ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว รายงานพิเศษ สรุปรวมรถใหม่ในไทย 2010-2014 /*-*/  (อ่าน 28965 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว รายงานพิŬ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 23:45:06 »

Ford Everest รุ่นใหม่ ดูแล้วคงต้องขอเห็นทรงของ Ranger ใหม่กันก่อน แล้วค่อยว่ากัน แต่ถ้าจะเอาสไตล์ของ Ford Flex มาผสานเข้ากันดูก็น่าสนไม่น้อย ที่ผ่านมาทรงของ Everest มันออกเหลี่ยมจนเหมือนไม่ได้ดีไซน์กันจริงจัง กล่าวคือไม่ดูทะมัดทะแมงเท่า Forturner และยังจับความรู้สึกหรูได้ไม่เท่า Pajero Sport

เอาง่ายๆครับ พี่แพน Everest เนี่ย เอาแม็ก 18 นิ้วจาก Ranger Max มาใส่
แล้วก็ถอดชุดกระจังหน้า ไฟหน้า ไฟตัดหมอก และช่องระบายความร้อนด้านข้าง มาใส่
ดูๆไปแล้ว Everest ไม่ค่อยฮือฮาซะเท่าไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 00:02:25 โดย NAOW27 »
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หนาวครับ

พี่กำลังหมายถึง เจเนอเรชันต่อไปของ Everest ครับ ไม่ใช่ตัวท่ขายกันอยู่เน่อ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
jazz hybrid  ถ้านำเข้ามาก็ทะลุล้านแหงๆเลย  หรือว่าฮอนด้าจะเล่นขายแบบเช่าซื้อเหมือนที่เคยทำมา?
อ่าๆ ขายแบบเช่า เนี่ยใครคิดเนอะตอนนั้น
ไม่ไหว
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
หนาวครับ

พี่กำลังหมายถึง เจเนอเรชันต่อไปของ Everest ครับ ไม่ใช่ตัวท่ขายกันอยู่เน่อ

อ๋อ!! ครับ เข้าใจผิดตั้งนาน
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

มีข่าวเกี่ยวกับรถเล็กของมิตซูนะครับ ค่อนข้างชัวร์ด้วย

ว่างๆโทรมาละกัน  ;D

ออฟไลน์ Overthrust

• Newbie
  • *
โอ้วตกลง มาสด้า 3 modelchange มาปี 2011 จริงหรอครับเนี้ย
พี่จิมมี่  รอม่ายไหวแล้ววว

แล้วเฟียสต้า ทำไมต้องเลื่อนด้วยง่าาา อยากซื้อรถถถ

ออฟไลน์ Terng

อ่านนานมาก จุใจจริงๆ กว่าจะจบครับ

บังเอิญใช้ new Altis อยู่ เห็นบอกจะไมเนอร์เชนจ์ เปลี่ยนเปลือกกันชนเอาไฟตัดหมอกพรีอุสใหม่มา ผมเลยลองจับแปะๆดู ไม่เนียนเท่าไหร่นะครับ

ไม่รู้รถจริงจะออกมาประมาณนี้หรือเปล่านะครับ

ปล. ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับคำพูดที่บอกว่า "คนที่มองแต่ความคุ้มค่าจนขึ้นสมอง" สักเท่าไหร่ อยากติเพื่อก่อนิดนึงครับ เจ้าของรถที่เขาซื้อ Altis CNG A/T ไปอาจจะมาอ่านเจอแล้วไม่ค่อยชอบใจก็เป็นได้ครับ เพราะมันออกแนวเหมือนไปประชดเขาหรือเปล่า? (หากคิดว่าข้อความที่ผมโพสท์นี้ไม่เหมาะสมก็ลบได้ ไม่ว่ากันนะครับ  ;) แค่อ่านเจอแล้วมันสะดุดนิดๆ)

อ้อ แล้วก็ขอบคุณสำหรับของขวัญปีใหม่เป็นบทความดีๆแบบนี้นะครับ สุขสันต์ปีใหม่ 2553 แด่คุณจิมมี่และทุกท่านครับผม  :D :D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ขอบคุณมากครับ

สรุป VW เริ่มสร้างโรงงานในไทยหรือยังอ่ะครับ???

ความเคลื่อนไหวต่อไปเยอะจัง

ดูน่าตื่นเต้นสุดสำหรับผมคงจะเป็น Nissan Leaf นะครับ แต่กฏหมายไทยจะทำทะเบียนได้หรือเปล่านะ อิอิ

Jazz Hybrid นั้นราคาไม่แพงเป็นล้านหรอกครับ Camry Hybrid ยังไม่ได้แพงขึ้นมากเลย แต่มันจะดีเหรอ Hybrid สไตด์ Honda เครื่องยนต์ IMA ที่มีเครื่องยนต์เป็นพระเอก มอเตอร์เป็นพระรอง
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
เยี่ยมยอดครับ... Thanks so much and Happy New Year 2010  :)

ออฟไลน์ 0%

ตื่นเต้นกับ บริษัทแม่ vw ที่จะมาทำเอง

เก๋ง diesel แรงๆ เช่น fiesta กับ cruze

รถ plug in hybrid

และ รถกระบะเปิดตัวใหม่ทั้งหลาย

ฮือๆ แฮๆ  ::)

อย่างอื่นก็งั้นๆอ่ะ ไม่อยุ่ในสายตา

ขอบคุณสำหรับบทความดีๆนะครับ จำได้ว่าเคย request พี่ jim ไป
ตอนแรกนึกว่าลืมซะแล้ว ทีไหนได้ ซุ่มเก็บซะละเอียดยิบเลย อ่านมันส์เพลินไปเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณครับพี่จิมมี่

ช่วง 3 ปีนับจากนี้ วงการยายนต์คงสนุกกันน่าดูละครับงานนี้
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ยังไม่ได้อ่านแต่ขอบคุณไว้ก่อน 

ขอบคุณมาครับสำหรับข้อมูลดีๆ

ออฟไลน์ songdejc

• Newbie
  • *
ตั้งใจจะซื้อรถคันใหม่ในปีนี้อยู่ (New Jazz) อ่านบทความนี้แล้ว งั้นรอ minor change ก่อนละกัน

ขอบคุณจิมมี่นะครับ เป็นข้อมูลที่ช่วยในการตัดสินใจได้มากเลย  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2010, 09:09:45 โดย songdejc »

ออฟไลน์ Bose

• Newbie
  • *
  • 320 D Only one!!!?
ขอบคุณนะครับ ที่เสียสระเวลามาเพิ่มความรู้ให้พวกเรา

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ ทำได้ละเอียดมากครับ อ่านนานมาก เน้นรถที่สนใจเป็นพิเศษ แต่ก็ไม่สามารถข้ามรถอื่นๆไปได้ เพราะน่าสนใจน่าอ่านทุกค่ายเลย
    รอดู 2 sedan กับ vios minor change อาจรอดู fiesta กับ cruze ดีเซล ด้วย
   จะไปลองขับดูครับ  ปีนี้ได้เป็นหนี้เพราะถอยรถใหม่แน่...ฟันธง!!!  :o ;D :o

ออฟไลน์ Suph

• **
ขอบคุณครับพี่จิมมี่ ผมติดตามบทความของพี่มานาน มีประโยชน์จริงๆครับสำหรับคนที่รักรถหรือหาข้อมูลเกี่ยวกับรถ

ออฟไลน์ sas001

• **
ขอบคุณน่ะครับ ที่มีสิ่งดีๆมาให้อ่าน
พี่จิมมี่ครับ
HYUNDAI  TUSCON มาพี่ว่าจะราคาเริ่มที่เท่าเหรอครับ

ออฟไลน์ Monstruo

ขอบคุณสำหรับรายงานพิเศษนี้นะครับ ถ้ามีทุกปีล่ะก็ยอดเลย!

ที่อ่านแล้วสะดุดตาก็มี:
1. BYD คิดที่จะมาเมืองไทยแล้วหรือ? เพราะเมื่อสองสามเดือนที่แล้วทาง BYD บอกว่ายังไม่มีแผนพัฒนารถยนต์พวงมาลัยขวาเนื่องจากมีประเทศที่ใช้น้อย (แต่เอาเข้าจริงๆคงไม่ยากเพราะยังไงก็ copy รถญี่ปุ่นอยู่แล้ว)
2. Ford Escape ยังคิดที่จะ Minor Change อยู่อีกเหรอ??!!!
3. ถ้า Prius มาประกอบในประเทศแล้วราคาไกล้กับ Camry Hybrid จะมีคนซื้อหรือ? ในเมื่อคนไทยส่วนใหญ่มีความคิดว่ารถใหญ่ๆเครื่องใหญ่ๆ ดีกว่า
4. อยากให้ Hyundai Tucson และ Suzuki SX-4 เข้ามาผลิตในประเทศจัง

Thnx again!

ออฟไลน์ namqem

• **
ขอบคุณ คุณจิมมี่
หลังจากรอ Freed ตั้งแต่เริ่ม ขายในญี่ปุ่น จนได้ขายในเมืองไทย  :P ต่อไปผมรอดู NV200 V.7

ปล.ไม่เห็นมีแอร์หลังเหมือนกันนิ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
อ้าว  WISHเลิกผลิต แล้วไม่มีรุ่นไหนมารับช่วงต่อแล้วหรอครับเนี่ย --'

ปล. จาอาววว 6 กับ MONDEO   ~~

ออฟไลน์ ????????????????

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ rincivil

• **

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
จุใจมากครับพี่จิม

ส่วนตัวรอ เฟียสต้า ครับ น่าสนใจมากๆ

ส่วนพี่โตเนี่ย เห็นไลน์ปีหน้าแล้ว ส่ายหัวครับ น่าเบื่อจัง

ไปพักผ่อนบ้างก็ดีนะครับ รักษาสุขภาพด้วยครับผม
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ tommaris

ดีนะที่นึกได้ว่าจะต้องเข้ามาอ่านรายงานพิเศษฉบับบนี้ ขืนไปนึกขึ้นได้ตอนดึก ๆ คงไม่ได้หลับไม่ได้นอนกันแน่สำหรับคืนนี้

ละเอียดยิ๊บจุใจเต็มตากันเลยทีเดียว  ขอบคุณพี่จิมมี่ในโอกาสนี้ด้วยครับ  ;)

ออฟไลน์ vellcap

ได้ใช้ Tune เก่าไปอีกนานเลยแฮะ กว่า Tune ใหม่จะมา
5-Series รุ่นนี้ภายนอกไม่โดนอย่างแรงครับ 

ออฟไลน์ Vonbin

• **
ชอบดีไซน์ Peugeot RCZ  มากเลยอยากเห็นตัวเป็นๆจัง เเต่เสียดายที่มาจากค่าย Peugeot  เพราะ ศูนย์ในไทยห่วยเเถมอะไหล่เเพงเเละหายากอีก  :'(

ออฟไลน์ incrediboy

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ครับ

แล้ว civic ปลายปี 2010 นี่ จะสวยสู้ ตัวminor change ได้มั๊ยครับเนี่ย

ผมจะรอ รึ ไม่รอ ดีนะ

(กลัวรอ แล้วผิดหวังน่ะครับ)

ออฟไลน์ i-din

อ่านมาสามวันซ้อน จะได้เป็นข้อมูลตัดสินใจซื้อรถในอีก สองสามปีข้างหน้าน่ะครับ

ออฟไลน์ ThaiBank

• Newbie
  • *
ข้อมูลแน่นและลึกจริงๆ ขอบคุณมากครับ
อ่านแล้วรู้ล่วงหน้า ประกอบการตัดสินใจได้เลย

ออฟไลน์ majam

• **
 แล้ว bmw x3 ใหม่จะมาหรือเปล่าครับเนี้ย หรือว่าจะเอา x1 มาแทน ลุ้นอยู่ครับ แต่ขอประกอบในนะ