ผู้เขียน หัวข้อ: รับมาเรียบร้อยแล้วครับ 2 คันนี้ จากความคิดเห็นของท่านสมาชิกหลายๆท่าน  (อ่าน 5325 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ISUZU hi-lander 2.5L Cab4 VGS Auto SuperDaylight (ชื่อยาวดีจริงครับ555+) ทั้ง 2 คันนี้มาเป็นรถ Service ของบริษัท
ตอนแรกก็ดูอยู่หลายยี่ห้อ แต่หลังจากที่ได้รับฟังความคิดเห็นจากหลายๆท่าน ว่าแนะนำเล่น Isuzu/Toyota ดีกว่า
ก็เลยเป็นอันตกลงครับ เพราะ Toyota ใกล้จะเปลี่ยนรุ่นแล้ว และรีบใช้รถครับ
ขอบคุณสมาชิก HLM ครับสำหรับคำแนะนำครับผม  :D

DSC_1209

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 22:03:43 โดย TheBestOrNothing »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยครับ

รถญี่ปุ่น 2 คันแรกเลยหรือเปล่าที่เอามาลง

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
ยินดีด้วยนะครับ ฝาแฝดกันเลยนะครับเนี่ย ;) :D
อยู่คู่กับบริษัทไปนานๆนะครับ :D

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
ถามนิดนึงครับ ออกพร้อมกัน2คัน ได้ส่วนลดเยอะไหมครับหรือของเเถมอะครับ  ::) ::)
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
สวยน่าใช้ดีครับ .. ซื้อง่าย ซ่อมง่าย ขายคล่อง อยากได้สักคัน

ออฟไลน์ V221

รถบริษัทใช้Isuzuดีแล้วครับน้องโบ๊ท
วันก่อนIsuzuเอารายงานMimamoriมาให้ดู2คัน
คันแรกลูกน้องอัดคันเร่งบ่อย
คันที่สองจอดติดเครื่อง40%ของเวลาทั้งหมดทำให้กินน้ำมันเพิ่มเดือนละหมื่นกว่าบาท
รายงานเป็นกราฟชัดเจนมากรวมทั้งคำนวณให้ว่าติดเครื่องจอดไว้เสียน้ำมันนาทีละเท่าไหร่เลยครับ
มีบอกด้วยว่าใช้ความเร็วเท่าไหร่ เบรคกระทันหันกี่ครั้ง ดูง่ายชัดเจนครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จะมีงงมั๊ยครับเนี่ยขึ้นผิดคันรึเอากุญแจมาผิดดอก  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

รถบริษัทใช้Isuzuดีแล้วครับน้องโบ๊ท
วันก่อนIsuzuเอารายงานMimamoriมาให้ดู2คัน
คันแรกลูกน้องอัดคันเร่งบ่อย
คันที่สองจอดติดเครื่อง40%ของเวลาทั้งหมดทำให้กินน้ำมันเพิ่มเดือนละหมื่นกว่าบาท
รายงานเป็นกราฟชัดเจนมากรวมทั้งคำนวณให้ว่าติดเครื่องจอดไว้เสียน้ำมันนาทีละเท่าไหร่เลยครับ
มีบอกด้วยว่าใช้ความเร็วเท่าไหร่ เบรคกระทันหันกี่ครั้ง ดูง่ายชัดเจนครับ
ขอบคุณครับพี่วี ดีเลยครับเดี๋ยวผมลองดูไปซักพักแล้วเอารายงานมาดูครับผม เพราะ2ัคันนี้จะวิ่งต่างจังหวัดเยอะครับ

หลังจากนนี้จะเอาstickerลายบริษัทมาติดทั้ง2คันครับ
คนละลายจะได้จำได้ครับว่าคันไหนเป็นคันไหนครับ^^

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าลืมส่งการบ้านนะครับ