ผู้เขียน หัวข้อ: new vios ทำไมชนแค่นี้ถุงลมถึงทำงานอะครับ [ชนเมื่อกี้ มีรูป]  (อ่าน 10626 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
รถพี่ผมครับ ชน 3 คันรวดแล้วพี่ผมคงเบรกไม่ทัน ชนไปอีก แต่ทำไมผมสงสัยว่าทำไมเซนเซอร์ถุงลมทำงานง่ายจัง ดูจากสภาพชนไม่แรงมากเลยนะ หรือเปล่า -,,-  :-\ :-\ ที่พระราม 2 ครับ
***  อัพเดจครับ ขอสอบถามเกี่ยวกับการรับรถหลังซ่อมด้วยครับ ประเด็นแบบนี้ประกันจ่ายซ่อมให้หมดใช่ไหมครับ เพราะรถพึ่งออกมาได้ไม่ถึง 6 เดือนเลย ตรงนี้รับรถเสร็จแล้วก็เข้าใจว่ายังไงก็อาจไม่เหมือนเดิม ต้องตรวจสอบอะไรเพิ่มเติมไหมครับ ฝากดูรูปด้วยนะครับ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2014, 17:21:06 โดย shipcake »

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
เยินซะขนาดนี้ ไม่แค่นี้แล้วมั้งครับ ดีแล้วล่ะที่มันทำงาน

ออฟไลน์ kibrain

• Jr. Member
  • **
แบบนี้เรียกแค่นี้  แล้วแบบชนแรง แบบ จขกท จะขนาดไหน บรึ๋ยยย :-[ :-[

ออฟไลน์ trumpetx

แบบนี้คือแรงครับ ไม่ใช่แค่นี้

แฮกๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KIM NNC

ผมว่าถ้าชนแล้วถุงลมมันไม่ทำงาน ค่อยเซ็งดีกว่านะครับ

ขอให้ทุกคนปลอดภัย รถซ่อมเสร็จไวๆนะครับ

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
อ่านหัวข้อตอนแรกนึกว่า แค่สีถลอก

ออฟไลน์ Monn

ผมว่า ถ้ามันไม่ทำงาน เจ็บหนักเลยนะ ทำงานดีกว่ามั้ยครับ ดีนะ ยังมานั่งตอบได้ แปลว่าเจ็บไม่เยอะ  ;)  ฟาดเคราะห์ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ YenChar

ชนแบบถุงลมทำงาน ค่าซ่อมแพงขนาดไหนหนอ  ::)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เซ็นเซอร์ถุงลมอยู่แถวๆไฟหน้าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BlackSpeed

ทำงานล่ะดีแล้วครับ แต่ถามแบบนี้แสดงว่าคนขับไม่เป็นอะไรมาก  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ TorTy

มันควรจะทำถูกแล้วครับยุบเข้ามาเยอะอยู่นะ

ขอบคุณมากครับ แฮ่กๆ

ออฟไลน์ vigger

แบบนี้ถือว่า "ไม่มีชนหนัก" ไม๊อะครัช เห็นในเว็บมือสอง บางคันเขียนไม่มีชนหนัก ไม่รู้ว่าไม่มีชนหนักนี่คือขนาดไหนกันแน่ ฮิฮิ

ออฟไลน์ Dr.Pop

ดีแล้วครับ ที่ Airbag ทำงาน  ;D

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **
ขนาดนี้ถ้าไม่ทำงานแล้วจะให้ทำตอนไหนคับ เยินสะขนาดนี้

ออฟไลน์ 1212312121

ฝากระโปรงหน้าขึ้นไปขนาดนั้น ผมว่าไม่น่าจะเบาแล้วนะ ดีแล้วที่ทำงานคับ แต่ถ้าไปเฉี่ยวกำแพง แล้วถุงลมมันทำงานก้อว่าไปอย่างนะคับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เสียใจกับรถพี่ชายด้วยครับ

ชนขนาดนี้ หลังซ่อมเสร็จ เช็คคาน แช้สซี ตำแหน่งหูหิ้วเครื่อง ตำแหน่งเบ้าโช๊ค จุดยึดช่วงล่างด้านล่าง ศูนย์ล้อครับ ความแข็งแรงของโครงสร้างด้านหน้าขึ้นกับชิ้นส่วนที่ถูกชนไปแล้วทั้งนั้น

ออฟไลน์ nimnim_thailand

เข้าใจว่า มันแค่จิ้มครับ ชนไม่แรงหรอก แต่รถมันบาง เหล็กมันอ่อนบิดตัวง่าย
ซ่อมแล้วก็ขายทิ้งไปครับ ใช้ไปคุณภาพก็ไม่เหมือนเดิม

ออฟไลน์ HLRx

คห.ผมก็ว่าไม่แรงนะครับ spacewagon ผมชนท้าย vigo น่าจะแรงกว่านี้ ถุงลมไม่แตกนะครับ และแฟนก็สบายดี ไม่เจ็บไม่ช้ำ แต่รัดเข็มขัดนิรภัยนะครับ
จากภาพ ค่าถุงลมดูแล้วจะแพงกว่าค่าซ่อมรถอีกนะครับนั่น

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ใช่ต้องชนแรงระดับในการทดสอบความเร็ว 60 หรอกครับ จริงๆ "แค่นี้" มันก็สะเทือนแล้ว พองตัวดีกว่าไม่พองนะครับ

GreenG

ไม่ใช่ต้องชนแรงระดับในการทดสอบความเร็ว 60 หรอกครับ จริงๆ "แค่นี้" มันก็สะเทือนแล้ว พองตัวดีกว่าไม่พองนะครับ
:D เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Monn

ยังไงคงมีประกันอยู่แล้ว จะไปกังวลค่าซ่อมกันทำไมครับ อุปกรณ์ความปลอดภัย มันทำงานก็ดีแล้ว ซ่อมก็ประกันจ่ายกันไป ไม่เห็นต้องเสียดาย
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ delete

น่าจะโดนตำแหน่งเซนเซอร์พอดีมั้งครับ
อาจจะได้โดนตรงๆ แต่ตอนที่อะไรที่มันแตกหัก เลยไปโดนใส่เซนเซอร์พอดี

ออฟไลน์ 0%

สังเกต ตรงกลาง ยุบเข้าไป น่าจะโดน คานเหล็กรับแรงกระแทก ด้านหน้านะ ดู side view อาจจะเฉยๆ ลองเปิดฝาดูข้างในสิ

ทำงานดีกว่าไม่ทำนะ เว้นแต่ว่าผู้ขับขี่ไม่สวมถุง เอ้ย คาดเข็ดขัด

ถามต่อนะครับ แบบนี้จะต้องเช็คอะไรหรือเปล่าครับ หม้อน้ำด้วยมั้ย ดูจากสภาพแล้วคงโฉบๆหม้อน้ำด้วย
ปล.พี่สาวผมผู้หญิงครับ  :D
ปล2.คาดเข็มขัดตลอดครับ ขนาดนั่งหลังยังคาดเข็มขัดเลย  ::)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ปล.พี่สาวผมผู้หญิงครับ  :D

มันก็คงต้องเป็นงั้นอ่ะครับ

ถ้าบอกว่า พี่ชายเป็นผู้หญิง หรือพี่สาวเป็นผู้ชาย อันนี้คงตกใจกว่า

JONNY

ความรู้สึกของคนขับอาจไม่แรง
แต่รถอาจยังไม่แข็งแรง เลยดูรุ่นแรงไปหน่อยก็ได้มั้งครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ soklong

บางที่ก็อาจชนไม่แรงอย่าง จขกท ว่าละมั้ง อาจชนที่ความเร็วสัก 30-40 ก็ได้

อันนี้ชน 20 กับ 40

ออฟไลน์ peterpat

Airbag ทำงานหนะดีแล้วครับ
รุ่นน้องผมขับ Chev Sonic ฟาดเสาไฟฟ้า Airbag ไม่ทำงาน
อย่างงี้น่าเป็นห่วงกว่านะครับผมว่า