ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงนี้ปกติป่ะครับ เพิ่งรับรถ Mazda3  (อ่าน 4528 ครั้ง)

ออฟไลน์ 13December

• Newbie
  • *
เสียงนี้ปกติป่ะครับ เพิ่งรับรถ Mazda3
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 15:40:59 »
ลองฟังดูนะครับ เหมือนเสียง หวือดดดดด ยาวๆ ค่อยๆเบา แล้วหายไป

np72

• บุคคลทั่วไป
Re: เสียงนี้ปกติป่ะครับ เพิ่งรับรถ Mazda3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 16:34:41 »
เป็นตอนไหนครับ ผมพึ่งรับเมื่อวาน ของผมไม่เป็นนะ

• Newbie
  • *
Re: เสียงนี้ปกติป่ะครับ เพิ่งรับรถ Mazda3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 16:52:23 »
ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ ส่วนใหญ่ตอนที่ได้ยิน จะเป็นตอนถอนคันเร่ง

ไม่แน่ใจเสียงของรอบเครื่อง หรือ แอร์

แต่คุยกับ 0 เค้าบอกว่าตัวนี้ไม่มีรอรอบ

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 20:05:43 »
เป็นตอนเริ่มออกตัวใช่มั้ยครับ ผมว่าตัวกันฝุ่นจานเบรคครับ

มันวี้ดอย่างงี้แหละ มายืนข้างนอกจะได้ยินชัดกว่านี้อีก

มันอาจจะมีหินหรืออะไรไปไปทำให้มันไปสีกะจานเบรค

เข้า0ที่เดียวหาย ของผมก็เปนแก้เรียบร้อยแล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 21:03:54 »
ชัดเลยครับ ผมว่าจานเบรกเหมือนกัน

จากที่ลองดู ขับกลับบ้านวันนี้ ขับแรกๆไม่มีเสียง พอถึงซักระยะเอาแล้ว ร้องอีกแล้ว

ยาวๆเลย เบามั้ง ดังมั้ง พอใกล้ถึงบ้าน เลยเปิดประตูแง้มๆขับ น่าจะมาจาก จานเบรกขวา เสียงเอี้ยดเลย เหมือนมีอะไรไปติด หรือเปล่าไม่รู้

ถึงบ้าน จอดรถ เสียงเงียบ เลยไปดมเล่นๆ แถวจานเบรกขวา เหม็นไหม้

แล้วก็ดมซ้าย เหม็นเหมือนกัน แต่น้อยกว่ามาก

พรุ่งนี้เอาเข้าโชว์รูม