ผู้เขียน หัวข้อ: @คิดเห็นอย่างไรกับ "ตลาดพูนทรัพย์" รายละเอียดด้านในเลยคับ  (อ่าน 20588 ครั้ง)

ออฟไลน์ Real_Time

• Jr. Member
  • **
ท่านคิดเห็นอย่างไรในส่วนของ ราคา คุณภาพสินค้า บริการ การรับประกัน บริการหลังการขาย และหาท่านกมีรถคู่ใจสักคันนึงท่านจะไปจอดที่ตลาดนี้เพื่อเสริมหล่อเสริมสวยให้กับรถของท่านหรือไม่ เพราะอะไร?

ออฟไลน์ ssongsetwut

• Newbie
  • *
อันนี้เพื่อนพ่อผมเล่าให้ฟังนะครับ ว่าเอารถไปจอดเดินดูของแต่งรถ อาจจะเจอของคล้ายๆที่เราใส่อยู่ แล้วพอเดินเสร็จกลับมาที่รถ อ้าวว! ของเราหายไปแล้ว !? แต่ผมก็ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหนนะครับ อาจจะเมื่อนานมาแล้วก็ได้ครับ   :P

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เคยไป 2-3 ครั้ง เพราะต้องแวะซื้อของแถวนั้น ไปจอดรถข้างใน กลัวของหายเหมือนกัน ส่วนของที่ขายก็คล้ายวรจักรละครับ แต่วรจักรมีเกรดที่ดีกว่า มีร้านให้เลือกมากกว่า แต่ส่วนมากเป็นของมอไซค์ ของรถยนต์ผมซื้อที่ร้านที่มีรับประกันเท่านั้น
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
คือตลาดอะไรเหรอครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ผมว่าของแต่งแถวนั้นมัน "แว๊นซ์" มาก
ไม่ใช่ทางอย่างแรงครับ  :-X

ออฟไลน์ Real_Time

• Jr. Member
  • **
 สำหรับผมไม่เคยไปเดิน แต่ได้ยินชื่อมานานมากแล้ว เชื่อว่าบางคนก็อาจยังไม่รู้จักและไม่เคยไป  จึงอยากให้ผู้มีประสบการณ์ไม่ว่าดีหรือร้ายมาเล่าสู่กันฟังหน่อยคับ เพื่อประโยชน์แก่ทุกท่าน ทั้งนี้เนื่องจากว่าผมได้ยินชื่อเสียๆแย่ๆมาเยอะมาก ทั้งปากต่อปากและในsocial network  ว่าจะลองไปสัมผัสแต่ก็กล้าๆกลัวๆคับ -* -

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
เอาเป็นว่า ถ้าไปเดินตลาดนี้อย่าเชื่อคนขายมากครับ เห็นของอะไรถูกใจถอยตั้งหลักก่อน

บางอย่างซื้อได้ถูกกว่า บางอย่างซื้อไม่ได้แพงกว่าวรจักรก็มี เกรดสินค้าก็ปกติพื้นๆพอใช้งานได้

แนะนำไปเดินวรจักรคลองถมดีกว่าครับ หลากหลายกว่าเยอะ ตลาดพูนทรัพย์ส่วนใหญ่จะเป็นของจักรยานยนต์ ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ได้ยินแต่ชื่อเสีย(ง)นู้นหายนั้นหายมาหาตลาดนี้ได้ ไปคลองถมวรจักรดีกว่า มั่นใจว่าไม่โดนอะไหล่รถตัวเองแน่น  เสียค่าจอด40-50สบายใจก่ากันเยอะ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Staples

ผมว่า ของแพงไป สินค้าชิ้นเดียวกัน วรจักรถูกกว่า

ออฟไลน์ kbank

คือตลาดอะไรเหรอครับ

ตกข่าวเหมือนกัน มันอยู่ส่วนไหนของจักรวาล

ออฟไลน์ xenon

อยู่แถวรังสิตครับ

เข้าเมืองไปเถอะครับ  เชื่อผม ;D

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าพวกสินค้าประดับยนต์ เช่น กรอบป้ายทะเบียน อุปกรณ์ติดตั้งภายนอกต่างๆ
ผมก็ซื้อนะ ถ้าผ่านไปแถวนั้น ผมก็แวะซื้อกรอบป้ายทะเบียน ถูกกว่าที่ขายในเมืองเยอะครับ กรอบพลาสติกสวยๆ 200-400 บาทเอง
แล้วก็เคยซื้อ ฟิล์ม Wrap รถ ของ 3M ลายเคฟล่า (ไม่รู้ของจริงป่าว) มา wrap หลังคาดำแบบ DIY ลงทุนไม่ถึงพันเอง ถ้าไปทำตามร้านก็ต้องมี 4-5 พัน

แต่ถ้าจะเอารถไปทำเครื่องเสียง หรือ แต่งอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน ขอบายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2014, 15:58:49 โดย HYDE-- »

ออฟไลน์ nirvanapoint

คหสต.นะครับ ขายของเสา - อาทิตย์ที่นั่นครับ
- ผมว่าก็เหมือนๆ ตลาดแหล่งขายพวกอุปกรณ์รถทั่วๆไปนะครับ ราคาถูกแพง ก็เลือกซื้อกันไป
อาจมีแพงกว่าที่อื่นบ้าง ถูกกว่าที่อื่นบ้าง มันก็ตามนั้น จะให้ขายราคาเท่ากันหมดทั้งประเทศก็คงไม่ใช่
- ที่จะบอกว่าถูกหรือแพงกว่าวรจักร อันนี้ก็ต้องลองช่างน้ำหนักดูครับ เช่น ซื้อสินค้าอย่างนึง ราคาอาจแพงกว่าไปซื้อที่วรจักรสัก 500 - 1000 แต่ดูแล้วไม่ต้องตีรถไปวรจักรเสียเวลาเสียน้ำมัน เสียค่าจอดรถ อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนนะผมว่า บางอย่างอาจจะถูกกว่าหรือเปล่าอันนี้ไม่เคยเทียบราคาเหมือนกันครับ
- ส่วนร้านไหนน่าเชื่อถือ อันนี้ก็คงเหมือนๆแหล่งขายอุปกรณ์แต่งรถทั่วไปอีกอะแหละครับ ร้านดีๆก็มี
ร้านไม่ดีก็มี ตามนั้น บางทีก็เหมือนกับต่างกรรมต่างวาระมากกว่า
- จอดรถแล้วโดนขโมยอุปกรณ์ต่างๆอันนี้ผมไม่รู้แหะ แต่เสา - อาทิตย์รถเยอะมาก พวกมิจฉาชีพคงมีอยู่ และด้วยระบบความปลอดภัยของตลาดคงไม่ดีด้วย อันนี้ ผมไม่รู้เหมือนกัน (ส่วนตัวไม่เคยโดน และไม่โดนก็ดีแล้วครับ อิอิ)

ไม่ได้มาโฆษณานะครับ มาลองเสนอมองมุมที่ผมไปเป็นประจำครับ

ออฟไลน์ tae_polestar

หลังไมค์ได้ครับ ผมตอบในสถานะคนปทุมธานี แต่ไม่กล้าตอบเยอะ

ตลาดนี้เป็นตลาดอุปกรณช่าง, เสื้อผ้า ของตกแต่งมอไซค์ รถกระบะส่วนใหญ่

ของก็มีทั้งดีปะปนไป  มาหลังๆนี่มีธนาคารมาลงก็ดีขึ้นครับ

ส่วนของหายอันนี้แล้วแต่ดวง แต่ตอนหลังมีอาคารจอดรถเสร็จ 80%แล้วครับ
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ lufy

ตอบในฐานะคนชอบไปเดิน เนื่องจากเมื่อก่อนอยู่แถวรังสิต

สินค้าก็มีหลายเกรด ถ้าซื้อประดับยนต์ทั่วไปราคามันก็พอรับได้ครับ ดีกว่าเข้าไปคลองถม เสียน้ำมัน เวลา ค่าจอดรถ

เคยไปติดเครื่องเสียง 2 din เกจจ์วัด 2 ตัว และนานาจิตตัง มันก็เกรดไม่ต่างกับคลองถมนะอยู่ที่เราเลือกซื้อ การต่อราคา

ไม่เคยของหาย วันธรรมดาหาที่จอดรถง่าย เคยไปแก้เรื่องสัญญาณกันขโมยก็โอเคราคาถูกดี

ออฟไลน์ shipcake

เมื่อก่อนพ่อเห่อรถกระบะ ก็ไปตลาดนี้ประจำ ผมชอบนะ มีอะไรให้ดูเยอะ ชอบไปยืนดูไฟแต่งรถยนต์ มันสวยดี -,,- แต่ผมอยากบอกคนที่จะหลงไปตลาดนี้แล้วใจอ่อนง่ายครับ
1.ถ้าซื้อของตกแต่งติดรถของท่าน ควรจะซื้อจำพวก สติกเกอร์ ชุดแต่งมอไซ ล้อแม็กมอไซ ไฟติดรถ หรือของตกแต่งที่ไม่ได้เกี่ยวกับสมรรถนะทางรถ
2.ห้ามซื้อของจำพวกที่เกี่ยวกับเครื่องยนต์โดยเด็ดขาด!! เช่นพวก หม้อน้ำ อะไหล่มือสอง หรืออะไรจำพวกนั้่น เพราะของมือสองบางทีก็หลายราคา เจอลูกค้าหน้าตาใจอ่อนๆก็โก่งราคาให้สูง ดีไม่ดีก็โดนหลอกว่าของแท้ ระวังด้วย

ปล.ทางที่ดีหากท่านจะไปหวังของถูกและดี ผมแนะนำให้ว่ามีแน่ครับ เยอะมาก เดินขาลากเลย ถูกใจไปหมด แต่ต้องเป็นข้อ 1 ที่ผมอบกเท่านั้นนะ !!
ถ้าอยากได้อะไหล่ดีดี ผมแนะนำไปหาร้านแถวๆบ้านก็ได้ เพราะคนขายน่าจะจริงใจกว่า

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ตลาดนี้แวะไปซื้อแค่ใบยางปัดน้ำฝนกับแต้มสีแล้วก็เบิ่งรถกลับบ้าน  :P