ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไปจอง BMW 528i M sport PRE LCI คิดถูกหรือคิดผิด  (อ่าน 10783 ครั้ง)

ออฟไลน์ fellow_bellow

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไปจอง BMW 528i M sport PRE LCI คิดถูกหรือคิดผิด

เพิ่งจองมาได้สักพักครับ ได้ส่วนลดมาเฉียดๆ เลข 7 หลัก เป็นตัว เลี้ยว4ล้อ  โดยส่วนตัวไม่ได้มากมายกับรูปโฉมรถ เพราะต่างกันไม่มาก
แต่ไม่แน่ใจว่าตัดสินใจถูกหรือเปล่า ใจจริงชอบ E CLASS มากกว่า รบกวนให้คำแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
ถ้าชอบ D segment ผมว่าคิดถูก ได้รถขับดีมาใช้ ในราคาที่มีส่วนลดมากมาย

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
ถ้าส่วนลดเยอะขนาดนั้น ผมว่าคิดถูกครับ เพราะก่อนและหลัง lci แทบไม่ค่อยต่างกัน ยิ่งมี m sport

Bm นี่ ลดราคาทำให้คนซื้อก่อน ช้ำ มานักต่อนักแล้วววว  :D

ออฟไลน์ CHANOM

• Hero Member
ถ้าชอบ E-Class มากกว่า เชียร์ให้ไป E-Class ครับ
ความชอบ มันตีเป็นมูลค่าเงินไม่ได้นะ ผมว่า เอารถที่มองแล้วมีความสุขดีกว่า ^__^
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ SnoopyFT

• Newbie
  • *
ราคาตั้ง 528i M sport LCI - 3,799,000 เท่าที่ทราบส่วนลดประมาณ 3 แสนบาท ดังนั้นราคารถ 3.5 ล้านบาท
ดังนั้นราคา pre LCI ในตอนนี้ จึงถูกตั้งให้ต่ำกว่า LCI และประกอบกับตัว LCI ราคาตั้งก็ลดลงด้วย
คือเหมือนบางทีตัวเลขส่วนลดก็ดูเยอะดี แต่เพราะราคาตั้งตอนแรกที่เผื่อไว้ด้วย
มีท่านนึงได้ดีลที่ 3.16 ล้านบาทของตัว pre LCI นะครับ กระทู้เมื่อเร็วๆนี้ เทียบกับ LCI แล้วราคาต่างกัน 3.4 แสนเชียว
อยากทราบเป็นข้อมูล จขกท. ได้ดีลมาเท่าไหร่หรอครับ
ถ้าราคาพอๆกัน ได้ E200 ซึ่งดู option น้อยกว่าพอสมควรนะครับ

ออฟไลน์ prai

ส่วนตัวชอบตัวก่อน LCI ครับ ออฟชั่นได้ใช้จริงกว่า
ตัวหลัง LCI ราคาเปิดตัวก็ลดลงพอสมควร
ดังนั้นผมจึงเห็นว่า ราคาจริงๆ นั้นไม่ได้ต่างกันมากนัก

แต่ชอบรุ่นไหน ก็อยากให้ซื้อรุ่นนั้นครับ บางครั้งเราก็มานั่งนึกเสียดายทีหลัง ว่าทำไมวันนั้นไม่ซื้อคันนี้นะ

บางครั้งรถที่เกือบสมบูรณ์แบบอย่าง F10 ก็อาจจะไม่ได้ตอบสนองความต้องการของทุกคนครับ และผมคือหนึ่งในนั้น ถามว่าชอบไหม ตอบว่าชอบ แต่ให้เลือกจริงๆ ขอ W212 หรือ S80 ดีกว่า ทำนองนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2014, 10:03:53 โดย prai »

ออฟไลน์ SUN-PS

เฉียดเจ็ดหลักแปลว่าลดไปเกือบล้านนะครับ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

จัดเลยครับ

เลี้ยว 4 ล้อ มีประโยชน์มากจริงๆครับ

ได้ราคามาถูกก็จัดเลย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ถามใจตัวเองดีที่สุดครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียดายทีหลัง
ชอบ E แต่ทำไมถึงอยากได้ 5 ล่ะครับ มันมีอะไร bias ในใจหรือเปล่า?

สำหรับผม ผมมองว่าตัว Pre LCI คุ้มกว่าเมื่อได้ส่วนลดตามที่แจ้งมา 
แต่ผมสงสัยคือยังหารถกันได้หรือครับ ตัว Pre LCI ที่ผมถามมาแต่ละศูนย์
บอกไม่มีรถแล้ว ถึงมีก็บอกให้ส่วนลดแบบนั้นไม่ได้จริงๆ
ถึงขนาดขอ Quotation จากผมเพื่อเอามายืนยันว่าได้ส่วนลดกันแบบนั้นจริงๆ

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ผมขอข้อมูลหลังไมค์หน่อยได้ไหมครับ
ว่าจองศูนย์ไหน ถ้าเป็นไปได้รบกวนขอชื่อเซลล์ด้วยจะดีมากครับ  :D

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Monn

หาก 528i m sport ไม่เกิน 3.2m จัดเลยครับ ดูแทบไม่ออก แต่หากไป 3.5m อาจจะดู LCI ต่ออีกนิด ต่างไม่มาก ของใหม่ ย่อมดีกว่าเก่าเก็บนะ
ปล. ไม่ใช่ demo ใช่ไหม ถ้าใช่ ผ่านเลยนะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ mikhail

• Newbie
  • *
คุณพ่อผมก็จองตัว 528i Pre-LCI มาให้
ได้ราคา 3.16 ล้านบาท
สำหรับผม Option ที่ได้น่าสนใจกว่าตัว LCI นะครับ

"คิดถูกหรือคิดผิด" ผมว่าเจ้าของกระทู้ต้องชั่งใจแล้วล่ะครับ
ดูโดยรวมทั้ง Series 5 และ E-Class แล้วคันไหนตอบโจทย์มากกว่าก็ไปสู่ขอคันนั้นเข้าบ้านเลยครับ
 :D
BMW 535i '16
BMW 528i '14
Honda Accord V6 3.5 L VCM '10

ออฟไลน์ neung23

Pre LCI 4.29 M ส่วนลดเกือบล้าน 3.2-3.3 + -

LCI 3.79 M ส่วนลด สองแสนอาจจะมากกว่านี้ยังไม่ได้ถามเซลมากนัก 3.4-3.5 +-

ต่างแค่นี้ผมเอาตัว LCI คับ

2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

• Newbie
  • *
ก่อนหน้านี้ ผมใช้รถญี่ปุ่นตลอดครับ ACCORD CAMRY TEANA ประมาณนี้ ก็รถบ้านเราทั้วไปๆ
แต่พอดีเกิดอยสกได้เลยลองเข้าไปดู พนักงานขายเลยเสนอตัวนี้มาให้ โดยส่วนตัวจะ E หรือ 5 ก็ได้หมดครับ เพราะรถในฝันทุกคัน
แต่ที่จอง 5 ไป เพราะส่วนลดหย่อย 1 แสนจากล้านบาท คือไม่เคยใช้ เลยคิดเยอะหน่อย จองแล้วถึงคิด ตอนจองดันไม่คิด 55
ไม่ใช่ Demo ครับ มีให้เลือกประมาณ 4-5 คัน สีขาว และ เทาดำ ส่วนเรื่องราคาขายต่อ ไม่ได้คิด เพราะคงไม่มีโอกาสซื้อรถราคาแพงแบบนี้ได้บ่อยๆ
ด้วยoptionของรถ รับได้ครับ แตกต่างกันไม่มาก ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ mikhail

• Newbie
  • *
ก่อนหน้านี้ ผมใช้รถญี่ปุ่นตลอดครับ ACCORD CAMRY TEANA ประมาณนี้ ก็รถบ้านเราทั้วไปๆ
แต่พอดีเกิดอยสกได้เลยลองเข้าไปดู พนักงานขายเลยเสนอตัวนี้มาให้ โดยส่วนตัวจะ E หรือ 5 ก็ได้หมดครับ เพราะรถในฝันทุกคัน
แต่ที่จอง 5 ไป เพราะส่วนลดหย่อย 1 แสนจากล้านบาท คือไม่เคยใช้ เลยคิดเยอะหน่อย จองแล้วถึงคิด ตอนจองดันไม่คิด 55
ไม่ใช่ Demo ครับ มีให้เลือกประมาณ 4-5 คัน สีขาว และ เทาดำ ส่วนเรื่องราคาขายต่อ ไม่ได้คิด เพราะคงไม่มีโอกาสซื้อรถราคาแพงแบบนี้ได้บ่อยๆ
ด้วยoptionของรถ รับได้ครับ แตกต่างกันไม่มาก ขอบคุณทุกท่านครับ

ขยับจาก D-Segment ญี่ปุ่นมาใช้ Series 5 เหมือนกันเลยครับ  ;)
ไม่ทราบว่านัดรับรถเมื่อไหร่ครับ?
BMW 535i '16
BMW 528i '14
Honda Accord V6 3.5 L VCM '10

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
   เอาเลยครับ เพราะของผม m sport lci จาก 3.8 เหลือ 3.6  แพงกว่าที่ท่านได้พอสมควร ถ้าเลือกได้ผมเอาแบบจขกท. ครับ

ถ้าเอา E class มันจะได้แค่ E200 ที่มีโปรลด 150,000 แต่ option น้อย

ตัว lci ผมชอบมันตรงไฟหน้าครับ อย่างอื่นดูไม่ค่อยออก
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

• Newbie
  • *
รอผลไฟแนนซ์อยู่ครับ ไม่รู้จะผ่านหรือเปล่า 55

ออฟไลน์ terroir

• Newbie
  • *

ดูๆ อยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีเวลาหาข้อมูลตามศุนย์ มากนัก
สนใจ 525d
ที่บอกว่าส่วนลดหย่อน 1 แสนจากล้าน ช่วย pm ได้ไหมครับที่ไหน
ราคาน่าสนใจมาก

ออฟไลน์ templeboy

แล้วไม่แน่ใจว่าถ้าท่าน จขกท. คุยกับเซลล์คนเดียวกัน จะได้ส่วนลด LCI เท่าไหร่ครับ

ถ้าหักลบเบ็ดเสร็จแล้ว ตัว LCI แพงกว่าไม่เกิน 3 แสน ผมว่าไป LCI น่าจะเหมาะกว่าครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ terroir

• Newbie
  • *
รุ่น LCI ตัด active steering ออก หมดทั้ง 528i และ 525d เลยหรอครับ  ???

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

รุ่น LCI ตัด active steering ออก หมดทั้ง 528i และ 525d เลยหรอครับ  ???

ที่ผมรู้มารู็สึกจะตัดออกครับรวมถึงฟังชั่น TV ด้วยครับแลกกับไฟหน้า LED และประตูดูด

ออฟไลน์ TorTy

แล้วไม่แน่ใจว่าถ้าท่าน จขกท. คุยกับเซลล์คนเดียวกัน จะได้ส่วนลด LCI เท่าไหร่ครับ

ถ้าหักลบเบ็ดเสร็จแล้ว ตัว LCI แพงกว่าไม่เกิน 3 แสน ผมว่าไป LCI น่าจะเหมาะกว่าครับ
ตามนี้เหมือนกันครับเพราะขายต่อก็โดนกดหนักกว่าตัว LCI อยู่ดีไหนจะรวมถึงการแก้ปัญหาต่างๆมาแล้วอีก
ห่างไม่เกิน 3 แสนผมไป LCI เหมือนกันครับ

พอจะบอกได้ไม๊ครับว่าราคาได้มาเท่าไหร่

• Newbie
  • *
PRE LCI ได้ส่วนลด 900,000 บาท บวก ป.1 และอุปกรณ์มาตรฐานครับ
LCI ได้ 300,000 อุปกรณ์มาตรฐาน ป.1 จ่ายเอง

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตัวก่อน LCI มันลดจากราคาเก่าหรือเปล่าครับ
เลยดูว่าลดเยอะ ต้องเอาตัว LCI หักส่วนลด
มาเทียบกับตัวก่อน LCI ที่ได้ส่วนลดแล้วนะครับ
ว่าสรุปแล้วส่วนต่างระหว่าง 2 รุ่นนี้มันเท่าไหร่กันแน่

อย่าเพิ่งมองแค่ตัวเลขว่าได้ส่วนลดเยอะๆนะครับ

ปล.ถ้าส่วนต่าง เมื่อลดแล้ว ของ 2 ตัวนี้ ถ้าเป็นผม
แล้วมันเกิน 4 แสนขึ้นไป คงเอาตัวก่อน LCI ครับ
แต่ถ้าไม่ถึงเอาตัว LCI ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ templeboy

PRE LCI ได้ส่วนลด 900,000 บาท บวก ป.1 และอุปกรณ์มาตรฐานครับ
LCI ได้ 300,000 อุปกรณ์มาตรฐาน ป.1 จ่ายเอง

Pre-LCI 4.29 ล้าน ส่วนลด 9 แสน = 3.39 ล้าน

LCI 3.79 ล้าน ส่วนลด 3 แสน = 3.49 ล้าน
+ ค่าประกันและอุปกรณ์อีกไม่น่าเกิน 6 หมื่นบาท รวม = 3.55 ล้าน

ส่วนต่าง 3.55-3.39 = 160,000 บาท

ถ้าส่วนต่างแบบนี้ผมไป LCI ค่อนข้างแน่นอนครับผม
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าได้ส่วนลดก็ถูก

ถ้าไม่ได้ส่วนลด ก็แพงครับ

• Newbie
  • *
อาจจะไป LCI  แล้วครับ

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ถ้าตามที่เพื่อนๆ บอก ว่าต่างกัน 160,000 บาท ผมว่าไปตัว LCI ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องชอบ E มากกว่า ผมแนะนำให้ไป E ดีกว่าครับ เพราะถ้าถอย 528i แล้วก็จะรู้สึกอยากได้ E อยู่เหมือนเดิม พอผ่านไปสักปี ก็จะอยากเปลี่ยนรถอีกนะครับ
เหมือนผมตอนจะซื้อ E แต่ไปเทสไดรฟ์ 525d ได้ขับไปพัทยา เครื่องดีมาก ออปชั่นเต็ม ส่วนลดหลายแสน แถมประกันชั้น1 แถมโน่นนี่ เลยตัดสินใจซื้อ ผ่านมาปีกว่า ก็อยากกลับไปขับเบนซ์ครับ
ไม่ใช่ว่า BMW ไม่ดีนะครับ ผมว่า BMW ทำรถได้ดีกว่าเบนซ์นะ ขับมาปีครึ่ง ไม่มีรวน ไม่มีอาการใดๆ ทั้งสิ้น เมื่อเทียบกับ W211 คันเก่าผม มีแอบเกเรนิดหน่อยตอนผ่านปีแรกไป
บางครั้งมันไม่ใช้เหตุผลครับ เวลาจะบอกว่าชอบอะไร เพราะอะไร

ตอนนี้ผมก็รอเบนซ์ที่จองไว้ตอนมอเตอร์โชว์ กว่าจะได้รถน่าจะตุลาเลย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

จะตัวใหม่หรือเก่าเอา 28i okมากๆแล้วครับ ถึงมันจะเปลืองกว่า 25d แต่มันเล่นเกียร์สนุกกว่าและปลายไหลดีกว่า ยิ่งถ้าลงโปรแกรมให้เป็นspecนอกม้าจะได้เต็มๆ245ตัว ส่วนEมันเป็นรถที่นั่งสบายกว่าขับสบายกว่า ไม่สนุกแต่ไปไหนคนส่วนมากมองว่ามันภาพดีกว่า ส่วนตัวติดตรงไม่ชอบ e300เพราะดูเหมือนระบบมันไม่ค่อยนิ่ง ส่วนe200มันดูกำลังน้อยไปหน่อย

เท่าที่ดู  จขกท คงไม่ถอนจองbmไปmbแล้ว และจากที่เห็นส่วนต่าง ผมว่าlciดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
pre LCI ต้อง สามล้านถ้วนเท่านั้น (ผมเคยหาได้ แต่จองไม่ทัน)

ตัว LCI เคยได้ ส่วนลด 330k + ประกัน + จักรยาน  (ศ.เส้นวิภา)  แต่ผมไปจบอีกที่หนึ่งได้น้อยกว่าสามหมื่นแต่ได้รถเร็วกว่า

ถ้าให้คิดใหม่ตอนนี้ผมไป 328i m sport     5 มันใหญ่ไปสำหรับผม

เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

• Newbie
  • *
ตอนนี้คงตัด mb ออกแล้วครับ ลองเปรียบเทียบหลายๆอย่าง น่าขะเป็นรุ่นใหม่ครับ
ลืมไป ส่วนลด 9 แสนที่ได้เอามาลดเงินดาวน์ครับ ก็ประหยัดไปเยอะ แต่ถ้าตัวใหม่ผมได้ 3 แสน บวกป.1
มีข้อดี ข้อเสียต่างกัน ได้อย่างเสียอย่าง เงินน้อย แต่อยากหรู คิดเยอะเลยครับ กลัวโดนแม่ด่า 555