ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอ เต้นท์ เนียนๆมาซื้อรถบ้างครับ  (อ่าน 5002 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
วันนี้เพิ่งเจอ

บอกจะซือ้ให้น้องชาย

ต่อราคาทีนึง 1 แสนบาท จาก 8 แสนกว่า

เราบอกว่า ราคานี้ เต้นท์ให้แล้ว เราไม่ได้รีบขาย ต่อราคาเหมือนเต้นท์เลย

บอกรถเรากล้าตั้งเพราะมีประกันศูนย์เหลืออยุ่

ฝั่งโน้นบอก ไม่สนใจเรือ่งค่าซ่อม สนใจราคาอย่างเดียว

แอบคิดในใจ น้องชายพี่ ซ์้อรถมือสองแล้ว จะไม่เสียเลยหรอ ถ้าเสียแล้ว ไม่ต้องใช้เงิน

คือมีมุขใหม่ๆมาตลอด เช่น เป็นเพือ่นศูนย์บริการ bmw ไม่ห่วงเรื่องซ่อม , bsi บางทีก็เคลมไม่ได้

เอกสารอะไรแกไม่ดูเลย

สรุปสุดท้าย ผมเอาเบอร์ไปเชค นี่มันเต้นท์ชัดๆเลย ราคาที่ต่อมา เต้นท์ก็ให้มาแล้ว

เนียนจริงๆเลยนะ

ออฟไลน์ topus0230

• Jr. Member
  • **
Re: ใครเคยเจอ เต้นท์ เนียนๆมาซื้อรถบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 20:24:50 »
ของผม 50% ของคนที่สนใจติดต่อมา บอกว่าจะซื้อให้เมียใช้รับส่งลูก สุดท้ายต่อราคาเท่าเต๊นท์ ไม่ให้ราคาของความเป็นรถบ้าน ใช้มือเดียวเลย คิดเล่นๆว่าอาจจะเป็นเต๊นท์เหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้เช็คเบอร์โทร สุดท้ายขายให้คนรู้จักกัน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครเคยเจอ เต้นท์ เนียนๆมาซื้อรถบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 20:48:10 »
ผมเคยเจอครับ ต่อราคาเท่าเต้นต์เลย

สรุป ผมเลยขายเต้นต์ไปครับ :D

ไม่ขายคนที่เอาราคาเราเท่าเต้นต์ครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 21:53:23 »
เคยเจอเหมือนกันครับ ลวขายไว้แล้วเขาก็โทรมา ต่อราคาแบบโหดเกิ้น
พอผมบอกไม่ขายก็พูดจาเหน็บแนมว่าราคานี้เขาไห้สูงสุดแล้ว ที่อื่นไม่มีทางไห้มากกว่านี้หรอก ขายพี่ดีกว่า
เลยตอบปฎิเสธไปครับ  สุดท้ายก็มีคนมาขอซื้อและไห้ราคาสูงกว่ามาก

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 22:22:49 »
ปกติครับ เจอตลอด เวลาขายรถ โดยเฉพาะรถตลาด ล่าสุดเจอ ต่อน้อยมาก แต่บอกมาตรงๆ เลย มีใบสั่ง เห็นเราขายราคาพอรับได้ ต่อหมื่นเดียวมั้ง แต่พอดีมีอีกคน ยอมจ่ายเต็ม ผมเลยให้คนที่เอาไปใช้มากกว่า บางที รถเรา เราก็เลือกคนซื้อนะ อยากให้เขาเอาไปดูแลต่อ มากกว่า เอาไปทำกำไร แล้วไปไหนก็ไม่รู้ ทุกวันนี้ยังโทรหาคนซื้อเรื่องป้ายได้อยู่ หากขายเต็นท์ไป จะไปตามยังไงก็ไม่รู้ เหอะๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 08:23:15 »
เคยเจอตอนประกาศขายคันเก่าในเน็ต มีโทรนัดมาดู 2-3 ราย บอกซื้อให้น้องมั่งล่ะ เป็นเซลล์จะหารถมือสองวิ่งงานมั่งล่ะ อยากได้รถจากเจ้าของมือเดียวไว้ใช้เองมั่งล่ะ แต่การดู การคุย ต่อรอง มาไสตล์คล้ายๆกันเลย ก็เลยยังไม่ขายเพราะตอนนั้นไม่ได้รีบอะไร

สุดท้ายก็ขายให้พี่ที่ทำงานไป เพราะพี่เค้าจะเปลี่ยนรถพอดี  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 08:50:00 »
เกินครึ่งของคนที่โทรมาเป็นเตนท์รถ
บางทีไม่ใช่เตนท์แต่เป็นเหมือนพวกแมวมองรถ ที่เค้ารับวิ่งหาให้เตนท์อีกที

มาหลายรูปแบบ บางคนก็บอกตรงๆ บางคนก็สร้างเรื่องนู่นนั่นนี่

ส่วนใหญ่ถ้าคุยกันผมบอกราคาไปเลยว่าตั้งต่ำกว่าตลาดนิดนึงแล้ว ไม่ลดกว่านี้แล้วถ้าจะต่อลดกว่านี้ไม่ต้องมา เสียเวลากัน
ก็กรองไปได้เยอะ แต่บางทีก็หลุดมาอีกเหมือนกัน

แต่ผมว่าช่วงนี้ไม่น่าเยอะนะครับ เตนท์ไม่อยากซื้อรถเข้าถ้าไม่ชัวจริงๆ

แถมบางเตนท์ตอนี้กลายเป็นที่จอดรถค้างสต๊อกด้วย เห็น มาช จอดพรึบเป็นร้อยคัน ตอนแรกตกใจนึกว่าเต้นนี้จับตลาด มาชอย่างเดียว
 แต่พอดูเป็นสีเดียวกันทั้งเตนท์มีสติกเกอร์ติดอยู๋ด้วยเลยเข้าใจว่าคงเป็นคนเช่าลานจอดเตนท์ เก็บรถแทน

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 08:58:54 »
ส่วนตัวผม อยู่ที่ระยะของการมองเห็นครับ
ขับเส้นทางเดียวกัน พักผ่อนเต็มที่ แต่กลางวันและกลางคืนรู้สึกไม่เหมือนกัน กลางคืนจะรู้สึกว่าขับเร็วกว่า
เพราะกลางวันเรามองเห็นได้ระยะไกล จึงรู้สึกว่ากว่าจะขับผ่านจุดๆนั้นต้องใช้เวลา แต่กลางคืนวัตถุที่เราเห็นชัดเจนโฟกัสจะอยู่แค่ที่ไฟส่องสว่างของรถเท่านั้นจึงทำให้รู้สึกว่าเราผ่านมันไปเร็วมาก คือเห็นใกล้ๆ แล้วแว๊บผ่านไปเลย สิ่งที่หลอกความรู้สึกเราคือสายตาครับ เหมือนเราอยู่บนที่สูงๆ การยืนและการนั่งแล้วมองลงมาที่พื้น ความรู้สึกต่างกันมากนะครับ ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 09:15:00 »
ขายโซลูน่าเมื่อปีที่แล้ว มีผู้ชายวัยกลางคนขับรถมือสองมาเนียนบอกซื้อให้เมียขับไปทำงาน เราก็ใจดีลดให้ ของต่างๆ เครื่องมืออะไรแถมให้หมด ตอนจ่ายตัง เมียขับ accord G9 มา >:(

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 09:40:16 »
ล่าสุดนี่เลยพึ่งขายรถไป  แต่ละคนที่ติดต่อเข้ามา ตอแหลยิ่งกว่าในละครอีก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 10:00:42 »
ส่วนใหญ่น่าจะเป็นนายหน้าหารถให้เต้นท์ซะมากกว่าเต้นท์จริงไม่ว่างไปเสาะหาหรอกครับรอรับที่เต้นท์ง่ายกว่า

ส่วนตัวเคยโดนถามว่าเป็นเต้นท์รึเปล่าเหมือนจะอารมณ์เสียมาตอนนั้นผมหารถปีใหม่ๆแบบซื้อดาวน์ผ่อนต่อลองโทรไปถามดูปรากฎว่าเค้าซื้อสดมาจะขายเอาเงินไปซื้อที่พอบอกว่าไม่ใช่เต้นท์ครับซื้อใช้เองถ้าเป็นเต้นท์ไม่ถามเรื่องซื้อดาวน์เปลี่ยนสัญญาหรอก เค้าก็ระบายมาเป็นชุดเลยผมก็มัวแต่งงๆได้แต่บอกว่าถ้าเสียดายรถก็เอาไปเข้าไฟแนนท์สิเค้าก็ว่าเสียดายดอกเบี้ยก็บ่นๆไป คันนั้นผมเห็นลดราคามาเรื่อยๆสุดท้ายขายออกที่ราคาต่ำกว่าที่เค้าเคยบอกว่าเต้นท์ให้เท่านี้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

jaesz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 10:10:30 »
ยังเก็บเบอร์เตนท์ไว้รึเปล่าครับ ? รถปี 08 09ที่บอกไว้กระทู้ล่างนี้รึเปล่าครับ ? ที่ว่าต่อเหลือ 7 กว่า ๆ นี่ เกิน 7.5 รึเปล่าครับ ?รบกวนขอเบอร์เตนท์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 20:36:33 »
ยังเก็บเบอร์เตนท์ไว้รึเปล่าครับ ? รถปี 08 09ที่บอกไว้กระทู้ล่างนี้รึเปล่าครับ ? ที่ว่าต่อเหลือ 7 กว่า ๆ นี่ เกิน 7.5 รึเปล่าครับ ?รบกวนขอเบอร์เตนท์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ต้องการเบอร์เต้นท์ ไปทำอะไรหรือครับ

jaesz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 10:13:08 »

ต้องการเบอร์เต้นท์ ไปทำอะไรหรือครับ

อยากขายได้ราคาแบบที่ีคุณ 0% ได้บ้างครับ คือมีคนจะขายรุ่นนี้พอดีเลยรถใหม่กว่า แต่ไปตีราคาแล้วไม่ถึง 6 แสนครับถ้าได้ 7.5 นี่จะดีมาก ๆ เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 16:04:01 »
เคยเจอแต่นายหน้าอะครับ

แบบว่ารับไปเข้าเต้นอีกทีนึง แล้วตัวเองก็ได้ค่ามาดู ค่าเสียเวลา 2-3 หมื่น/คัน