ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ ด้วยการถอยมาสด้า 2 ป้ายแดงมาไว้ในครอบครอง  (อ่าน 5611 ครั้ง)

ออฟไลน์ Duke of Austria

• Jr. Member
  • **
เมื่อเช้าผมได้ไปรับรถมาสด้า 2 มาครับ เป็นมาสด้า 2 รุ่น 1.5 AT Spirit ครับ ตอนแรกผมได้ขออุปกรณ์รุ่นท้อป (Maxx) มาด้วย แต่ไม่ได้อะไรเท่าไหร่เลยได้อุปกรณ์มาตามรุ่น สีบรอนซ์เงิน สวยมาก ๆ คับ ชอบจิง ๆ รถคันใหม่ของผม หุหุหุหุหุ

ตอนขับกลับมาบ้าน ผมรู้สึกได้ถึงความหนึบแน่น ทรงตัวดี พวงมาลัยเบามือในความเร็วต่ำ มั่นใจในความเร็วสูง ที่นั่งคนขับทัศนวิสัยดีมาก ขับแล้วมั่นใจจริง ๆ ครับ ส่วนแผงหน้าปัดมิกกี้เม้าส์ ผมเฉย ๆ คับ ดีซะอีก กลับไปสู่ความทรงจำสมัยผมยังเด็กอีกครั้งด้วยรถที่น่ารักคันนี้

หวังว่ามันคงอยู่กับผมนาน ๆ เหมือนกับรถคันอื่นในบ้านผมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2009, 12:34:31 โดย Duke of Austria »

ออฟไลน์ lufi

• **
 1.6  ::)?? เอ่อ ไทยหรือเทศครับ

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
ไหงเครื่องแรงจัง

• **
อุ๊บ โทดที ลงเลขซีซีผิด เหอๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ i-din

ดีจังเลย ว่างๆ  ถ่ายรูปมาให้ดุด้วยนะครบ ทำรีวิว first impression แล้วก็แฉใหัฟังช่วงเช็คตามระยะด้วย ก็จะแจ๋วเลยคร๊าบบบ

ออฟไลน์ nead_p

• **
ยินดีด้วยครับ ผมรอ 4 ประตูอยู่ครับ ขอต้อนรับเข้าสู่ครอบครัว Zoom Zoom ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ต่อไปนี้คือการบ้าน จาก ผอ.จิมมี่

"ทำ User's report มาด้วยเลยนะ อาจารย์ดุ๊ก"

ออฟไลน์ BnN

ต่อไปนี้คือการบ้าน จาก ผอ.จิมมี่

"ทำ User's report มาด้วยเลยนะ อาจารย์ดุ๊ก"

ผอ. = ผีอำ

ออฟไลน์ Lookkaew

Re: ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ ด้วยการถอ$
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 16:57:08 »
เอาเร่ยๆ คุณ Duke ทำ User's Review เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2009, 16:58:49 โดย Lookkaew »

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
ดีใจด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขกับน้อง 2มากๆ ใช้เป็นยังไง มาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ ผมก็รอดู 4 ประตูอยู่
เอ่อถามความเห็นกันหน่อย นี่เป็นรุ่นรองท็อปใช่ไหม ถูกกว่า 5หมื่น รุ่นท็อปคุ้มไหมครับต้องเพิ่มถึง 5หมื่น ออปชันเพิ่มก็ไม่กี่อย่าง บางอย่างก็ไม่จำเป็น เช่น กุญแจอัจฉริยะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

ผอ. = ผีอำ

ผอ. = ผัวอีแอ๋ว....

ออฟไลน์ Preceda2

2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยินดีกับรถใหม่นะครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

• **
รุ่นท้อปเพิ่มมาแค่ไม่กี่อย่างคับ มี

1. แม็ก 16 นิ้วพร้อมยาง 195/45
2. กุญแจสมาร์ทคีย์ที่สตาร์ทโดยไม่ต้องใช้กุญแจ
3. เครื่องเสียงซีดี 6 แผ่น
4. กระจกมองข้างพับด้วยไฟฟ้า
5. พวงมาลัยหุ้มหนัง

ถามว่าจำเป็นหรือไม่ ? คำตอบจากความเห็นส่วนตัวก็คือ ไม่จำเป็นมากนัก

รุ่นท้อปได้แม็ก 16 นิ้ว ยาง 195/45 R16 ซึ่งราคายางจะกระโดดไปอีกเยอะเมื่อเทียบกับยาง 185/55 R15 ของตัวรองและตัวล่างครับ ยิ่งกว่านั้น ผมวิ่งต่างจังหวัด หลุมบ่อเยอะไม่ต่างจากกทม. จะมากกว่าด้วยซ้ำถ้าวิ่งถนนเล็ก ๆ มันจะทำให้แม็กคดและยางบวมง่ายเมื่อเทียบกะตัวรอง

กุญแจสมาร์ทคีย์ก็ไม่จำเป็นเท่าไหร่นัก เพราะแค่เป็นกุญแจรีโมทผมก็โอเคแล้วครับ

เครื่องเสียงซีดี ไม่ต้อง 6 แผ่นก็ได้ครับ ขอแค่โดยพื้นฐานสามารถเล่น MP3 ได้ก็พอแล้ว ก็แค่โหลดลงแผ่นให้มันเต็ม ๆ ซึ่งโหลดได้หลายเพลงพอสมควร เพียงพอสำหรับผมแล้วครับ ยิ่งกว่านั้นยังมีช่อง AUX ด้วย สามารถเล่น i-Pod เพื่อนยากได้เป็นทุนเดิมอีกตะหาก

กระจกมองข้างพับไฟฟ้า จิง ๆ แล้วผมต้องการนะคับ แต่บังเอิญว่าผมอยากได้รถก่อนปีใหม่ ช่างที่ศูนย์เลยติดมอเตอร์ไฟฟ้าให้ไม่ทัน แต่ก็ไม่เป็นไรคับ รถเล็กอยู่แล้ว เข้าซอยเล็ก ๆ ไม่มีปัญหาต้องกดปุ่มพับกระจกมองข้างแต่อย่างใด

พวงมาลัยหุ้มหนังก็เกินจำเป็นคับ เพราะว่าผมเน้นการใช้งาน ไม่ต้องสวยสปอร์ตขนาดหุ้มหนังก็ได้เพราะว่ามันเกินความต้องการ แค่นี้ก็สวยเปรี้ยวจ๊าบสะใจผมแล้วคับ

สุดท้ายก็มาลงเอยที่ตัวรองท้อปนี่แหละ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 02:07:35 โดย Duke of Austria »