ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ Ford ไทยแลนด์, Focus จะไมเนอร์ปลายปีนี้ไหม แล้ว EcoBoost มามั้ยครับ  (อ่าน 3310 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ตอนนี้ใช้ตัวซีดาน 2.0 GDi ครับ

ไม่ทราบว่าใครทราบบ้างไหมครับ ว่า Ford Focus ไมเนอร์จะมาไหมครับปลายปีนี้ แล้ว EcoBoost จะมาด้วยไหม

จะรีบขายเพื่อรอเครื่องใหม่น่ะครับ ราคาจะได้ไม่ตกมากไปกว่านี้  >:(

ดูแล้วตัวเมืองนอกไม่ใช่ powershift แล้ว เผลอๆได้เกิน 6เกียร์ด้วย

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2014, 16:16:03 โดย applebees »

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ดูรายการทีวี รายหนึง เห็นบอกว่าจะมาแน่นอน ecoboost 1.5หรือ1.6 รวมด้วยดีเซล

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!

ออฟไลน์ focus2012

ผมว่าอีกนานเลยครับ ตอนนี้ก็ยังขายได้เรื่อยๆ น่าจะเหมือน fiesta ครับ คงอีกสักพักใหญ่ๆครับ

ออฟไลน์ rocky55555

ผมว่าอีกนาน เฟียต้าเมืองนอกออกมาจะ2ปีได้แล้วเมืองไทยพึ่งมาเอง
focusตัวไมเนอร์เมืองนอกเปิดตัวแต่ยังไม่วางขายเลยครับ

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
ถ้ามาสด้า ทำตัวเลขได้ดีกว่า และอัลติส ทำช่วงล่างได้ดีกว่า คงมีโอกาศได้เห็นครับ ส่วนตอนนี้ ผมว่าริบหรี่มากเลย เพราะกระแสตอบรับของ เฟียสต้าอีโค่บูสก้ยังไม่ดีเท่าไหร่ แต่ผมว่า ถ้าพาโฟกัสอีโค่บูสมา คงขายดี เพราะแกติ คนจะขับโฟกัส ก้รู้เรื่องเกี่ยวกับรถอยู่แล้วเป็นทุนครับ

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
คาด​ว่า ตอน​เปิดตัวอาจจะ​ใส่เครื่องเดิม​มา​ก่อน แต่อาจมี​การ​เสริมกำลังให้​แรง​ขึ้นอีกเล็กน้อย แล้ว​เครื่อง Ecoboost ก็จะตามมาทีหลัง

โดยน่าจะเป็นตัว 1.5 Ecoboost ซึ่งเป็นตัวที่พัฒนามาจาก 1.6 Ecoboost ให้แรงเท่าเดิมแตะประหยัดขึ้น และน่าจะมีเครื่อง 1.0 Ecoboost ใส่​มา​ใน​รุ่น​ล่างๆ ส่วน 2.0 Ecoboost คิดว่าไม่น่าจะมาครับเพราะแรงม้าเกิน จะมาได้ก็ต้องปี 2559 ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ applebees

ดูรายการทีวี รายหนึง เห็นบอกว่าจะมาแน่นอน ecoboost 1.5หรือ1.6 รวมด้วยดีเซล

เมื่อไหร่อ่าครับ