ผู้เขียน หัวข้อ: สปอยเลอร์  (อ่าน 1437 ครั้ง)

ออฟไลน์ EvilArt

• Jr. Member
  • **
สปอยเลอร์
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 12:50:53 »
อยากทราบว่าสปอยเลอร์จากโรงงานสามารถช่วยในด้านการขับขี่ได้มากน้อยขนาดไหนครับ

เห็นสปอยเลอร์แต่ละค่ายทำออกมาก็ไม่ได้ใหญ่มาก  เข้าใจว่าเน้นความสวยงามด้วยระดับหนึ่ง 

แต่ก็เพิ่มความสามารถในการขับขี่ระดับหนึ่งด้วยรึเปล่าครับ  เพราะบางทีเห็นรถแต่งเค้าใส่สปอยเลอร์อันใหญ่เหลือเกิน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
Re: สปอยเลอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 13:11:56 »
ของออกโรงงานนั้นคำนวนอากาศพลศาสตร์มาดีแล้วครับ ช่วยได้เรื่องการทรงตัวของรถครับ แต่หากแต่งเครื่องมาแรงๆ ก็จะไม่พอกับความแรงหรือความเร็วของรถที่เพิ่มขึ้น แนะนำให้เล่นของสำนักแต่งของรถยี่ห้อนั้นๆ ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: สปอยเลอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 19:14:55 »
จากโรงงานชิ้นเล็กๆ แทบไม่มีผลอะไรเลยครับ..
ผมแทบจะไม่รู้สึกว่าต่างกันเลย..
เน้นความสวยงามแค่นั้นแหล่ะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..