ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูฝั่งผู้โดยสาร มีเสียงแก๊กๆ รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 1513 ครั้ง)

ออฟไลน์ corolla

• Newbie
  • *
ประตูฝั่งผู้โดยสารมีอาการตามคลิปเลยครับ

อันนี้ไม่ใช่รถผมนะ ไปเจอมาในเนต แต่เห็นว่าอาการเหมือนกันมากเลย
คือถ้าเอามือดันไว้หน่อย เสียงจะหายไปทันที
และถ้าลดกระจกลงนิดนึง เสียงจะหายไปพอสมควร แต่ก็ยังมีถ้าผ่านทางไม่เรียบ

ลองเข้าศูนย์ดูแล้ว นัดไปซ่อมอาทิตย์หน้า ช่างบอกว่าคงจะเอาฟองน้ำใส่ให้ กันเสียง น่าจะหาย
พี่ๆคนไหน แก้เรื่องนี้ได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ เพราะช่างที่นั่งไปฟังด้วยบอกไม่เคยเจอเคสนี้

รถเพิ่งออกมาไม่นานเองครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ chayjam

• Newbie
  • *
เสียงมันเหมือนกระจกกระทบอะไรสักอย่าง รถผม vios 2011 ก็เป็นเหมือนกัน ไปแก้ที่ศูนย์มา 2 ครั้งแล้วยังไม่หาย   :'(

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
น่าจะเป็นที่ กลไกกระจก ป่าวคับ
..ตัวแขนที่ เอาไว้ เลื่อนตัวกระจก อาจจะหลวม ลองให้ช่างรื้อ ออกมา แล้วลอง ย้ำน๊อต ดูก่อนคับ ..