ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อนๆพี่ท่านใดเคยใช้ยางGoodyearตัวAssurance Triple Maxไหมครับ  (อ่าน 13401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Manwalker

• Newbie
  • *
พอดีกำลังจะเปลี่ยนยางแล้วเห็นว่าตัวนี้ราคาไม่แพงดีแต่เสิร์ชตามเนตไม่ค่อยเจอใครพูดถึงเลยผมขอถามดังนี้ครับ 

1.สมรรถนะยางรุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ จุดแข็ง/จุดอ่อน
2.ความคงทน
3.ความนุ่มเงียบ
4.ยางเก่าผมเป็นตัวติดรถGoodyear NCT5มาถ้าเทียบกับกันแล้วตัวนี้ดีกว่าเยอะไหมครับ

สุดท้ายเพื่อนๆพี่ๆคนไหนอยากแนะนำอะไรเชิญได้เลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TUN69

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวเคยใช่goodyearกับรถเล็ก 10กว่าปีที่แล้ว รุ่น Eagle aquatrace (ไม่รู้เขียนงี้ป่าว)

ปัจจุบันไม่ได้ใช่ แต่อ่านจากโฆษณายางตัวนี้น่าสนใจมาก ราคาประหยัดดี
ใช้เส้นใยเคฟล่าด้วยเท่ห์มาก  เพื่อนถามเรื่องยางก็บอก ของนายมีเคฟล่าป่ะ?
แค่นี้ก็น่าซื้อใช้แล้ว

หากไม่ลากยาวหลายปีก็น่าใช้
เพราะมักจะได้ยินว่า มันดีปีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 21:13:53 โดย TUN69 »

ออฟไลน์ kimberry

• Jr. Member
  • **
เคยใช้ครับ ขับได้ถึง 45000 โลสบายๆ
คุณภาพดีกว่า nct5 เยอะครับ ราคาเส้นนึงสองพันกลางโดยเฉลี่ย
คุ้มค่ากับราคาที่จะเปลี่ยนหากคุณขับแบบทั่วไปไม่เกิน 120 ไม่มุด ไม่ทิ้งโค้ง ครับ เพราะมันแนวนุ่ม
เพราะหากคุณชอบความเร็วหรือมุด แนะนำไป f1d5 ดีกว่าครับ (เคยใช้เช่นกัน) มั่นใจกว่ากันเยอะ แต่ก็แข็งกว่าตามสไตยางสปอรค
(ก็ราคามันแพงขึ้นไปอีกนิ)

ออฟไลน์ Manwalker

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำคอบนะครับคงเอาตัวนี้แหละ