ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอู๋ซ่อมในเชียงใหม่หน่อยครับ  (อ่าน 19101 ครั้ง)

ออฟไลน์ supawit

• Jr. Member
  • **
  • KIA picanto K1
ถามอู๋ซ่อมในเชียงใหม่หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 19:19:58 »
วันนี้รถโดนเจิมมมา ประกันให้เข้าได้แค่ 3 อู๋

อู๋ไหนโอเคบางครับ พอดีพึ่งเปลี่ยนประกันมา เลยไม่เคบเข้าซํกอู๋ 

89 ยานยนต์

นครพิงค์ เวิร์คช็อป ไฮเวย์

อู๋ยิ่งเจริญ

"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: ถามอู๋ซ่อมในเชียงใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 08:31:23 »
ไม่เคยได้ยินชื่อสักอู่เหมือนกันครับ ลองต่อรองไปสมานการช่าง หรือ น็อทเวฟ หรือวัฒนา ดูครับ จากประสบการณ์หรือคนรอบข้างเคยซ้อมสามอู่นี่งานออกมาโอเคครับ

ออฟไลน์ CNX

Re: ถามอู๋ซ่อมในเชียงใหม่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 12:34:25 »
ประกัน บริษัทอะไรครับ?
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 13:12:37 »
อยู่เชียงใหม่ รอเก็บข้อมูลครับ  :) วันนั้นแผ่นดินไหว ตื่นเต้นเบาๆ

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 14:39:33 »
นครพิงค์ ไม่เคยเข้าเองนะครับ เคยเห็นรุ่นพี่ไปทำสีมา งานดีใช้ได้ครับ

อู่อยู่ตรงข้ามกับ The urbana+ ฝั่งขาออกเชียงใหม่

แต่รถเยอะมากกกก ถ้าเคลมประกันจะรอรถนานหน่อย

อู่อื่นไม่ทราบจิงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2014, 14:47:59 โดย Cheercheers »
Cheercheers

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 14:47:29 »
ประกันอะไรครับเนี่ย ทำไมตัวเลือกมีแต่อู่ระดับกลางๆทั้งนั้นเลย
ส่วนตัวผมแนะนำ อู่ TVL Auto ครับ ทางไปแม่โจ้ เลยกาดรวมโชคไปประมาณกิโลกว่าๆ
โดยรวมแล้วผมจะเข้าที่นี่ตลอด เพราะเป็นอู่ที่ดีลหลักกับวิริยะประกันภัย
ระบบการรับส่งรถลูกค้าดูมีมาตรฐานดีครับ

ส่วนอี่กอู่ที่เคยเข้าคือ สมานการช่าง อู่นี้ไม่แนะนำ ชอบเอารถเราไปจอดกองที่อู่เป็นเวลานานๆ
การรับรถ สถานที่ก้ดูไม่โอเคเท่าไร

ออฟไลน์ Mr.Siri

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 15:00:24 »
รถยี่ห้ออะไรครับ
ถ้าเป็นฮอนด้า ผมแนะนำไป saveway ถ.มหิดล ครับ
งาน ok ดีครับ

ออฟไลน์ Thailand01

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 01:09:36 »
วันนี้รถโดนเจิมมมา ประกันให้เข้าได้แค่ 3 อู๋

อู๋ไหนโอเคบางครับ พอดีพึ่งเปลี่ยนประกันมา เลยไม่เคบเข้าซํกอู๋ 

89 ยานยนต์

นครพิงค์ เวิร์คช็อป ไฮเวย์

อู๋ยิ่งเจริญ

ประกันยี่ห้ออะไรครับ จะได้แนะนำได้บ้าง

อู่89 แถวๆอาเขต เจ้าของเป็นทอมมั้งถ้าจำไม่ผิด ผมไม่แนะนำนะครับ สีเพี้ยนมากมาย คนรับรถบริการดีนะครับขอชม แต่เรื่องสีไม่น่าให้อภัย เคยเอาวีออสไปทำ ตอนนั้นใช้อาร์คเนย์
และที่แนะนำล่าสุดเอาแคมรี่ไปทำที่ อู่เอ็นวี เส้นทางไปหางดงเลยโลตัสหางดงไปนิดนึงอู่อยู่ด้านขวา รับวิริยะ กับเอลเอมจี บริการดี แต่แอบเลทไปหนึ่งวัน รับได้ เท่าที่เคยใช้บริการแล้วแนะนำมีสองอู่นี้ครับ
กับเรืองชัยยนต์ เส้นสันป่าข่อย ไม่รู้อู่ย้ายออกไปเส้นซุปเปอร์หรือยัง สองที่นี้กลางๆไปทางบวก 
^^~

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 16:40:57 »
ตอนนี้น้องหลามบาดเจ็บอู่อู่เชียงใหม่สยามรุ่งเรือง ประกันของกรุงเทพครับ จอดตั้งแต่วาเลนไทด์แล้วครับ...