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mark_pro

• Jr. Member
  • **
ผมเก็บไว้ครับ จะขายก็ยังไงอยู่ ไปครูดมา เป็นรอยบ้าง  คงขายไม่ออก ผมคน ตจว. เช่าหอพักอยู่
ก็ขนขึ้นไปพาดๆ กันไว้ในห้องเล็กๆ นั้นละครับ ทั้งกันชนหน้า-หลัง สเกิร์ตข้าง -หน้า-หลัง
เต็มห้องเลยตอนนี้

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
ผมว่าขึ้นอยู่กับความสะดวกในการเก็บรักษาของแต่ล่ะคนน่ะครับ ถ้าอยู่บ้านเดี่ยวพื้นที่เยอะๆเก็บไว้ก็ดีกว่าครับ พอจะขายก็ถอดของแต่งแยกขายไปครับได้ราคาดีกว่า แต่ถ้าพื้นที่จำกัดแบบอยู่ทาวน์โฮมหรือคอนโดแบบนี้เก็บไว้มันเกะกะน่ะครับผมว่าแถมฝุ่นอีก ขายทิ้งจะดีกว่าครับ