ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามปัญหาพวงมาลัยหนักหลังจากซ้อมท่าถอยสอบใบขับขี่ครับ  (อ่าน 2497 ครั้ง)

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
เมื่อวานพาแฟนไปซ้อมท่าถอยหลังเข้าซองเพื่อเตรียมสอบใบขับขี่ ถอยหลายรอบเกือบสองชั่วโมง จาการเลี้ยวหมุนสุดเพื่อเข้าซอง ปรากฏว่าอยู่ดีๆพวงมาลัยแข็งและหนักมากไม่เหมือนปกติเลยครับ ใช้ city cng ครับ รบกวนสอบถามเพื่อนๆด้วยครับว่าเป็นเพราะไร วันนี้ศูนย์ที่ปราจีนรับแต่เช๊คระยะ ต้องรอเข้าไปวันอื่น ไม่สบายใจมากครับ รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ปกติครับ

ระบบมันร้อนเกินไปเกิดจากเวลาหักเลี้ยวสุดบ่อยๆ มันก็เลยร้อนไม่มีอากาศระบาย  ยิ่งถอยในที่แคบๆเรื่อย ไม่ค่อยมีลม

จอดทิ้งไว้ พรุ่งนี้ปกติ  ;D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Sammy_

ถ้ายังไม่หาย ก็ลองเอาเข้าไปเช็คที่ 0 บริการเลยครับ ยิ่งถ้ารถมีประกันอยู่ สบายใจได้เลยครับ  ;)

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ความเห็นมากครับ

ออฟไลน์ AMG GT

เป็นเรื่องปกติ ของพวกมาลัยไฟฟ้านะครับ  อิอิ   รอให่มันเย็นลงก่อนเดี๋ยวก็ปกติครับ   เลี้ยวอยู่กับที่บ่อยๆมอเตอร์มันร้อนมันเลยตัดครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เป็นปกติของพวงมาลัยไฟฟ้าครับ พอใช้มากๆ แล้วมอเตอร์ช่วยผ่อนแรงจะร้อน ระบบจึงตัดเข้า safe mode หรือตัดการใช้งานมอเตอร์ช่วยผ่อนแรงครับ

ดับรถทิ้งไว้พักนึงก็หายเป็นปกติดีครับ ถ้าไม่หายก็แนะนำให้นำรถเข้าไปตรวจสอบที่ศูนย์ครับ

คราวหลังก็ใช้เวลาหัดน้อยลงมาหน่อย เดี๋ยวเป็นมากๆ แล้วมอเตอร์ผ่อนกำลังจะลาไปก่อนสอบใบขับขี่ครับ :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก