ผู้เขียน หัวข้อ: มีโอกาสแค่ไหนครับที่ PPV แบบ MU X จะใส่ถุงลมข้างและม่านถุงลมมาให้ในตัว minor ครับ  (อ่าน 4048 ครั้ง)

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
อยากเล่น PPV แต่ติดใจเรื่องนี้นิดหน่อย เพราะบางครั้งก็อยากพาครอบครัวไปเที่ยวครบๆ
เลยอยากได้อุปกรณ์ความปลอดภัยแบบถุงลมให้อุ่นใจขึ้นมาหน่อย

มีความเป็นไปได้ไหมครับที่รถประเภทนี้จะใส่มาให้ครบๆ หรือต้องรอคู่แข่งแบบ toyota เปิดตัวออกมาก่อน :)
เพราะขนาด B seg จากญี่ปุ่นอย่าง Honda ตัว top ก็จัดมาให้ครบแล้ว
: )

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยังน้อยอยู่นะครับสำหรับเจ้านี้ อาจต้องไล่ไปถึง XC90 เก่าๆ ถ้าอยากได้

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

It can't be.
Except New Everest 2015 with 6 Airbags same Ranger T6 lol

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
Mu X ตัวส่งออส ก็มีม่านถุงลมนะครับ  ยังไงลองถามศูนย์ดูครับเพื่อสั่งพิเศษได้
N/A  

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมคิดว่ามีแค่ออลนิวเอเวอเรสครับ ที่จะจัดเต็ม
นอกนั้น ไม่มีทางที่จะใส่ครบ ยิ่งอีสุ ตัวขายไทยการันตีเลยว่าไม่มีทาง  ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ในอนาคตอันใกล้ หาก Ford Everest ใหม่และ Toyota Fortuner ใหม่ ( หรืออาจจะรวมไปถึง PPV จากทาง Mitsubishi และ Nissan ด้วย )
จัดอ็อพชั่นด้านความปลอดภัยจำพวก ถุงด้านข้าง ม่านนิรภัย ถุงลมเข่า มาให้
ผมว่าก็คงมีโอกาสที่ Isuzu Mu-X MC หรือ BMC จะได้อ็อพชั่นนี้มาเพื่อต่อกรกับคู่แข่ง เช่นกัน

ออฟไลน์ toonze

อันใกล้นี้ละ 555 กี่ปีไม่รู้

ออฟไลน์ [J]e[w]

ถุงลมข้างผมว่าอีกนาน ที่จะมาแน่ๆก็พวกไฟท้ายLED ครูซคอนโทรล ไฟหน้าHID
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Highway Star

รอไมเนอร์เชนจ์อีกรอบอาจจะได้ แต่จริงๆรถราคาระดับนี้ก็ควรใส่กันมาได้แล้ว แต่อย่างว่าแหละครับรถกลุ่มนี้ยังไม่มีเจ้าไหนให้มาเลย

ออฟไลน์ Mighty-X

ตัวที่มีเปอร์เซ็นต์สูงที่จะได้ Full Airbags
ผมว่าคงจะเป็น All New Everest นี่แหละครับ
ขนาดกระบะ Wildtrak ยังมีให้ทุกรุ่นเลย

PPV ก็ต้องได้รับอานิสงค์มาบ้างแหละครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
ผม ยังไม่เคยเห็น อีซูซุ จัดเต็ม เลยสักครั้ง
ถ้าจะเข็นอะไรออกมา ก้ ต้องรอ ให้ คู่แข่งออกมาก่อน แล้วค่อยเข็นทับกันออกมา
ความจริงแล้ว แอร แบค รถที่ส่งออก มันก้มีให้ครบทุกจุดครับ
แต่ รถขายคนไทย ไม่ซีเรียส ทำออกมายังงัย ก้ขายได้ นี่คือนิสัยของเจ้าตลาด ...

ออฟไลน์ MUK

ตราบใดที่ยังขายได้ ในระดับที่เขาเพิ่งพอใจ ก็ไม่มีทางอยู่แล้วครับที่จะติดมากให้ อีซูซุ ขี้เหนียวเรื่องระบบความปลอดภัยสุดๆ แล้วครับ
 :)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถ้า MU-X คงต้องรอ New Fortuner - New Everest มาก่อนแหละครับ
เพราะตอนนี้ในตลาดยังไม่มีคันไหนใส่มา

MU-X ตอนนี้ที่ใส่ของมาให้ก่อนใครก็มี Smart Entry ครับ

ออฟไลน์ O_o"

น่าจะเป็นตัวส่งออกขายต่างประเทศนะครับถึงมีอุปกรณ์ต่างๆครบ  ;D ;D

ออฟไลน์ yod artstu

ขอบคุณมากครับ
เพราะผมเห็นตัวออสเตรเลีย จัดเต็มมาก
สงสัยคงรออีกหลายรุ่นแหละครับ T T

รอดู ฟอร์ด กับ พี่โตก่อนละกันครับ
: )

ออฟไลน์ wiroon_bkk

• Newbie
  • *
Mu X ตัวส่งออส ก็มีม่านถุงลมนะครับ  ยังไงลองถามศูนย์ดูครับเพื่อสั่งพิเศษได้
Mu X ตัวส่งออกมีม่านถุงลมด้วย น่าน้อยใจจริงๆครับ ขายในไทยก็ไม่ใช่ถูกๆ

ผมคิดว่าคนไทยส่วนใหญ่ยังไม่ใส่ใจเรื่องระบบความปลอดภัยของรถนะ

Camry ไม่มีม่านถุงลมซักรุ่น ยังขายได้เลย

ยากให้ใส่ใจกันมากกว่านี้นะครับ บริษัทรถต่างๆจะได้ไม่ตัดออฟชั่นขายในไทยแบบนี้ครับ :)