ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติ Vios gen 2 สมุดประทับการเช็คระยะให้มาไหมครับ  (อ่าน 1784 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีตอนนี้รถผมซื้อมาได้เกือบๆ 3 ปี แล้ว จะเอาไปเข้าเช็คเกียร์เพราะมีปัญหาเล็กน้อย แต่ศูนย์ที่ไปเข้า ซึ่งเป็นคนละที่กับที่บอกรถ บอกว่าหมดประกันไปแล้ว เพราะรถมีประวัติออกเดือน 2/2011 แต่ผมวางเงินดาวน์เดือน 5/2011 จริงๆ ผมเคยบอกศูนย์ที่ออกรถไปแล้วให้แก้ แต่ผมสะเพร่าที่ไม่ได้ตามเรื่อง

เสร็จแล้วแม่ผมมาถามเรื่องสมุดเช็คระยะ ผมก็ตอบแม่ไปว่าไม่มี ไม่เคยใช้ เพราะเช็คระยะที่ไหน ก็ไม่เคยประทับสมุดอะไรทั้งสิ้น พอดีเพิ่งมาเอะใจ เลยขอปรึกษาหน่อยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Re: ปกติ Vios gen 2 สมุดประทับการเช็คระยะให้มาไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 06:40:11 »
เอาใบเสร็จที่จ่ายเงินตอนออกรถไปยืนยันก็น่าจะได้นะครับ

ไม่อย่างนั้นก็เอากลับไปศูนย์ที่ออกรถ

ออฟไลน์ No Trespassing

Re: ปกติ Vios gen 2 สมุดประทับการเช็คระยะให้มาไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 12:56:21 »
ตั้งแต่ตัวถัง NCP93 โตโยต้าก็ไม่มีสมุดเช็คระยะให้แล้วครับ

แต่จะให้สมาร์ทการ์ดมาแทน ซึ่งสามารถใช้แทนคู่มือการเช็คระยะได้เหมือนกันครับ (ต่อมาสมาร์ทการ์ดก็โดนยกเลิก หันไปใช้ระบบ Topserv แทน)

ส่วนเรื่องวันออกรถ คงต้องเอาใบเสร็จในวันอกรถมายืนยันว่าเราออกวันนี้จริงๆ ที่อยู่ในระบบมันผิดพลาดครับ

แนะนำว่า ถ้าไม่อยากเสีย คชจ. คงต้องกลับไปเช็คที่ศูนย์เดิม หรือ ต้องให้ศูนย์เดิมแก้วันออกรถครับ