ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้เห็นรถ vios ป้ายแดงเยอะมาก city 2014 ไม่ทำให้สะเทือนเลยหรือ ?  (อ่าน 11060 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kalato

• Jr. Member
  • **
 ช่วงนี้เห็น Vios ป้ายแดงเยอะมากๆครับ   ทั้งๆที่เป็นเครื่องเดิม โบราณมาก   การมาของ city 2014 ไม่สามารถทำอะไรได้เลยหรือครับ ทั้งๆ อัด option มาเต็ม ซะชนาดนั้น     toyota brand นี้ แข็งแกร่งจริงๆครับ นับถือๆ

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
city อาจจะยอดถล่ม กำลังรอรถก็ด้ครับ  ;D
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ EvilArt

• **
ช่วงนี้เห็น Vios ป้ายแดงเยอะมากๆครับ   ทั้งๆที่เป็นเครื่องเดิม โบราณมาก   การมาของ city 2014 ไม่สามารถทำอะไรได้เลยหรือครับ ทั้งๆ อัด option มาเต็ม ซะชนาดนั้น     toyota brand นี้ แข็งแกร่งจริงๆครับ นับถือๆ
ไปเอาข้อมูลจากไหนมาครับ  แค่เห็นว่าป้ายแดงเยอะใช่ไหมแถวที่รถท่านวิ่งน่ะ

• **
เวปนี้ก็เอาข้อมูลยอดขายมาลงไว้ก็ย้อนไปหาดูสิครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ผมเห็นวีออสน้อยกว่ายาริส

ออฟไลน์ [J]e[w]

คงตัดสินอะไรจากที่เราเห้นคนเดียวได้ไม่เยอะหรอกครับ รอดูยอดขายที่เป้นตัวเลขดีกว่า
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออนไลน์ AkE

Vios เยอะอยู่แล้วคับ ขายดีๆแต่ City ก้ไม่แพ้คับตอนนี้ ผมว่า City เป็นอุปสรรคให้ yaris ด้วยคับ ราคาตัวล่างๆพอกับ yaris เลยแถมเติม อี85 ได้

คนจะซื้อ yaris เปลี่ยนใจกันเยอะคับ

ออฟไลน์ tap-mzr

Vios เยอะอยู่แล้วคับ ขายดีๆแต่ City ก้ไม่แพ้คับตอนนี้ ผมว่า City เป็นอุปสรรคให้ yaris ด้วยคับ ราคาตัวล่างๆพอกับ yaris เลยแถมเติม อี85 ได้

คนจะซื้อ yaris เปลี่ยนใจกันเยอะคับ

ผมคือ หนึ่งในนั้นครับ ที่ถอนจอง yaris แล้วมาออก city เพราะเซลส่งมอบรถไม่ทันตามที่ตกลงไว้ครับ

ตอนนี้ใช้ city แล้วโอเคมากๆ คุ้มค่าทุกอย่าง

ที่สำคัญเป็นรถที่ผม "จอดแล้วหันกลับไปมอง" ด้วย
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ gundam126

แถวบ้านผมเจอยาริสเยอะกว่า คงแล้วแต่ที่ด้วยมั้งครับ แต่ถ้าในหมู่บ้านที่ผมอยู่ ผมเจอแคมรี่กับแอคคอร์ดมากกว่าอีก

ออฟไลน์ emblem111

• Newbie
  • *
เพราะ city ได้ป้ายขาวกันไปแล้วครับ เลยไม่เห็นป้ายแดง.  ;D  ;D  ;D

ตอนผมสอยรถใหม่ ผมตัด vios ออกไปแต่แรกเลย แต่ city เก็บไว้เป็นตัวเลือก.
และก็รู้ว่า คิดไม่ผิดที่สอย city มา.

ยอดขายที่รายงานมา city ชนะ vios ด้วยครับ ในช่วงเดือน ก.พ.-มี.ค.57 นี้.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2014, 10:28:09 โดย emblem111 »

ออฟไลน์ tvm

ทีว่าเครื่องโบราณนี่ ซิตี้ก็เครื่องบล็อกเดิมไหมครับ
และพวกรถตลาดที่เครื่องบล็อกเดิมๆ นี่ ผมก็เห็นว่ามันก็ยังคงแรงและประหยัดกว่าพวกเครื่องใหม่ๆ บางเจ้าอีกไหมครับ
เลยงงๆ ว่า คนเราต้องการแค่เทคโนโลยีหรือชื่อหรือความใหม่เท่านั้นหรือเปล่า
ความเห็นส่วนตัวผมต้องการเครื่องที่แรง ประหยัด ทน จะเป็นเครื่องเมื่อสิบปีก่อนก็ไม่สนครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

Vios รุ่นนี้หุ่นมันสวยแล้วก็ดูเหมือนรถแข่ง

ขออย่างเดียว เครื่องน่าจะพัฒนาอีกนิดจะขายดีกว่านี้ หวังว่าจะได้เห็นใน MC นะครับ

ส่วนเรื่องขายดีคงจะสู้Cityยากหน่อย เพราะได้ตลาดกลุ่มใหญ่ไป(ลูกค้าสาวๆ)

ออฟไลน์ balliblue

ผมว่าผมเห็น city มากกว่านะครับ vios ป้ายแดงไม่เห็นนานแล้ว เห็นแต่ yaris เยอะ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
อัดโปรกระหน่ำซัมเมอร์เซลล์

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
จากแถวที่พักช่วงแรกๆก็เห็นวีออสแพลมๆนะ ตอนนี้เห็นซิตี้กับยาริสเยอะนะค่ะ แต่เหมือนเห็นยาริสน่าจะเยอะกว่า

ออฟไลน์ VTEU

• Full Member
ลองสอบถามของแถมหรือส่วนลด ของ 2 รุ่นนั้นดูสิครับ

รถยนต์ที่ถูกเปรียบเทียบบวกลบคุณงามความดีหลายๆด้านเข้าแล้ว สรุปไม่หนีกันมาก
มีคนไม่น้อยที่ซื้อเพราะ ของแถม โปรฯ การผ่อน การอนุมัติของไฟแนนซ์ มีรถพร้อมหรือรอนานไหม ความชอบส่วนตัวหรือแรงยุรอบตัว

'request start up and push back, please'

• **
ยอดตาม อัดมือถือตามติดด้วยทีวี นี่คือยังไม่สะเทือนใช่ไหมครับ สะเทือนของคุณสงสัยคือแบบแคมรี่สินะ

ออฟไลน์ Eddy5659

ยอดขายไม่หนีกันมากครับในช่วง มกรา-มีนาคม คุณหมู MoO Cnoe เอารายงานไว้

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,38134.msg633807.html#msg633807
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ช่วงนี้เห็น Vios ป้ายแดงเยอะมากๆครับ   ทั้งๆที่เป็นเครื่องเดิม โบราณมาก   การมาของ city 2014 ไม่สามารถทำอะไรได้เลยหรือครับ ทั้งๆ อัด option มาเต็ม ซะชนาดนั้น     toyota brand นี้ แข็งแกร่งจริงๆครับ นับถือๆ
ทีว่าเครื่องโบราณนี่ ซิตี้ก็เครื่องบล็อกเดิมไหมครับ
และพวกรถตลาดที่เครื่องบล็อกเดิมๆ นี่ ผมก็เห็นว่ามันก็ยังคงแรงและประหยัดกว่าพวกเครื่องใหม่ๆ บางเจ้าอีกไหมครับ
เลยงงๆ ว่า คนเราต้องการแค่เทคโนโลยีหรือชื่อหรือความใหม่เท่านั้นหรือเปล่า
ความเห็นส่วนตัวผมต้องการเครื่องที่แรง ประหยัด ทน จะเป็นเครื่องเมื่อสิบปีก่อนก็ไม่สนครับ

แท็กซี่อัลติสขับจนเครื่องvvt-iกระจายเอา 4A วางกันเกลื่อนเมือง เพราะเครื่องทนและถึก ไม่จุกจิก อะไหล่เพียบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ที่สำคัญเป็นรถที่ผม "จอดแล้วหันกลับไปมอง" ด้วย

"เอ๊ะ! ประตูปิดล็อคแน่นดีหรือยัง?"  "แถวนี้มีโจรซุ่มเล่นงานรถเราหรือเปล่านะ?"
อะไรพวกนี้ใช่ไหมครับ  :o

ออฟไลน์ trumpetx

ถ้ามาพร้อมเครื่อง Honda Earth Dream น่ะ รถอะไรก็ไม่สู้

ออฟไลน์ No Trespassing

ช่วงนี้วีออสโปรค่อนข้างแรงครับ

ผมไปดูยาริสกับน้องที่โชว์รูมแถวบ้าน เซลส์ชวนให้ออกวีออสแทน อยากได้อะไรจัดให้หมด

น้องมันลองขอส่วนลด 70,000 ช่วยค่าดาวน์ และของแถมอีกนิดหน่อย (พวกฟิล์ม, กันสาด, ปลายท่อ, ป.ชั้น 1)

เซลส์บอกว่า " ได้ " เล่นเอารุ่นน้องกดตังค์จองทันที

ซี้อรุ่น E แต่ได้ราคารุ่น J ใคร ใครล่ะจะไม่เอาครับ

ออฟไลน์ elite

พี่โตเค้าเน้นลดแลกแจกแถม ศูนย์แถวบ้านวีออสใหม่ส่วนลดเกือบแสน+แถมกระจาย ก็น่าจะขายดีอยู่หรอกครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ช่วงนี้วีออสโปรค่อนข้างแรงครับ

ผมไปดูยาริสกับน้องที่โชว์รูมแถวบ้าน เซลส์ชวนให้ออกวีออสแทน อยากได้อะไรจัดให้หมด

น้องมันลองขอส่วนลด 70,000 ช่วยค่าดาวน์ และของแถมอีกนิดหน่อย (พวกฟิล์ม, กันสาด, ปลายท่อ, ป.ชั้น 1)

เซลส์บอกว่า " ได้ " เล่นเอารุ่นน้องกดตังค์จองทันที

ซี้อรุ่น E แต่ได้ราคารุ่น J ใคร ใครล่ะจะไม่เอาครับ

โปรดีมาก น่าซื้อมากครับ ;)

ออฟไลน์ Kalato

• **
 มิราจ ตอนนี้มีโปร ลด 100,000 เต็มๆนะครับ   ช่วงนี้     ;D  ปาเจโร่ ลด 70,000  ไทรทัน ลด 100,000 ครับ     คุ้มมากๆ ถ้าออกรถช่วงนี้    ผู้บริโภคได้เปรียบหล่ะครับ  วิออส มีลด 70,000 เต็มๆ

ออฟไลน์ blade

มันเป็นกรรม ของคนที่ซื้อโตโยต้า ตอนเปิดตัวใหม่ๆทุกรุ่น
รักโตโยต้า ต้องใจเย็นๆ
เจ็บมาเยอะ กับ Camry

ออฟไลน์ rut191

มิราจ ตอนนี้มีโปร ลด 100,000 เต็มๆนะครับ   ช่วงนี้     ;D  ปาเจโร่ ลด 70,000  ไทรทัน ลด 100,000 ครับ     คุ้มมากๆ ถ้าออกรถช่วงนี้    ผู้บริโภคได้เปรียบหล่ะครับ  วิออส มีลด 70,000 เต็มๆ
มิราจยังลดแสนนึง ซูซุกิที่จะออกใหม่1.0เตรียมตัวไว้ได้เลย- -'

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้านับเฉพาะป้ายแดงตอนนี้ผมเห็น City เยอะกว่า Vios ครับ  ;)
้City ใหม่ตอนนี้ผมว่าเกลื่อนถนนอย่างรวดเร็ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ HYDE--

ถึงแม้ City จะเยอะ ก็ไม่ได้หมายความว่า Vios จะต้องน้อยลงหนิครับ

อีกอย่าง ยังมีคนอีกมาก ที่ซื้อรถ เน้นการใช้งานเป็นหลัก ไม่ได้สนใจเรื่อง ออฟชั่น
ขอแค่ เกียร์ออโต้ มี ABS แล้วก็ ถุงลงคู่หน้าหน่อย ก็โอเคแล้ว ไรงี้

• **
ต่อให้ออฟชั้นเท่าviosผมก็เลือกcityครับเพราะการขับขี่ดีกว่าในความคิดผม