ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันชั้นหนึ่ง เขาเคลียร์ปัญหาให้เราเลยไหมครับ  (อ่าน 1861 ครั้ง)

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ
   ผมดีผมขับรถมาประมาณ 15ปี ทำประกันชั้นหนึ่งมาตลอด เพราะคิดว่า จะสะดวก ซึ่งผมทำประกันกับ สมมติว่าชื่อ อุสาหะประกันภัย

พอดีผมเลี้ยวเข้าซอย โดยที่มี รถเลี้ยวออกจาก ซอยมาก่อน พอเข้าเลี้ยวเสร็จ ผมก็เลี้ยวเข้าไปต่อเลย
มี มอเตอร์ไซต์วิ่งมาแล้วล้มไถล ชน ด้านกันชนท้ายล่าง ทางคู่กรณี บาดเจ็บไม่มาก แต่พอดีมีกู้ภัย
พาไปโรงพยาบาล แล้วทาง เจ้าหน้าประกัน ก็เรียกผมไป สน. ผมไปรอนาน มาก เกือบ 4 ชม.
ทางประกันก็ขอกลับก่อน แล้วให้ผม รอแจ้งความ

ซึ่งพอดี ลูกน้องผมที่ ออฟฟิต ก็เจอเหตุชนรถมอเตอร์ไซต์แต่ด้านหน้า ปรากฏว่า ประกันเคลียร์ให้จบ ไม่ต้องทำอะไรเลย
เพราะว่า เขาบอกว่า คนเจ็บ ที่ไปโรงพยาล ดูแล้วไม่น่าเจ็บมาก

ซึ่งทำให้ผมรู้สึก ว่า ทำไมบริการไม่เหมือนกัน แถมให้ผมไป รอแจ้งความเอง 4 ชม.อีกต่างหาก

ความจริงแล้ว ต้องเป็นยังไง หรือครับ เสียดายค่าประกันที่คิดว่า ประกันภัยจะอำนวยความสะดวกให้เรา
อย่างนี้ เลือกที่ไม่แพงมากก็น่าจะเหมือนกัน

ของลูกน้องใช้ ของที่อื่น ที่ไม่ใช่ อุตสาหะประกันภัย

ขอบคุณครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ลงบันทึกประจำวัน เราทำเองน่าจะดีสุดนะครับ

ให้มอบอำนาจ คงจะทำยาก

แต่จริงๆ ผมเคยมี case ขึ้นโรงพักเหมือนกัน คู่กรณีแรงครับ

ไม่ยอม ให้ผมผิดท่าเดียว ซึ่งตอนแรกผมยอมนะ เพราะไม่รู้ แต่ประกันบอกว่า ผมไม่ผิดนี่ ไปยอมทำไม มาปาดเรา (ฮาๆๆ โดนฝ่ายนั้นด่าฟรีเลย)

ขึ้นโรงพัก เขาก็ไปด้วย จนสุดท้าย ประกันคุย ก็ยื่นคำขาดกัน ว่า ถ้าคุณไม่ยอม ก็ยึดรถพิสูจน์ทั้งคู่ เขาเลยยอม :D

ทั้งหมด ตั้งแต่ประกันมา การเถียง และอื่นๆ ประกันผม เคลียร์ให้หมดครับ :D

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ถ้าชั้นหนึ่ง ประกันเคลียร์ครับ

แต่ถ้าต้องแจ้งความ เราต้องแจ้งเองครับ

ออฟไลน์ Dubee

เกี่ยวกับกระบวนการยุติธรรม เราต้องดำเนินการเองครับ ส่วนค่าเสียหาย ค่าสินไหม เราและประกันต้องช่วยกันครับ ไม่ใช่แค่ประกันเครียร์อย่างเดียว

ออฟไลน์ rut191

ถ้าชนแบบไม่มีคนเจ็บ ประกันเคลียให้จบแน่นอนครับแต่ ถ้ามีคนเจ็บ ถ้าแค่นิดๆหน่อยๆถลอกทำแผล กลับบ้านนี้ไม่เป็นไรครับ
แต่ถ้ามีคนเจ็บนอนโรงพยาบาลนี้ยาวแน่นอนครับ เพราะผมเพิ่งไปให้การมาคนผิดโดนแจ้งข้อหาขับรถโดยประมาททๅให้ผู้อื่นได้รับบาดเจ็บสาเหตุ ซึ่งรถส่งของผ่าไฟแดงมาชนcivicตรงประตู แล้วพุ่งมาชนรถ บ.ที่ผมขับ คนขับcivicกระดูกต้นคอเคลื่อน อัมพาตตลอดชีวิต เรียกค่าเสียหาย11ล้าน ยังไงก็ยาวแน่ครับ