ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบราคากลางของมือ2 fortuner รุ่นแรกปี 06 บ้างครับ  (อ่าน 3173 ครั้ง)

ออฟไลน์ p1o6

• Newbie
  • *
ใครพอจะทราบราคากลางของมือ2 fortunerรุ่นแรกปี2006 บ้างครับ พอดีอยากจะเปลี่ยนแต่งบจำกัดเลยอยากได้มือ2 แท้ เพราะมีคนถอดจากรถขายกันเยอะ อะครับ ได้แก่ กระจังหน้า ไฟหน้าพร้อมโคม 2 อันซ้ายขวา ไฟท้ายพร้อมโคม 2 อัน ซ้ายขวา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2014, 11:32:40 โดย p1o6 »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ใครพอจะทราบราคากลางของมือ2 fortunerรุ่นแรกปี2006 บ้างครับ พอดีอยากจะเปลี่ยนแต่งบจำกัดเลยอยากได้มือ2 แท้ เพราะมีคนถอดจากรถขายกันเยอะ อะครับ ได้แก่ กระจังหน้า ไฟหน้าพร้อมโคม 2 อันซ้ายขวา ไฟท้ายพร้อมโคม 2 อัน ซ้ายขวา

งงครับ
ตกลงต้องการราคาตัวรถ หรือราคาอะไหล่ถอดครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ reyeshenry

เจ้าของกระทู้หมายถึง อยากได้ ฟอร์จูนเนอร์ตัวแรก ปี 05-08 ใช่ไหมครับ
แล้วทีนี้ อยากได้รุ่นนี้  แปลงหน้า  มาเป็นรุ่น  ไมเนอร์  08-12 และไมเนอร์ 11-13
งั้นก็รายละเอียดดังนี้ครับ

1. ฟอร์จูนเนอร์รุ่นแรก ปี 05 -06 ราคามือสอง 3.0V AT 4WD จะอยู่ที่ 5.5-6.5 แสนครับ
2. หากอยากแปลงหน้าหลังเป็น ตัวไมเนอร์    จะเปลี่ยนดังนี้
- โคมไฟหน้า โปรเจคเตอร์  คู่นึงชุดละ 7,000 บาท  ไม่รวมหลอดไฟหน้า ส่วนไฟเลี้ยว ไฟหรี่  ไฟสูง ใช้หลอดเดิมได้
- หลอดไฟหน้า เอาคุณภาพ หน่อย แนะนำ ซีนอน 6,000 K  ห้ามเกินนี้   ราคาชุดล 2,500 บาท
-  ไฟท้าย ชุดใหม่ ชุดละ 5,500 บาท  สามารถใช้หลอดเดิมได้ทั้งหมด
-  กระจังหน้าใหม่ ยกชุด พร้อมคิ้วโครเมี่ยม 4,500 บาท
ทั้งนี้  ยังไม่รวมค่าแรง และอุปกรณ์ คลิปล็อคไฟหน้า อีกนิดหน่อย ครับ   รายละเอียดหาซื้อได้ที่ห้องซื้อขายวีโก้คลับ หรือฟอร์จูนคลับเลยครับ มีหลายเจ้า

3. หากอยากเปลี่ยนโฉมแรก เป็น ให้เหมือนโฉมปัจจุบัน   ข้างหน้า ยกชุดไฟหน้า หลอดไฟ แก้มข้าง  รวมประมาณ 5-6 หมื่นบาทครับ
ส่วนด้านท้าย ประมาณ  3 หมื่นนะ ถ้าจำไม่ผิด ายละเอียดหาซื้อได้ที่ห้องซื้อขายวีโก้คลับ หรือฟอร์จูนคลับเลยครับ มีหลายเจ้า

ออฟไลน์ p1o6

• Newbie
  • *
พอดีน้าเขาจะขาย
1.กระจังหน้า 
2.ไฟหน้าพร้อมโคม 2 อัน ซ้ายขวา 
3.ไฟท้ายพร้อมโคม 2 อัน ซ้ายขวา ของฟอร์จูนเนอร์รุ่นแรกปี 06 เพื่อจะเอามาเป็นทุนแต่งครับ เลยอยากทราบว่า 3 อย่างข้างต้น มือสองเขาปล่อยกันราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ

ออฟไลน์ biozebastian

• Full Member
ของผมตัวท๊อปสีขาวเต้นท์ให้ราคา800K

ออฟไลน์ pongisra

ของผมตัวท๊อปสีขาวเต้นท์ให้ราคา800K

รุ่นแรกจริงๆไม่มีสีขาว

สีขาวตามมาทีหลังสักพักใหญ่ๆ

ออฟไลน์ pop_bangna

• Newbie
  • *
รุ่นแรกจะมีสีขาวประมาณปี 06 ครับ เป็นรุ่นพิเศษ มีทั้งเครื่องดีเซล และเบนซิน สังเกตุที่มีพวงมาลัยไม้ครับ