ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับป้ายทะเบียนรถหน่อยครับ  (อ่าน 1602 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
คือเมื่อเดือนที่แล้วผมโทรไปถามศูนย์มาว่าป้ายขาวผมเมื่อไรจะได้ ทางศูนย์แจ้งว่าส่งเรื่องไปให้ขนส่งก่อนสงกรานต์แล้ว ซึ่งก็รอตามคิวของขนส่ง คำถามคือ

1. ไม่ทราบว่าโดยปกติแล้วถ้าส่งเรื่องให้ขนส่งแล้วต้องรออีกนานมั๊ยครับกว่าจะได้ป้ายขาว
2. เรามีวิธีเช็คได้รึเปล่าครับว่าตอนนี้ใกล้ได้ป้ายรึยังอย่างเช่นมี เบอร์หรือรหัสอะไรที่สามารถนำมาเช็คได้บ้างรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2014, 00:36:25 โดย neng42 »

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับป้ายทะเบียนรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 10:07:06 »
ของผม ไปจองเลขช่วงต้นเดือนเมษา (น่าจะวันที่ 8 เมษา)
เอาเลขให้ ศูนย์ฯ ก่อนสงกรานต์ ปลายเดือนก็ได้ป้ายแล้วครับ

แต่ของผมเป็นเลขจอง ซึ่งตอนไปจอง มันล็อคกับ เลขตัวถัง และก็เลขเครื่องเลย จึงอาจจะทำให้ได้ป้ายเร็วกว่ามั้งครับ ???

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับป้ายทะเบียนรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 22:10:23 »
ของผม ไปจองเลขช่วงต้นเดือนเมษา (น่าจะวันที่ 8 เมษา)
เอาเลขให้ ศูนย์ฯ ก่อนสงกรานต์ ปลายเดือนก็ได้ป้ายแล้วครับ

แต่ของผมเป็นเลขจอง ซึ่งตอนไปจอง มันล็อคกับ เลขตัวถัง และก็เลขเครื่องเลย จึงอาจจะทำให้ได้ป้ายเร็วกว่ามั้งครับ ???
คือยังไงเหรอครับ ผมกำลังจะไปจองป้ายเหมือนกัน